Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by B-Quik View Post
    นั่งอ่านมาหลายหน้าเลยครับเลยมีคำถามอยากถามบ้าง ตอนนี้ใช้ E5300 อยู่ครับรับมือสองมาจากในเว็บนี้แหล่ะครับ
    แต่ตอนนี้มันเรื่มงอแงมากๆแล้วครับผมขอเล่าอาการให้ฟังนะครับอยากได้เป็นความรู้ด้วย
    1.อาการครั้งแรกเปิดเครื่องเสียงดังตี้ด แบบยาวหนึ่งสั้นสองอ่ะครับ พอมีความรู้อยู่นิดนึงเลยถอดแรมมาทำความสะอาดครับ
    แต่พอใส่เข้าไปเปิดเครื่องได้แต่แรมโชว์ว่ามีแค่ 1gb ครับแต่ที่ใส่มัน2*1gbครับ ลองถอดเสียบแล้วว่ามีแรมตัวไหนเสียไหม
    อาการมันเหมือนกันอ่ะครับร้องตี๊ดยาวหนึ่งสั้นสองเหมือนกันทั้งสองอัน คืออาการมันต่อเนื่องกันมาอ่ะนะครับ สรุปคือตอนนี้ผม
    ใส่ทั้งสองอันเวลาเปิดเครื่องเดี้ยวนี้ถ้าร้องตี๊ดผมก็จะกด power ค้างแล้วเปิดเครื่องใหม่ถ้าไม่ได้ก็วนไปวนมาอ่ะครับแล้วมันก็จะ
    ติดแต่แรมก็จะโชว์ว่ามี 1 gb ครับ
    2.อาการที่สองมันเกิดหลังจากอาการแรกนะครับคือมีวันนึงพอเปิดเครื่องไปแปปนึงจอก็กระพริบๆแล้วก็ดับขึ้นโนซิกแนวแต่ตัวเคส
    ยังทำงานปกตินะครับปิดรอซักพักเปิดใหม่จอก็ติดครับแต่ซัก 10 นาทีก็กระพริบแล้วดับเหมือนเดิมครับอยากถามว่านี่อาการของ
    การ์ดจอเสียใช่ไหมครับ เพราะตอนนี้ผมก็ออนบอร์ดเอาก็ใช้งานปกติครับ
    ข้างบนที่ผมอยากถามเป็นความรู้ครับเพราะตอนนี้ผมคิดว่าได้เวลาเปลี่ยนคอมของผมแล้วเลยอยากจะให้ช่วยรบกวนจัดชุดให้หน่อยครับ
    มีงบประมาณ 10000 ครับบวกลบนิดหน่อยไม่รวมจอครับ การใช้งานของผมคือโหลดบิทดูหนังดูซีรี่แต่ไม่ถึง hd นะครับ แล้วก็เล่นเกมออนไลน์ทั่วไป
    ออฟไลน์อย่างเช่น FM2011 pes2011 GTA ประมาณนี้ครบ ถ้าไม่มากไปผมอยากได้สเปกของทั้งสองค่ายอ่ะครับแล้วก็อยากรู้ว่าแต่ละตัวลงวินโดว์ตัว
    ไหนถึงจะเสถียรของแต่ละสเปคครับ เพราะเมื่อก่อนผมเคยซื้อคอมจากร้านจี๊บเป็น amd เค้าลงวินโดว์มาให้มาใช้ได้แปปเดียวจอมืดเลยเอากลับไปให้เค้าลง
    ใหม่กลับมาเล่นได้อีกแปปเดียวค้างแล้วก็จอมืดเหมือนเดิม เลยเอามาให้ร้านข้างนอกลงเค้าขอเวลาคืนนึงแล้วค่อยไปรับเครื่องพอไปรับกลับมาไม่มีอาการนั้นเลยครับ
    เค้าบอกว่าตัวที่ร้านจิ๊บลงให้มันไม่เข้ากับเมนบอร์ดก็เลยกลัวครับ เพราะผมคงต้องไปซื้อจากร้านนี้เหมือนเดิมเพราะว่าผมอยู่ที่พัทยามีร้านใหญ่ๆก็จิ๊บนี่แหล่ะครับ

