Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นกระทู้ที่ดีมากครับ ได้ประโยชน์จริงๆ

Comment

• Originally posted by lnwshadow View Post
      1.Intel Core 2 Duo E7400 @ 2800 MHz
      sink เเกนทองเเดงเเท้ของใหม่ ถอดมาจากเครื่อง hp ตีหมดประกัน
      2.m/b asus p5gc-mx 1333 ประกัน Dcom 08/11 ใหม่ครับ อันนี้มันเสียไม่มีเสียง
      3.ram kingtons 2*2=4 gb bus 667 ประกันซีเน็ต ไรนไทม
      4.HDD 160GB SATA2 Segate Synnex 02/2013 ใหม่ๆครับ
      5.DVD-RW lite on
      6.HIS 5670 1 GB DDR5 D-COM 06/2014
      7.power Delux 450 W
      8.Case เป็นของใหม่เเกะกล่องเลยจร้า

ถาเอาเมนบอร์ดไปเคม ยกไปทั้งเคสเลยดีไหม หรือให้ช่างแถวบ้าน หรือไงดีหว่า งง ประกอบไม่เป็นครับฮือๆๆๆ

เมนบอร์ดผมไม่มีเสียง ประกันดีคอม
      Originally posted by lnwshadow View Post
      ราคาของ3ชิ้น มือ1กับมือ2 มันต่างกันมากไหมครับ ซีพี่ยู/เมนบอร์ด/แรม
      Originally posted by lnwshadow View Post
      Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz L2 1.5MB 95W 2250
      AsRock 880GMH/U3S3 2390
      KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 790

นี่ดีคือราคาดีสุดแล้วหรอครับงบแบบพอเพียง แล้วซื้อร้านไหนครับเขาจะประกอบให้ไหม
      เอาไงดี คิดไม่ตก

1.ไปซื้อมา3ชิ้นๆใหม่ๆอัพเกรดไปเลยสัก 6000แล้วเอา3ชิ้นเก่าไปขายได้ทุนคืนสัก3000+
      2.เอาไปเครมแล้วรอ เสียเงินนิดหน่อยให้ช่างทำให้สัก400-500

Comment

• อยากให้ช่วยอพเดทสเปกที่เป้น apu หน่อยนะครับ แล้วก็ช่วยบอกข้อดีข้อเสียของ apu ด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by kumamzip View Post
          ช่วยแนะนำเคสในงบ2500ให้สักอันสิครับ ขอสวยๆหน่อยอ่ะครับ(ตัวเก่าใช้ไปแล้วมันไม่เวิร์คอ่ะครับ)
          ไฟดูดน้อยๆหน่อยก็ดีครับ อยากได้ฝาข้างใสอ่ะครับช่วยหน่อยนะครับคุณชนะ
          ถ้าแนะนำ สวยและดีนะครับ (ไฟดูดน้อยแนะนำพรมรองเท้า 30บาท ใช้วางที่พื้นเวลาเล่น แก้ได้ชงัด ฮา)
          http://www.jedicool.com/product.php?id=1741 <<เย็นมากและสวย
          http://www.jedicool.com/product.php?id=1711 <<เย็น ดูขรึม
          http://www.jedicool.com/product.php?id=1638 <<ที่ติดพัดลมเยอะมาก
          http://www.jedicool.com/product.php?id=1622 <<คล้ายอันบนแต่หน้าตาโหลกว่าหน่อย
          http://www.jedicool.com/product.php?id=1796 << ชอบส่วนตัว

Originally posted by Kinza7 View Post
          T)T กระทู้นี้ยังอยู่จริงๆ กลับมาแล้วครับ (หุหุ) สบายดีใหมครับ
          ท่าน Gold Gear กับ Umbrella ล่ะครับ ? (หายไปนาน><)

พึ่งกลับมาก็เจอปัญหากับคอมPCเจ้ากรรม ของผมเลยครับ(เครื่องเก่ายังไม่ได้เปลี่ยน)
          ึึคือตอนแรกมันเปิดไม่ได้ครับ พอกด power แล้วมันนิ่งไม่ boot มาหน้่า จอ ฟ้าๆของHP (ของผมเป็น HPอะนะครับ)
          ก็เลยถอดออกมาให้หมด แล้วก็ปัดฝุ่น (เพียบ - -) แล้วก็ยัดมันกลับเข้าไป มันก็ยังไม่ได้ครับ
          จนซักพักใหญ่ กลับมาเปิดอีกที ... ได้แฮะ - - ลอง Restart 1 ที ก็ยังได้ นี่ไม่กล้าปิดคอมเลยครับ (กลัวเปิดไม่ได้) 555+

