Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Kinza7 View Post
    ขอบคุณมากๆครับ ได้ลองทำตามวิธี แล้วครับ ปรากฎว่า.... ไม่ได้ครับ *-*\

คือ ผมทำการถอดออกมาแล้วก็ใส่เข้าไปแล้วครับ ปรากฎว่า มันก็ยังเข้าไปsetใน bios ไม่ได้อยู่ดีครับ มันไม่มี ตัวให้set ตัว v.coreเลยครับ

ผมอาจจะทำไม่เป็นก็ได้ครับเดียววัน หยุดยกไปให้ร้านเขาทำให้ดีก่า หุหุ

แต่ขอบคุณมากๆนะครับ^o^
    โอะ = =' ขอโทษจริงๆนะครับ ที่ช่วยอะไรไม่ได้เลย กราบขออภัยครับผม

Originally posted by realzaki View Post
    พอดีลองจัดสเปคคอมดูนะครับ มีอะไรต้องเปลี่ยน หรือช่วยติชมด้วยนะครับ (เพิ่งหัดจัดนะครับ) สเปคที่ต้องการนะครับ เน้นเล่นเกมปรับสูงสุด โหลดบิต ดูหนัง ฟังเพลง และ เน้นเร็วนะครับ เปิดโน่นเปิดนี้เร็ว+ประหยัดไฟหรือกินไฟไม่มากนะครับ ขอบคุณครับ (ไม่รู้ว่าจัดถูกตามที่ผมต้องการหรือป่าวนะครับ ก็ช่วยติชมด้วยนะครับ หรือแนะนำให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ) หรือช่วยจัดคอมไม่รวมจอราคาไม่เกิน 35000 สเปคตามที่ผมเน้นเอาไว้นะครับ ขอบคุณครับ

Spec Computer

CPU // Core i5-760 2.80GHz // Price: 6200 Baht
    mainborad // ASUS MAXIMUS III GENE // Price: 4200 Baht
    Ram // ADATA Gaming 4GB 2000(2GBx2) // 4600 Baht
    Graphic Card // ASUS ENGTX 470 1280MB DDR5 // Price: 8250 Baht
    power // Cooler Master GX Real 750W // Price: 3350 Baht
    Harddisk // WD Caviar Black 1TB FAEX 64MB SATA III // Price: 2690 Baht
    DVD ROm // LITEON 24X SATA-Interface // 650 Baht
    Cooler CPU // Cooler Master Hyper 212 Plus // Price: 900 Baht
    Cooler Ram // OCZ XTC 2 Cooler // Price: 900 Baht
    Case // AEROCOOL STRIKE - X BLACK // Price : 1,990 Baht

Price 33730 Baht
    เจ๋งมากครับ ทำงานที่ท่านต้องการได้หมด แต่ มันไม่ประหยัดไฟ+ร้อนแน่นอนครับ 470 นี่กินไฟเยอะทีเดียว รวมๆทั้งระบบ500Watt+ ตอนFULL LOAD ครับ
    แต่โดนรวมถือว่ายอดเยี่ยมมากๆครับผม
    แต่ให้แนะนำ เอา็HDD WD BLUE 500GB SATA2 2ตัว ต่อRaid0 ไวกว่า CaviarBlack SATA3 ตัวเดียวครับ ชัว ถูกกว่าด้วย
    iCute PLATINUM 800W Pro Modular 3,450 <<<< สวยงามถอดสายได้
    นอกนั้น นับว่าท่านจัดเจ๋งจริงๆ^^

และถ้าให้แนะนำเพิ่ม ตอนนี้ การ์ดจอ 570 เพิ่งออกสดๆร้อนๆ เย็น+แรงกว่า 470 และ 480 เยอะเลยนะครับ ราคา 12000 บาท
    http://www.vmodtech.com/main/article...-debut-review/
    ถ้าจะเอามาเล่นเกมส์แรงๆ
    เปลี่ยน CPU Mainboard VGA เป็น
    Core i3 540 3.06 (1156) 3320 ลากไป 3.6 GHz สบายๆไม่ต้องเพิ่มไฟเลี้ยง
    GIGABYTE P55-UD3L 3250
    GIGABYTE GTX570 1280MB 11900 บาท
    แรงครับผม แต่ถ้าไม่ชอบ แบบเดิมก็ดีแล้วครับผม^^

Originally posted by oh!great View Post
    fyo fyo
    ขอบคุณที่แวะมาดันให้นะคร้าบ^^

Comment

• ดันขึ้นไป
      ของดีครับ
      ดูกันยาวเลย

Comment

• เข้่ามาดัน

(ปล.) ตอนแรกเกิอบหากระทู้ไม่เจอแล้ว-*-

Comment

• เข้ามาดันและถาม

เพื่อนฝากมาถามว่า งบ 15000 ไม่รวมจอเอาแบบทำได้ทุกอย่าง งาน เกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง
          แถวบ้านมีร้าน JIB กับ HWH อะครับ