ปล.ประกอบคอมเองยากไหมครับถ้าไม่ให้ร้านประกอบให้ มีความรู้นิดหน่อยครับแต่ไม่มากแต่พร้อมจะศึกษาครับอยากรู้ว่ามันเสี่ยงไหมที่จะลองเองครั้งแรก ขอบคุณครับ
    ครับผม รับทราบแล้วครับ อ่านทุกตัวอักษร ละเอียดดีจริงๆเลยครับม
    1. คาดว่าแรมเสียแน่นอน ลองถอดออก1 ตัว แล้วเปิดดู ถ้าดัง ก็แสดงว่าใช่ ถ้าไม่ดัง ลองสลับอีกตัวเปิดดู ถ้าดัง ก็แสดงว่า แรมตัวนั้นๆเสียครับ
    2. ถ้าไม่ใช่เคยใช้ได้มาก่อน ถ้าไม่ใช่ เพาเวอซัพพลายใจไฟไม่พอ ก็ การ์ดจอเริ่มมีปัญหา อย่างใด อย่างหนึ่งครับผม
    ======================
    งบ10000 ถ้าอยากเล่นเกมส์แรงๆ ก็เอา AMD+ATI ถ้าอยากเล่นเฉพาะออนไลน์กับประหยัดไฟก็Intel+OnCPU
    Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz 2250
    AsRock 880GMH/U3S3 2390
    HIS HD 6670 3050
    WD 5000 AAKX 1250
    KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 790
    PowerMonster550w 500
    Case เดิม ไปก่อน
    DVD เดิม ไปก่อน
    รวม 10230 บาท
    ครับ ตามนี้เลย เซ็ทนี้เล่นในปัจจุบันครบถ้วนและการใช้งานทั้งหมด
    ตัวการ์ดจอเป็นแบบประหยัดไฟ เพียง50w ตอนFULLLOAD เท่านั้นครับ เล่นปรับกลางที่จอ1440-1600 พอไหวครับผม 1920 ก็พอสู้ได้ครับ
    แถมในอนาคตเปลี่ยนCPU และเพิ่มสิ่งต่างๆได้สบายๆครับผม ครบครัน
    มีโอกาสก็เปลี่ยน DVD กับ เคสตามชอบครับผม

ส่วนนี่ น้องIntel จะเล่นเกมส์เบากว่าหน่อย แต่จะจัดไว้ร้องรับอนาคตทีหลังครับ และกินไฟน้อยกว่าหน่อยเพราะตัดVGAออก
    CORE i3 2100 LGA1155 3.10 GHz L3 3MB (2Core/4Threads) 3590
    GIGABYTE PH67A-D3-B3 LGA1155 H67 4*DDR3 CF SATA3 USB3 3050
    KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 790
    LG 22X SATA-Interface 590
    Caseเดิม หรือเอาเงินที่เหลือซื้อเคสใหม่
    รวม9770 บาท
    ตามนี้เลยครับ ตัวนี้ก็จะดีและแรงพอๆกับ เครื่องแรก ในด้านความครบถ้วนครับผม แต่การ์ดดจอก็หายไปด้วยนั่นเอง
    ใช้งานพื้นฐานและเกมส์ออนไลน์ได้พอเพียง ส่วนเกมส์หนักๆต้องสงวนไว้ พอเล่นได้แค่ PES ครับ แต่ GTAคงต้องพับโครงการ ไม่ก็ปรับต่ำสุดเล่นไปก่อนครับผม แต่อนาคตซื้อการ์ดจเพิ่มได้แน่นอนสบายๆครับผม

ตอบปล. ถ้าอยากประกอบคอมเอง แนะนำ ลองดูครับ เพราะโดยพื้นเพของ ทั้ง2ตัวนี้ เป็นแบบ ที่ประกอบไม่ยากทั้งคู่ ถ้าลองเองก็เหมือนฝึกฝีมือไปในตัวครับผม มันอาจจะยากสักหน่อยสำหรับครั้งแรกแต่มันก็ดีที่จะได้รับประสพการณ์ครับผม