มันเป็นจากอะไรล่ะครับนี่ - - เสียงก็ไม่มี คล้ายเมนบอร์ดจะพัง (3ปีมานี่ใช้ไม่ถนอมด้วย - -)

เปลี่ยนเครื่องใหม่เลยดีใหมครับ (หรือรอให้มันพังซะก่อนดี) -*-

3เดือนนี้ไปจะ 170 หน้าแล้วหรอ O_o ยินดีด้วยๆ ^o^
          แฮะๆ ต้องอยู่สิครับ ยังไม่ล้มหายตายจากไป
          สบายดีครับผม ไม่เจอกันนานเลย คุณ โกลเกียร์กับคุณ อัมเบรลล่า มีภารกิจส่วนตัวครับ คงเข้ามาเป็นพักๆ
          ช่วงนี้ เป็นคุณ มาร์ค Slipknot รับช่วงช่วย ต้องขอบคุณมากๆครับ

ฟังจากที่ว่ามา คาดว่า คงเป็นที่ระบบจ่ายไฟ ไม่ก็ ส่วนภาคจ่ายไฟของเมนบอร์ดครับ น่าจะไม่ทั่วถึงแล้ว
          ถ้ามีงบ ก็เปลี่ยนเลยก็ได้ แต่ถ้ายัง ก็รออีกหน่อยครับผม เดี๋ยวได้เจออะไรดีๆ กับCPUที่มาใหม่
          ใช้ไปเรื่อยๆ ขอแค่ ข้อมูลสำคัญไม่หายก็พอแล้วครับ

ขอบพระคุณมากๆเลยครับ มีอะไรมาคุยเล่นกันได้นะครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
          เคสผมว่าท่านต้องเดินดูเองนะครับ ถูกใจตัวไหนเลือกเอาเลือกเลยตามงบ

ไม่อยากแนะนำ เพราะว่าอุปกรณ์ชิ้นนี้แล้วแต่คนจะมองว่าสวยหรือไม่สวย

เลยไม่อยากแนะนำครับเพราะอาจจะไม่ถูกใจ เดินไปดูด้วยตาตัวเองดีกว่าครับ

ส่วนที่ว่าไฟดูดอาจเป็นเพราะไฟรั่วมาจาก PSU นะครับไม่น่าจะเกี่ยวกับเคส

แก้ปัญหาเหล่านี้ได้ด้วยการต่อกราวน์หรือสายดินนั้นเองครับ
          ขอบคุณครับผม ที่ช่วยตอบ
          หลักการกว่าผมจริงๆ แต่วิธีแก้ของผม มันง่ายดี (ฮา)

Originally posted by B-Quik View Post
          ขอบคุณมากครับ และขอถามเพื่มอีกหน่อยครับผม
          1.ถ้าเป็นชุด intel แล้วผม+เพื่มการ์ดจอเข้าไปจะดีกว่าตัว amd ไหม
          2.ว่าจะใช้ psu ตัวเดิมของผมมันเป็นรีดแม็ก 500 วัตครับตอนนี้แต่เห็นบอกว่าตอนถามเรื่องการ์ดจอว่าอาจจะเป็นที่ psu จ่ายไฟไม่พอแล้วมันจะยังใช้ได้ไหมครับ ส่วนเรื่องการ์ดจอนั้นที่ถามคราวที่แล้วนั้นใส่อยู่แล้วครับผมใช้มาประมาณปีนึงแต่ผมรับต่อเค้ามาอีกทีนะครับใส่แล้วก็เป็นอาการอย่างที่บอกไว้ครับ
          3.พอเราซื้อของมาครบจะประกอบเนี้ยมันจะมีสายไฟต่างๆมาให้ครบแล้วใช่ไหมครับไม่ต้องไปซื้ออะไรเพื่มใช่ไหมครับ
          ขอบคุณครับ
          1.ถ้าเอามาเล่นเกมส์ไม่ต่างกันเลย / ถ้าเอามาใช้งานด้าน เรนเดอร์ ก็ดีกว่าหน่อย / ถ้าเอามาใช้งานทั่วๆไปเยอะๆ อันนี้ต้องลองเองครับ(ส่วนตัวใช้ทั้ง2ผมว่า X3 ตอนทำอะไรเยอะๆ ลื่นกว่า แต่มันวัดเป็นรูปธรรมไม่ได้มาก) / ถ้าเอาประหยัดไฟ I3 ประหยัดกว่า /X3 รับบัสมากกว่า / X3 Overclockได้
          2.ครับ ที่เห็น Raidmax นี่ มันน่าจะใช้ได้อยู่ครับ ถ้าไม่อยากใช้PSU โดยใช่เหตุ ก็เอา เครืองใหม่มา แล้วยก PSU ไปลองที่ร้านเลยครับ ดีที่สุดครับผม ไปให้ร้านที่เราจะซื้อ เทสกับของที่ร้านให้เลย(คิดซะว่าใช้ร้านทดลอง)
          3.พวกสายต่างๆ ส่วนใหญ่ให้มาพอเพียงแล้วครับ ตามอุกปกร์ที่ซื้อเลยครับผม

