Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    ชีวิตยังต้องก้าวเดินต่อไป ว่าแต่มอเตอร์ไซคู่ใจเป็นไงมั่งครับผม สู้ๆนะครับ
    อ่อ ขายไป เมื่อ เดือน ก่อนเเล้ว ครับ ว่าจะซื้อคันใหม่ ตอนนี้ รถเมล์ ไปก่อน อิอิ

ขอตัว นอนก่อนนะคับ เพิ่งอ่านหนังสือ เสร็จ พรุ้งนี้สอบ ลุยๆ

Comment

• สวัสดีเพื่อน ๆ จ้า ยังไม่ได้ซื้อเลย แต่กำลังจะซื้อ

Comment

• ดัน ๆๆ ใกล้สอบ Final แล้วววคร้าบบบบ มีเวลาอ่านหนังสือ 3 อาทิตย์ กำ

ช่วงนี้ผมคงหายไปบ้าง คงไม่เหงากันนะครับ อิอิ ^^

Comment

• Originally posted by Me`z View Post
          อ่อ ขายไป เมื่อ เดือน ก่อนเเล้ว ครับ ว่าจะซื้อคันใหม่ ตอนนี้ รถเมล์ ไปก่อน อิอิ

ขอตัว นอนก่อนนะคับ เพิ่งอ่านหนังสือ เสร็จ พรุ้งนี้สอบ ลุยๆ
          ครับผม ฝันดีนะครับอิอิ
          ขอให้สอบได้ที่ดีๆ
          Originally posted by kimjuneun View Post
          สวัสดีเพื่อน ๆ จ้า ยังไม่ได้ซื้อเลย แต่กำลังจะซื้อ
          ครับผม มีอะไรสอบถามก่อนซื้อได้นะครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
          ดัน ๆๆ ใกล้สอบ Final แล้วววคร้าบบบบ มีเวลาอ่านหนังสือ 3 อาทิตย์ กำ

ช่วงนี้ผมคงหายไปบ้าง คงไม่เหงากันนะครับ อิอิ ^^
          ผมสอบวันที่20 นี้ เห้อ = =' ยังไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย

Originally posted by FIRSTFOZO View Post
          สวัสดีครับพี่ชนะกับพี่มาร์ค

ผมไปดูโน้ตบุ้คมาแล้วนะครับ คือทางโซนี่เขาไม่มีโปรโมชั่นอะไรให้กับผมเลยครับ (เพราะผมคงต้องผ่อนโดยใช้บัตร) ต่างกับ MAC มากมายที่จับมือกับกรุงศรี ผ่อนฟรีถึง 10 เดือน งานนี้คงต้องใช้โน้ตบุ้คแก่ๆไปก่อนซะแล้วครับ T-T

แต่คงไม่เอา MAC แล้วแหละครับเพราะก็ใช้แค่พิมพ์งานกับส่งเมลล์ รอเก็บเงินสักหน่อยถอย Vaio น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าแทบเซฟเงินได้เยอะเลย
          พิมงานเฉยๆไม่สนใจ Acer หรือ ASUS หรือครับ
          ยิ่ง ASUS ตัวละ 18000 ขึนไป ประกัน2 ปี โดยปีแรก มีประกันอุบัติเหตุ และหายด้วยครับ เจ๋งสุดๆ
          ปล. งบเท่าไหร่ครับเนี่ย
          http://*****************/notebook/38...TA-VX005D.html
          เปลี่ยนตรง XXXXXX เป็น notebook spec.com นะครับ
          Last edited by runshana; 8 Sep 2011, 11:29:19.

Comment

• สวัสดียามบ่ายครับทุกท่าน วันนี้วันพฤหัสบดีทั้งวันเลยแต่ทำไมร้อนจัง(นึกว่าวันอาทิตย์) อิอิ คุณมาร์คอย่าหายไปนานนะครับ(คิดถึง) นานแค่ไหนก็รอไม่ลืมด้วย อิอิ คงมีอะไรใหม่ๆมาแบ่งปันหลังสอบเสร็จ สู้ๆนะท่าน คุณชนะครับผมสงสัยว่าบอร์ดตัวไหนน่าเล่นสุดกับรถไถนะเวลานี้ แบบพอเพียง ลากได้ไม่ยาก(ยังไม่เป็น555+) แล้วท่านว่าเล่นแบบไม่ลากดีกว่าครับ แต่ในใจผมมีAMDมาครองในใจได้ไงก้อไม่รู้ รักแบบไม่รู้ตัว นอกเรื่อง ขำๆนะครับ