ส่วนWindow นั้นแนะนำลง Window7 64bit ครับผม เสถียรใช้งานสบายๆ ครบเครื่องครับผม
    ลองโทรสอบถามก่อนว่าตัวใดมีอะไร ยังไง แล้วค่อยไปซื้อก็ได้ครับผม เผื่อ ไม่มี สอบถามผมใหม่ก็ได้ครับยินดีตอบตลอด

Originally posted by RomeO_C_Le View Post
    ขอบคุณครับ

ดัน ๆ ไป
    ยินดีครับผม

Originally posted by kksave View Post
    ดันซะหน่อยของเขาดีจริง
    อุ้ย ไม่เจอนาน เป็นยังไงมั่งครับผม สบายดีไหมครับ
    ขอบคุณครับ
    Originally posted by slipknot66 View Post
    ก็เหนื่อยครับ จริง ๆ ได้นั่งอยู่แต่คือคนมันเยอะมาก มีเด็กกับคนแก่ อีกผมก็ตกลุกให้เขานั่งเป็นธรรมดา <<<<หล่อมาก อิอิ

ผมขึ้นรถโดยสารประจำทางมาครับ มันต้องต่อรถ 2 ครั้ง เพราะบ้านผมห่ างจากอำเภอเมืองศรีสะเกษเกือบ ๆ 55 กม.

จากบ้านผมไปอำเภอเมือง 55 กม. จากอำเภอเมืองศรีสะเกษไปขนส่งอุบล 80 กม. รวม ๆ ก็ 135 กม. ครับ อิอิ กำ

แต่ไม่เป็นไรครับ เวลาได้ช่วยเหลือคนอื่น มันรู้สึกดีนะครับ เหมือนกับท่านชนะไงครับ อิอิ ตอบคำถามมากมายให้คนที่ไม่รู้

อธิบายให้เข้าใจ โดยไม่เหน็ดเหนื่อย และไม่หวังผลตอบแทน ผมว่าท่านคือ "ยอดคน" แล้วครับ ^^
    เข้าใจฟีลลิ่งและอารมเลยครับผม การเดินทางยาวๆ แต่ถ้า รถไม่ติดมันก็โอเคนะครับ เรื่อยๆ เหมือนน้ำต้มไก่
    ส่วนยอดคนนั้น เล่นเอาผมเขินเลยนะเนี่ย ถ้าไม่ติดว่ามีเพดาน ผมลอยหายไปแล้ว แฮะๆ
    คุณมาร์คก็เช่นกันครับผม ช่วยตลอดเลย ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับผม
    เรามาพยายามกันต่อไปกันเถอะ แฮะๆ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      เข้าใจฟีลลิ่งและอารมเลยครับผม การเดินทางยาวๆ แต่ถ้า รถไม่ติดมันก็โอเคนะครับ เรื่อยๆ เหมือนน้ำต้มไก่
      ส่วนยอดคนนั้น เล่นเอาผมเขินเลยนะเนี่ย ถ้าไม่ติดว่ามีเพดาน ผมลอยหายไปแล้ว แฮะๆ
      คุณมาร์คก็เช่นกันครับผม ช่วยตลอดเลย ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับผม
      เรามาพยายามกันต่อไปกันเถอะ แฮะๆ
      ครับผม ทุกวันนี้สังคมของ Ocz เปลี่ยนไป บรรยากาศเก่าแบบพี่น้องเริ่มเรือนหายไป

ทุกวันนี้กระทู้ที่ผมต้องกดเข้ามาเป็นอันดับแรกและถึงกับบุ๊คมาร์คเอาไว้เลย คือกระทู้นี้ครับ

บางทีเข้าแต่กระทู้นี้ คอยกดแต่ refresh 555+ ไม่รู้ว่าบ้าหรือเปล่า

lสำหรับผมกกระทู้นี้เป็นมากกว่ากระทู้สำหรับจัดสเป็ค กระทู้นี้ทำให้ผมนึกถึงวันแรก ๆ