1.Intel Core 2 Duo E7400 @ 2800 MHz
          sink เเกนทองเเดงเเท้ของใหม่ ถอดมาจากเครื่อง hp ตีหมดประกัน
          2.m/b asus p5gc-mx 1333 ประกัน Dcom 08/11 ใหม่ครับ อันนี้มันเสียไม่มีเสียง
          3.ram kingtons 2*2=4 gb bus 667 ประกันซีเน็ต ไรนไทม
          4.HDD 160GB SATA2 Segate Synnex 02/2013 ใหม่ๆครับ
          5.DVD-RW lite on
          6.HIS 5670 1 GB DDR5 D-COM 06/2014
          7.power Delux 450 W
          8.Case เป็นของใหม่เเกะกล่องเลยจร้า

ถาเอาเมนบอร์ดไปเคม ยกไปทั้งเคสเลยดีไหม หรือให้ช่างแถวบ้าน หรือไงดีหว่า งง ประกอบไม่เป็นครับฮือๆๆๆ

เมนบอร์ดผมไม่มีเสียง ประกันดีคอม
          ยกไปทั้งเคสแล้วบอก แยกส่วนไม่เป็น จะเคลมเมนบอร์ด
          ตามนั้นเลยครับ ช่างแถวบ้านอย่าเลยครับ ไม่แนะนำ
          เมนบอร์ด ไม่มีเสียงนี่หมายถึงเวลาเปิดแล้วมีเสียงดัง ติ๊ด! นะเหรอครับ
          หรือซาวการ์ดเสีย ถ้าซาวเสีย ก็ลองลงไดรฟ์เวอร์ซาว อะไรก่อน ถ้าไม่หาย ค่อยยกไปครับผม
          ราคาของ3ชิ้น มือ1กับมือ2 มันต่างกันมากไหมครับ ซีพี่ยู/เมนบอร์ด/แรม
          ถ้าเป็นCPU เก่ามากๆ ก็ไม่แนะนำครับ
          ถ้าใหม่ๆ ไม่เกิน 80เปอเซนครับผม
          Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz L2 1.5MB 95W 2250
          KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 790

นี่ดีคือราคาดีสุดแล้วหรอครับงบแบบพอเพียง แล้วซื้อร้านไหนครับเขาจะประกอบให้ไหม
          3ชิ้นนี้แหละครับ ผมชอบ ประหยัดและหล่อดี
          ซื้อ ร้าน JEDI/TK<<<2ร้านนี้ช่างฝีมือดี เขาแนะนำได้ //// JIB(ไม่แพงแต่ต่อได้น้อยมากๆ) BANANAIT(แพงนิดต้องต่อลดได้เยอะ)ประกอบให้แน่นอนครับผม
          Originally posted by arwoot View Post
          เป็นกระทู้ที่ดีมากครับ ได้ประโยชน์จริงๆ
          ขอบพระคุณมากๆครับ
          เอาไงดี คิดไม่ตก

1.ไปซื้อมา3ชิ้นๆใหม่ๆอัพเกรดไปเลยสัก 6000แล้วเอา3ชิ้นเก่าไปขายได้ทุนคืนสัก3000+
          2.เอาไปเครมแล้วรอ เสียเงินนิดหน่อยให้ช่างทำให้สัก400-500
          2. เอาไปเครมแล้วรอที่ร้าน ก่อนครับ ถ้าต้องเสียเงิน300- 500 บาท ก็ซื้อบอร์ดใหม่ดีกว่าครับ CPU ตัวนั้น ยังไม่ขี้เหร่อะไร ผมว่ายังดีอยู่นะครับVGA ก็ยังหล่อดี
          บอร์ดที่แนะนำ ถ้าจะเอาDDR2 ต่อ
          ASROCK G31M-S R2.0 1,340 <<< สายซาต้าเยอะ
          ASROCK G31M-VS 1,250 <<<สายซาต้าน้อย
          2ตัวนี้แหละครับ กำลังดี