ป.ล.มีแต่คนซื้อคอมใหม่กันเรามันคนจน+ +

Comment

• Originally posted by hotmanthai View Post
            ดันขึ้นไป
            ของดีครับ
            ดูกันยาวเลย
            ขอบคุณมากๆครับ แวะมาบ่อยๆนะครับ

Originally posted by Kinza7 View Post
            เข้่ามาดัน

(ปล.) ตอนแรกเกิอบหากระทู้ไม่เจอแล้ว-*-
            ขอบพระคุณมากๆครับที่ช่วย
            แวะมาบ่อยๆนะครับ แฮะๆ

Originally posted by taratorn View Post
            เข้ามาดันและถาม

เพื่อนฝากมาถามว่า งบ 15000 ไม่รวมจอเอาแบบทำได้ทุกอย่าง งาน เกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง
            แถวบ้านมีร้าน JIB กับ HWH อะครับ

ป.ล.มีแต่คนซื้อคอมใหม่กันเรามันคนจน+ +
            ได้เลยครับ ผมแนะนำJIB นะ HWH ก็ดีแต่ผมว่าเขาขายแพงไปหน่อย

Athlon II X4 635 2.90 GHz. 3,090
            ASROCK M3A785GM-LE 1,750
            4 GB. PC DDR3-1600 KINGSTON (KHX1600C9D3K2) 2,290
            500 GB. PC SAMSUNG 1,140 *2=2280 (บอกที่ร้านต่อ raid0 ให้)
            HIS ATI RADEON 5750/1GB. ICooler IV 3,690
            Case+PSU 550-600 Watt = 1900 บาท
            รวม 15000 บาท
            รับรองว่า แรงครับ ^^ ออ แนะนำ Case GView Delux CoolerMaster ที่มีPower ติดนะครับ 3ยี่ห้อนี้ คุ้มค่า และPSU ใช้งานดีครับผม คุ้มค่า แรงเท่ากับgts450 เลยแต่ประหยัดไฟและเย็นกว่า คร้าบ

หรือถ้า Intel ก็ นี่เลย

I3-540 3.06 GHz. 3,320
            ASROCK H55M-LE 2,090
            2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 820 *2=1640
            500 GB. PC SAMSUNG 1,140 *2=2280 (บอกที่ร้านต่อ raid0 ให้)
            HIS ATI RADEON 5750/1GB. ICooler IV 3,690
            Case+PSU 550-600 Watt = 1900 บาท
            รวม 14920 บาท

สงสัยอะไรถามเพิ่มได้ครับ^^

Comment

• สู้ต่อไปครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

• อืมครับช่วยดันครับบบ

Comment

• แวะมาทักทายครับ เดี๋ยว PM ไปหา ความคืบหน้า

Comment

• สวัสดีครับ มีเรื่องขอรบกวน นิดนึงครับ
                    พอดีคอม ผม มันเก่าแล้วอยากจะอัพใหม่
                    คือตอนนี้อยากจะเปลี่ยน แค่3อย่างก่อนน่ะครับ
                    คือ CPU บอร์ด(ออนบอร์ด) แรม
                    เอาแค่3อย่างนี้ก่อน (เหตุผลเรื่องงบ)
                    ซึ่งผม อยากจะได้ สเปกแบบนี้นะครับ
                    AMD ATHLON x2 225
                    ASROCK 880GM-LE
                    DDR3 (1333) 2GB

ส่วน ของเดิมในเคสผม ก็จะเหลือแค่
                    HARDDISK SEAGATE 80/7200
                    กับ PSu 450 W ติดเคสมา
                    ส่วนการ์ดจออันเก่าก็ทิ้งไป กับ DVD RW ก็ไม่ต้องใช้
                    คืออยากจะรู้ว่า พอจะประกอบ ใช้ไปชั่วคราวก่อนได้ใม๊ครับ
                    แล้ว มีงบ เพิ่มก็ค่อยๆ ทะยอยซื้อ HDD - PSu - DVD มาใส่เพิ่มทีหลังได้ใม๊

คอมผมก็เปิดเล่นเกมส์ วันละประมาณ8-10 ชม
                    เข้าเวปอีก 1-2 ชม

ช่วยแนะนำทีครับ
                    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by blackbaws View Post
                      สู้ต่อไปครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
                      ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับผม
                      แวะมาอีกนะ

Originally posted by taratorn View Post
                      อืมครับช่วยดันครับบบ
                      ขอบคุณมาๆครับ