Comment

• สวัสดีครับคุณชนะ ขอบคุณนะครับที่ยังเข้ามาให้คำแนะนำกันตลอด ไม่เคยลืมกัน ^^

ถ้าสดไม่เกิน 15000 ครับ ถ้าผ่อนก็อาจได้เยอะหน่อย (ต้อง 0 เปอร์นะ)

ปล.แต่คุณชนะต้องเข้าใจนะครับผมนั่งใกล้ ผจก. สาวๆเยอะเลยอยากซื้อที่มันดูดีหน่อยอะครับ งี้แหละครับบริษัทผู้หญิง ไม่รู้จะแยกแยะ จะวัดระดับอะไรกันไปถึงไหน

Comment

• อ่านแล้วได้ประโยชน์มากมาย ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

• Originally posted by danaiptt View Post
                  อ่านแล้วได้ประโยชน์มากมาย ขอบคุณมากๆ ครับ
                  ครับผม มีอะไรสงสัยถามได้นะครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                  สวัสดียามบ่ายครับทุกท่าน วันนี้วันพฤหัสบดีทั้งวันเลยแต่ทำไมร้อนจัง(นึกว่าวันอาทิตย์) อิอิ คุณมาร์คอย่าหายไปนานนะครับ(คิดถึง) นานแค่ไหนก็รอไม่ลืมด้วย อิอิ คงมีอะไรใหม่ๆมาแบ่งปันหลังสอบเสร็จ สู้ๆนะท่าน คุณชนะครับผมสงสัยว่าบอร์ดตัวไหนน่าเล่นสุดกับรถไถนะเวลานี้ แบบพอเพียง ลากได้ไม่ยาก(ยังไม่เป็น555+) แล้วท่านว่าเล่นแบบไม่ลากดีกว่าครับ แต่ในใจผมมีAMDมาครองในใจได้ไงก้อไม่รู้ รักแบบไม่รู้ตัว นอกเรื่อง ขำๆนะครับ
                  รถไถมา คาดว่าลากโหดแน่นอนครับ
                  ตอนนี้ถ้าจะ Overclock ผมจ้องตัวนี้ไว้ครับ
                  http://www.asrock.com/mb/overview.as...20Professional
                  นี่น่าจะโหดดีนะครับ คุณภาพคับแก้วเลย ราคาไม่น่าจะเกิด 5000 บาทครับผม
                  ถ้าเอาราคาพอประมาณนี้ ก็ต้องรอต่อไปก่อนครับผม อิอิ

Originally posted by FIRSTFOZO View Post
                  สวัสดีครับคุณชนะ ขอบคุณนะครับที่ยังเข้ามาให้คำแนะนำกันตลอด ไม่เคยลืมกัน ^^

ถ้าสดไม่เกิน 15000 ครับ ถ้าผ่อนก็อาจได้เยอะหน่อย (ต้อง 0 เปอร์นะ)

ปล.แต่คุณชนะต้องเข้าใจนะครับผมนั่งใกล้ ผจก. สาวๆเยอะเลยอยากซื้อที่มันดูดีหน่อยอะครับ งี้แหละครับบริษัทผู้หญิง ไม่รู้จะแยกแยะ จะวัดระดับอะไรกันไปถึงไหน
                  เข้าใจดีครับ = ='
                  แม้ว่าเครื่องที่มหาลัยผม คนหนึ่ง จะโหดมาก (I7 + GT555 ) ราคา35000 บาท
                  แต่คนก็ไม่สนใจ เดินเข้ามาก็ยังพูดกับคนที่นั่งใช้งาน Mac ว่าโอ้โห สุดยอด MacPro อยู่เลย (I5 Gen1+ GT310)
                  ถ้าSony ก็แพงหน่อยแหละครับ 17000+ ส่วน Macก็22000+
                  ถ้าไม่ไหวจริงๆ ลองไปมองของ http://*****************/notebook/39...H531-Vi3s.html
                  ของฟูจิตสึไหมครับ (แก้ใน ****** เป็น note bookspec.com เอาที่เว้นว่างติดกันด้วยนะครับ)
                  ซื้อช่วงนี้ ลด 2000 แถมผ่อนผ่านบัตรกรุงศรี ลดอีก600 เหลือ 14800
                  แต่ไม่รุ้ว่า บริษัทท่านจะ โอไหม ฮาๆ เด่นเลย!