Comment

• Originally posted by godeyes
            Originally posted by runshana
            Originally posted by godeyes
            [เล่นเกมส์ออนไลน์[เปิดหลายจอ],ดอทเอ[อนาคตดอทเอ2],HON เปิดเว็บบราวเซอร์หลายบราวเซอร์]เปิดหลายอย่างพร้อมๆกัน(ขอแบบไม่หน่วงไม่กระตุก ลื่นๆ) ดูหนัง ฟังเพลง เลือกใช้ CPU ตัวไหนดี(Athlon II X4, Phenom II X4,A6-3650[A8-3850 ถ้ามาเร็ว+ไม่แพง]) จัดสเปก ยังไงดี ขอแบบประหยัดไฟมากๆ เปิดได้นานๆ[เปิด10~24ชม.] ใช้ยาวหลายปี ไม่ OC
            ขอแบบสรุปเลยนะครับ เลือก เซท A6 หรือ X4 840 ดี 2เซทนี้เซทไหนประหยัดไฟกว่ากัน แล้วมีตัว Phenom II ..... ตัวอื่นแนะนำอีกไหมครับ แล้ว X4 840 นี่เปิด L3 ได้ไหมครับ ควรเลือกใช้ตัวที่มี L3 เลย ดีหรือเปล่า เรื่องความร้อนด้วยนะครับผมเล่นห้องไม่มีแอร์ + ฝุ่นเยอะนิดๆด้วย >< ขอบคุณมากครับ
            A6 ประหยัดไฟกว่า
            แต่ถ้าเอาจริงๆ เอา X4 840 ไปเลยครับ แรงๆทีเดียวจบ
            L3 มีโอกาศเปิดได้ครับแต่ โอกาศน้อย อย่าไปสนใจตรงจุดนั้นเลยครับผม
            ส่วนเรื่องความร้อนไร้ปัญหาครับผม X4 840 เย็นสบายเลยหละครับ ไม่ต้องกลัวเลย
            สรุป เอา X4 840 แหละครับผม (ตัวอื่นมันแพงขึ้นเยอะ ไปอัพการ์ดจอดีกว่าถ้าจะเอา)
            ขอบคุณมากครับ งั้นขอสเปกอีกรอบได้ไหมครับ ใช้บอร์ดของกิ๊กดีไหมครับ ขอบอร์ดที่ทนๆหน่อย เพราะผมเปิดนาน 10-24 ชม./วัน และใช้ยาวๆหลายปีด้วย ขอบคุณมากๆครับสำหรับทุกคำแนะนำ ในงบ 10k+-2,3k งับ
            ใช้บอร์ดของ GIG / ASUS / ASROCK ผมว่า มันดีคนละอย่างครับผม ถ้าเอากิ๊กก็ได้ครับ แต่งบเพิ่มมาหน่อยนะครับ (U3S3 เปิด24ชม 8วันก็ไหวครับ)
            PHENOM II X4 840 AM3 3.20GHz L2 2MB 3450
            GIGABYTE 880GA-UD3H AM3+ AMD880G/SB850 USB3 SATA3 1394a HD4250 3150 (แพงกว่าU3S3 750)
            HIS HD 6670 1GB GDDR5 128BIT 800MHz/4000MHz 3050
            WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
            LG 22X SATA-Interface 590
            GVIEW2 / GVIEW VIVA พร้อมPSU550w 1500
            รวม 13780 บาท
            ถือว่าเกินมาเยอะนะครับผม
            มี2ทางก็ ลดไปเป็น GVIEW NEW พร้อม 530w 1200 และ RAM 2GB = 490 จะพอๆ 13000 ครับ
            หรือจะเอาเป็น PowerMonster550w 500 + Caseธรรมดา 300 =800
            หรือ ลดบอร์ดไปเป็น ASROCK 880GMH/U3S3
            ตามชอบครับผม