Originally posted by Rafael.T View Post
                      แวะมาทักทายครับ เดี๋ยว PM ไปหา ความคืบหน้า
                      ขอบพระคุณมากๆคร้าบ
                      ยินดีตอบครับ

Originally posted by nuyin View Post
                      สวัสดีครับ มีเรื่องขอรบกวน นิดนึงครับ
                      พอดีคอม ผม มันเก่าแล้วอยากจะอัพใหม่
                      คือตอนนี้อยากจะเปลี่ยน แค่3อย่างก่อนน่ะครับ
                      คือ CPU บอร์ด(ออนบอร์ด) แรม
                      เอาแค่3อย่างนี้ก่อน (เหตุผลเรื่องงบ)
                      ซึ่งผม อยากจะได้ สเปกแบบนี้นะครับ
                      AMD ATHLON x2 225
                      ASROCK 880GM-LE
                      DDR3 (1333) 2GB

ส่วน ของเดิมในเคสผม ก็จะเหลือแค่
                      HARDDISK SEAGATE 80/7200
                      กับ PSu 450 W ติดเคสมา
                      ส่วนการ์ดจออันเก่าก็ทิ้งไป กับ DVD RW ก็ไม่ต้องใช้
                      คืออยากจะรู้ว่า พอจะประกอบ ใช้ไปชั่วคราวก่อนได้ใม๊ครับ
                      แล้ว มีงบ เพิ่มก็ค่อยๆ ทะยอยซื้อ HDD - PSu - DVD มาใส่เพิ่มทีหลังได้ใม๊

คอมผมก็เปิดเล่นเกมส์ วันละประมาณ8-10 ชม
                      เข้าเวปอีก 1-2 ชม

ช่วยแนะนำทีครับ
                      ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                      ใช้ HDD PSU และ DVD เก่า ได้สบายมากครับผม
                      เปิดวันละ24ชั่วโมงยังไหวครับ สำหรับ 3ชิ้นข้างต้น
                      เอามาเล่นเกมส์แล้วลื่นสบายหายห่วงเลยครับผม ^^
                      ราคาตอนนี้ไม่แพง
                      Athlon II X2 245 2.9GHz 1,790
                      ASROCK M3A785GM-LE 1,750
                      2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 820
                      รวม 4360 บาท
                      ถ้ามีตังเพิ่มอีกนิดเป็น
                      Athlon II X3 440 3.00 GHz. 2,290
                      ได้3คอร์เจ๋งดีครับ ตัวนี้^^" เผื่อลุ้นได้ PhenomX3 - X4 ไปใช้

Comment

• ผม เมนบอด P5GC ครับ การ์ดจอเก่า อยู่ดีๆ มันก็พัง 8600GT อยากทราบว่าเมนบอดตัวนี้ จะเปลี่ยนใส่การ์ดแรงสุด คือ อาราย และซื้อได้ ที่ไหนม่างครับ ขอบคุณ

Comment

• Originally posted by verserks View Post
                          ผม เมนบอด P5GC ครับ การ์ดจอเก่า อยู่ดีๆ มันก็พัง 8600GT อยากทราบว่าเมนบอดตัวนี้ จะเปลี่ยนใส่การ์ดแรงสุด คือ อาราย และซื้อได้ ที่ไหนม่างครับ ขอบคุณ
                          อยู่จังหวัดไหนเหรอครับ
                          การ์ดจอ 8600GT เป็น PCI-E
                          เพราะฉนั้น ใส่ได้แรงสุดตอนนี้ก็ 5970 / 580 เลยครับ
                          แต่คาดว่า PSU คงรับไม่ไหว
                          ถ้าเอาตัวใกล้เคียงกินไฟพอกัน ราคาประหยัด จะเป็น
                          HIS ATI RADEON 5770/1GB (IceQ Turbo) 4,790

ออ ถ้าอยากกินไฟน้อยลง แต่แรงกว่า และราคาประหยัด+เย็นด้วย
                          XFX ATI RADEON HD4670/512MB 1,490
                          ตัวนี้ ราคาถูกและแรงมากๆครับ

แต่ถ้าอยากเอาค่ายเขียว กินไฟมากกว่านิดนะครับ
                          ตัวนี้ ครับ GIGABYTE PCI-E GTS450/1GB (N450OC2-1GI) 4,990
                          แต่PSU ต้อง 500Wattแท้ หรือ 600Wattไม่แท้ ขึ้นไปนะครับ

Comment

• อ่าลืมบอกไปเป็น Intel นะงับ มันใส่ ATI ได้ด้วยเหรอ งง?? อยู่กรุงเทพครับ

Comment

• อันนี้ผมไม่รุ้ >...< ฝากตอบด้วยเน้อ ขอบคุงงับบบบบ

Comment

• ปักหมุด ที มีประโยชน์

Comment

Working...
                                X