Comment

• ผ่านมาช่วยดันจ้า

Comment

• ว่างๆผ่านมาดูความรู้ทั้งนั้น ฮ่าๆ ยังไม่ได้ฤกษ์ถอยคอมใหม่ซะที
                      แม่ให้รอในใจก็รอรถไถออก เพื่อให้ราคาตัวอื่นมันลงกันบ้าง ฮ่าๆ
                      เพราะกะจะเล่นเกมส์หนักๆ ก้ากๆ แต่ได้สเปกมาหลายแนวล่ะ หึหึ

Comment

• เป็นเมนบอร์ดที่สีออกไปทางASUSเลยดำ-แดงแรงฤทธิ์ สวยดีครับ งานนี้ไม่มีการลากหรอกครับไถอย่างเดียว555+ว่าตามคุณชนะ แต่ท่านจัดก่อนนะให้เป็นคนตัดริ๊บบิ้น หนูลองยา555+ล้อเล่นครับ (แต่คิดยังงั้นจริงๆ)555+ส่วนผมคงต้องขออนุญาติท่านผบทบ.แล้วแต่ท่านจะเมตตา กำ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                          เป็นเมนบอร์ดที่สีออกไปทางASUSเลยดำ-แดงแรงฤทธิ์ สวยดีครับ งานนี้ไม่มีการลากหรอกครับไถอย่างเดียว555+ว่าตามคุณชนะ แต่ท่านจัดก่อนนะให้เป็นคนตัดริ๊บบิ้น หนูลองยา555+ล้อเล่นครับ (แต่คิดยังงั้นจริงๆ)555+ส่วนผมคงต้องขออนุญาติท่านผบทบ.แล้วแต่ท่านจะเมตตา กำ
                          อูย ถ้าผมจัดจริงๆ คงได้จนกันไปข้าง ส่วนตัวผมรอเรียนจบก่อนครับ
                          เพราะ ผมคุยๆกับรุ่นน้องจะตั้งสตูดิโอทำเกมส์กัน ไม่รุ้จะไปไหวมั้ย ฮาๆ
                          ถ้าไหว ก็ลุยครับ ซื้อคอมใหม่มาตั้ง ทำเกมส์กันโลด เอิ้กๆ

ปล.ผบทบ นี่ช่างมีอำนาจเหลือล้นจริงๆนะครับอิอิ

Originally posted by eew View Post
                          ผ่านมาช่วยดันจ้า
                          ขอบคุณครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                          ว่างๆผ่านมาดูความรู้ทั้งนั้น ฮ่าๆ ยังไม่ได้ฤกษ์ถอยคอมใหม่ซะที
                          แม่ให้รอในใจก็รอรถไถออก เพื่อให้ราคาตัวอื่นมันลงกันบ้าง ฮ่าๆ
                          เพราะกะจะเล่นเกมส์หนักๆ ก้ากๆ แต่ได้สเปกมาหลายแนวล่ะ หึหึ
                          ครับผม ถ้าได้ยังไง อะไรต่อไปถามได้เลยนะครับผม ยินดีตอบคร้าบ อิอิ

Comment

• ขอบพระคุณมากสำหรับคำแนะนำครับคุณชนะ

แวะมาดันให้นะครับ

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by FIRSTFOZO View Post
                              ขอบพระคุณมากสำหรับคำแนะนำครับคุณชนะ

แวะมาดันให้นะครับ

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ
                              ขอบพระคุณมากๆครับ
                              เออ อยากจะทราบความคิดเห็นหน่อยครับว่า
                              คนในบริษัทท่าน มีความคิดเห็นยังไงกับ Notebook ฟูจิทซึครับ (ปล.ตัวท่านเองก็ได้ครับผม)
                              ส่วนที่ผมเจอๆมา2ที่ (จากโรงเรียนที่ผมสอน ที่มหาลัย) ไม่ค่อยมีคนรุ้จักเลย ถามกลับมา "มียี่ห้อนี้ด้วยเรอะ"
                              ฮา ส่วนตัวถ้าเอาหรู+ประกันใช้ได้ ฟูจิทซึก็อีกทางเลือกที่ดีนะครับ
                              อย่างน้อยก็ไม่แพงเท่า พี่ VaiO กับพี่ Mac(donald เอ้ยไม่ใช่ละ)

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                                อูย ถ้าผมจัดจริงๆ คงได้จนกันไปข้าง ส่วนตัวผมรอเรียนจบก่อนครับ
                                เพราะ ผมคุยๆกับรุ่นน้องจะตั้งสตูดิโอทำเกมส์กัน ไม่รุ้จะไปไหวมั้ย ฮาๆ
                                ถ้าไหว ก็ลุยครับ ซื้อคอมใหม่มาตั้ง ทำเกมส์กันโลด เอิ้กๆ
                                ไว้รอผมเรียนจบอาจจะไปช่วยดูเรื่องการเงินให้ไหมครับ ฮ่าๆ

Comment

Working...
                                X