Originally posted by chikuva View Post
            อยากให้ช่วยอพเดทสเปกที่เป้น apu หน่อยนะครับ แล้วก็ช่วยบอกข้อดีข้อเสียของ apu ด้วยครับ ขอบคุณครับ
            ยินดีครับผม เดี๋ยวจะไปอัพเดทให้ครับ
            ว่าแต่ อัพเดทนี่ด้านไหนหรอครับ
            พอดี ผมอัพเดทไปเฉพาะ ส่วนของตัวAPU ที่เป็นบิททอเร้น (E350) และ สำหรับเล่นเกมส์งบประหยัดรออัพเกรด(A6 3650)
            ถ้ามีอะไรให้แก้ไขยินดีเต็มที่ครับผม
            Last edited by runshana; 15 Aug 2011, 20:11:12.

Comment

• ขอบคุณครับ

2. เอาไปเครมแล้วรอที่ร้าน ก่อนครับ ถ้าต้องเสียเงิน300- 500 บาท ก็ซื้อบอร์ดใหม่ดีกว่าครับ CPU ตัวนั้น ยังไม่ขี้เหร่อะไร ผมว่ายังดีอยู่นะครับVGA ก็ยังหล่อดี
              บอร์ดที่แนะนำ ถ้าจะเอาDDR2 ต่อ
              ASROCK G31M-S R2.0 1,340 <<< สายซาต้าเยอะ
              ASROCK G31M-VS 1,250 <<<สายซาต้าน้อย
              2ตัวนี้แหละครับ กำลังดี

ชอบ2 ตัวเลือกนี่เอา อันไหนดีนะ กรรม X3 นี่มันเล่นได้ทุกเกม เลยไหมครับเช่นGTA IV
              Last edited by lnwshadow; 15 Aug 2011, 20:50:23.

Comment

• รายละเอียด :

------------------------------------------------
                สินค้า Phenom II X2 560 3.3 GHz.
                ------------------------------------------------
                : AMD Dual-Core Processor
                : หน่วยความจำแคช 6 MB L3
                : จำนวน Core 2 Core
                : สัญญาน Clock Speed 3.3 GHz
                : ใช้ socket AM3 หรือ M/B 938
                : 4000MHz HyperTransport bus
                : ใช้ระบบเทคโนโลยี 64 บิต
                -----------------------------------------------------------------------------
                ** ทางบริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงราคา
                โดยมิต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
                ** รายละเอียดของผลิตภัณฑ์ที่แสดงไว้เป็นเพียงข้อมูลเบื้องต้น
                ต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติม สามารถสอบถามได้ที่
                JIB ทุกสาขาทั่วประเทศ บริษัทยินดีให้คำแนะนำ
                ในการเลือกซื้อสินค้าที่เหมาะสมกับการนำไปใช้
                ให้เกิดประโยชน์สูงสุดกับตัวลูกค้าเอง

แล้วตัวนี้เห็นคนเขาบอกมาว่า เปิด4 หัวได้เนียนๆ ร้านเกมชอบใช้ ดีไหมครับ

Comment

• แล้วถ้ายก เครื่องไป ดีคอม แล้วเขาก็ถอดเอาเมนบอร์ดไป

แล้วผมก็ยกเครื่องไปร้านเจได ซื้อตัวนี้ ASROCK G31M-S R2.0 1,340

แล้วเขาจะใส่และลงวินโดให้ผมไหมครับ ผมทำไม่เป็น

ผมเลือกข้อนี้ดีกว่า แบบพอเพียง ตามที่ในหลวง ทรงบอกคนไทยทุกคน

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                    ยินดีครับผม เดี๋ยวจะไปอัพเดทให้ครับ
                    ว่าแต่ อัพเดทนี่ด้านไหนหรอครับ
                    พอดี ผมอัพเดทไปเฉพาะ ส่วนของตัวAPU ที่เป็นบิททอเร้น (E350) และ สำหรับเล่นเกมส์งบประหยัดรออัพเกรด(A6 3650)
                    ถ้ามีอะไรให้แก้ไขยินดีเต็มที่ครับผม
                    ก็น่าจะเป็น A6 นั้นแหละครับ ส่วนตัว A8 คงต้องรออีกหน่อย คืออยากให้ประเมิณให้ด้วยว่า A6 ตัวนี้ ราคาประมาณนี้ เมื่อเทียบกับตัวที่ใช้การ์ดจอแยกราคาพอๆกัน ตัวไหนน่าจะดีกว่า แล้วก็น่าจะมีกรณี A6 cf กับการ์ดจอแยกด้วย ผมไม่ค่อยถนัดด้านฮาร์ดแวร์เท่าไรเวลามีใครให้ประกอบคอมให้ก็จะอ้างอิงจากกระทู้นี้ซะส่วนใหญ่ครับ มีประโยชน์มากๆเลยครับ
                    ปล.ตอนนี้ A6 ราคายังสูงอยู่มากๆ แต่ถ้าเป็นในโน็ตบุคนั้นถือว่าคุ้มราคาทีเดียวครับ
                    Last edited by chikuva; 15 Aug 2011, 22:55:55. Reason: แก้คำพิมพ์ผิด

Comment

• ผมนอนก่อนนะครับขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่แนะนำผม

Comment

• Originally posted by lnwshadow View Post
                        รายละเอียด :

สินค้า Phenom II X2 560 3.3 GHz.
                        : AMD Dual-Core Processor
                        : หน่วยความจำแคช 6 MB L3
                        : จำนวน Core 2 Core
                        : สัญญาน Clock Speed 3.3 GHz
                        : ใช้ socket AM3 หรือ M/B 938
                        : 4000MHz HyperTransport bus
                        : ใช้ระบบเทคโนโลยี 64 บิต
                        -----------------------------------------------------------------------------
                        ** ทางบริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงราคา
                        โดยมิต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
                        ** รายละเอียดของผลิตภัณฑ์ที่แสดงไว้เป็นเพียงข้อมูลเบื้องต้น
                        ต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติม สามารถสอบถามได้ที่
                        JIB ทุกสาขาทั่วประเทศ บริษัทยินดีให้คำแนะนำ
                        ในการเลือกซื้อสินค้าที่เหมาะสมกับการนำไปใช้
                        ให้เกิดประโยชน์สูงสุดกับตัวลูกค้าเอง

แล้วตัวนี้เห็นคนเขาบอกมาว่า เปิด4 หัวได้เนียนๆ ร้านเกมชอบใช้ ดีไหมครับ
                        แนะนำว่า เอา 4หัวแท้ไปเลยดีกว่าครับถ้าหวัง4หัวนะครับ
                        แล้วถ้ายก เครื่องไป ดีคอม แล้วเขาก็ถอดเอาเมนบอร์ดไป

แล้วผมก็ยกเครื่องไปร้านเจได ซื้อตัวนี้ ASROCK G31M-S R2.0 1,340

แล้วเขาจะใส่และลงวินโดให้ผมไหมครับ ผมทำไม่เป็น

ผมเลือกข้อนี้ดีกว่า แบบพอเพียง ตามที่ในหลวง ทรงบอกคนไทยทุกคน
                        ครับผม คนไทย เดินตามทางแห่งความพอเพียง ดีที่สุดครับ
                        Originally posted by chikuva View Post
                        ก็น่าจะเป็น A6 นั้นแหละครับ ส่วนตัว A8 คงต้องรออีกหน่อย คืออยากให้ประเมิณให้ด้วยว่า A6 ตัวนี้ ราคาประมาณนี้ เมื่อเทียบกับตัวที่ใช้การ์ดจอแยกราคาพอๆกัน ตัวไหนน่าจะดีกว่า แล้วก็น่าจะมีกรณี A6 cf กับการ์ดจอแยกด้วย ผมไม่ค่อยถนัดด้านฮาร์ดแวร์เท่าไรเวลามีใครให้ประกอบคอมให้ก็จะอ้างอิงจากกระทู้นี้ซะส่วนใหญ่ครับ มีประโยชน์มากๆเลยครับ
                        ปล.ตอนนี้ A6 ราคายังสูงอยู่มากๆ แต่ถ้าเป็นในโน็ตบุคนั้นถือว่าคุ้มราคาทีเดียวครับ
                        ปรับให้แล้วนะครับ แต่ไม่ได้มีการเทียบจะๆให้ ขออภัยจริงๆนะครับผม
                        ผมนอนก่อนนะครับขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่แนะนำผม
                        ฝันดีนะครับผม แฮะๆ

Comment

• สวัสดีครับ รบกวนถามเรื่อง POWERCOLOR HD 6790 กับ his hd 6790 และ his hd 6790 IceQ ต่างกันมากไหมฮะ

ในการใช้เล่นเกมติดต่อกันานๆบางครั้ง เล่นยาวถึง 96 (24*4) แต่ปรกติจะ 18-22 ชมต่อวันห้องไม่มีแอร์
                          และ มีกาดจอ nvidia ตัวไหน ที่ราคาและคุณภาพพอกับ ตัวนี้บ้างครับ
                          ปล ขอบคุณ คุณ runshana มากครับที่ช่วยจัดสป็กให้ คิดว่าจะจัดตามนี้แหละครับ
                          PHENOM II X4 840 AM3 3.20GHz L2 2MB 3450
                          VGA ขอรอคำตอบ ก่อนนะครับ
                          CORSAIR XMS3 4GB (2X2) 1600 MHz 1190
                          ThermalTakeV3 1200
                          Raidmax630w 1700

ขอบคุณอีกทีครับ
                          Last edited by Lampman; 16 Aug 2011, 04:22:57.

Comment

• Originally posted by Lampman View Post
                            สวัสดีครับ รบกวนถามเรื่อง POWERCOLOR HD 6790 กับ his hd 6790 และ his hd 6790 IceQ ต่างกันมากไหมฮะ

ในการใช้เล่นเกมติดต่อกันานๆบางครั้ง เล่นยาวถึง 96 (24*4) แต่ปรกติจะ 18-22 ชมต่อวันห้องไม่มีแอร์
                            และ มีกาดจอ nvidia ตัวไหน ที่ราคาและคุณภาพพอกับ ตัวนี้บ้างครับ
                            ปล ขอบคุณ คุณ runshana มากครับที่ช่วยจัดสป็กให้ คิดว่าจะจัดตามนี้แหละครับ
                            VGA ขอรอคำตอบ ก่อนนะครับ
                            CORSAIR XMS3 4GB (2X2) 1600 MHz 1190
                            ThermalTakeV3 1200
                            Raidmax630w 1700

ขอบคุณอีกทีครับ
                            ต่างกันไม่มากครับ แรงกว่ากันไม่เกิน6เปอเซน เลือกตามชอบเลยครับ

ครับผม ตอบแบบไม่เอนเอียงเทเสียงไปฝั่งไหนนะครับ
                            ในเงินไม่เกิน 5000 บาท ไม่มีใครสู้ 6790 ได้เลยครับ ทำตลาดฆ่าคู่แข่งได้ดีที่สุดแล้วตามนี้
                            http://www.techpowerup.com/reviews/H..._Turbo/27.html
                            สังเกตุว่า 550TI อยู่ถึง11เปอเซน(นับแบบธรรมดาเป็นหลัก) ซึ่ง550TIตัวนึงก็ 4500++เลย

ต่อมาที่ค่าไฟ 6790 กินไฟน้อยกว่า ดูในจุดMAXIMUM ที่จะพุ่งเฉพาะตอนเล่นเกมส์
                            http://www.techpowerup.com/reviews/H..._Turbo/25.html

ตามนี้เลยครับ เป็นเหตุผลชั้นดีว่าทำไม การ์ดจอ 6790 จึงครองบรรลังแถวช่วงนี้ไปหมด

GIGABYTE GTX550 Ti 1GB GDDR5 192BIT 970MHz/4200MHz OC. 4990
                            GIGABYTE GTS450 OC 1GB GDDR5 128BIT 830MHz/3608MHz 3890
                            ASUS GTX550 TI 1GB DDR5 128BIT 910MHz/4104MHz DirectCU 4990

HIS HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 840MHz/4200MHz 4200
                            XFX HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 840MHz/4200MHz 4200
                            POWERCOLOR HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 840MHz/4200MHz 3990
                            ==================================
                            เซ็ทนี้สบายๆแน่นอนครับเปิด7วัน ก็ไหวครับผม
                            Raidmax630w ถึกๆทนๆครับผม
                            มีอะไรสงสัยสอบถามได้เลยครับ

Comment

• ตื่นเช้าจังครับคุณชนะ เอ๊ะรึยังไม่ได้นอนครับ พักผ่อนมากๆนะครับ เอ้า ดันๆๆ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                                ตื่นเช้าจังครับคุณชนะ เอ๊ะรึยังไม่ได้นอนครับ พักผ่อนมากๆนะครับ เอ้า ดันๆๆ
                                ฮาๆ ครับผม
                                ตื่นเช้าไปเรียนครับ
                                เกือบไปสาย เง้อ

Comment

Working...
                                X