ที่ผมเข้ามาอยู่ในสังคม Ocz และวงการ IT ต้องขอบคุณท่านชนะมาก ๆ เลยนะครับเนี่ย อิอิ กำ

มาพยายามด้วยกันครับ เดี๋ยวเอาไว้ว่างกว่านี้ผมจะเขียนบทความมาให้อ่านกันอีกนะครับ

ช่วงนี้ยังไม่ลงตัว และยังไม่ว่างเท่าไหร่ใกล้สอบ Final แล้วผมต้องเร่งอ่านหนังสือ อิอิ

จะเอาเกรดเทอมนี้เยอะหน่อยเพราะคุณพ่อบอกว่า จะซื้อกล้องให้ถ้าเกรดออกมาดี อิอิ กำ

เอารูปมายืนยันหน่อยเดี๋ยวไม่เชื่อผม อิอิ

Last edited by slipknot66; 15 Aug 2011, 02:40:49.

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
        ครับผม ทุกวันนี้สังคมของ Ocz เปลี่ยนไป บรรยากาศเก่าแบบพี่น้องเริ่มเรือนหายไป

ทุกวันนี้กระทู้ที่ผมต้องกดเข้ามาเป็นอันดับแรกและถึงกับบุ๊คมาร์คเอาไว้เลย คือกระทู้นี้ครับ

บางทีเข้าแต่กระทู้นี้ คอยกดแต่ refresh 555+ ไม่รู้ว่าบ้าหรือเปล่า

lสำหรับผมกกระทู้นี้เป็นมากกว่ากระทู้สำหรับจัดสเป็ค กระทู้นี้ทำให้ผมนึกถึงวันแรก ๆ

ที่ผมเข้ามาอยู่ในสังคม Ocz และวงการ IT ต้องขอบคุณท่านชนะมาก ๆ เลยนะครับเนี่ย อิอิ กำ

มาพยายามด้วยกันครับ เดี๋ยวเอาไว้ว่างกว่านี้ผมจะเขียนบทความมาให้อ่านกันอีกนะครับ

ช่วงนี้ยังไม่ลงตัว และยังไม่ว่างเท่าไหร่ใกล้สอบ Final แล้วผมต้องเร่งอ่านหนังสือ อิอิ

จะเอาเกรดเทอมนี้เยอะหน่อยเพราะคุณพ่อบอกว่า จะซื้อกล้องให้ถ้าเกรดออกมาดี อิอิ กำ

เอารูปมายืนยันหน่อยเดี๋ยวไม่เชื่อผม อิอิ

ครับ ตั้งแต่เกิดดราม่าแปลกๆนั่น ผมก็งงๆ เหมือนกัน ว่านี่มันอะไร เกิดอะไรขึ้น เห้อ สังคม จริงๆโตๆกันแล้วนะครับ
        ผมก็ไมค่อยชอบยุ่งกับความเป็นจริงของมนุษย์ ซะด้วย อิอิ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเข้าข้างฝ่ายไหนครับ

ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับที่ห่วงใยกัน แอบเขิน
        ดีใจนะ ที่มีคุณมาร์คคอยมาคุยคอยมาเล่นด้วย มีความสุขและอบอุ่น ตอนช่วงทำแรกๆก็เหงาเหมือนกัน หลังๆ มีอะไรเข้ามาเยอะ รู้สึกดีครับผม

ปล.แอบดีใจมากๆ มีคนบุ๊คไว้ด้วย อิอิ แต่ไม่ต้องถึงกับลงรูปก็ได้ครับ แฮะๆ เชื่อคุณมาร์คอยู่แล้ว

มาพยายามร่วมกันนะครับผม สู้ต่อไป!

ปล2.ว่าแต่ไม่นอนเหรอครับ เดี๋ยวไม่ไหวนะครับผม ฮาๆ

Comment

• จะไปนอนแล้วคร้าบบบบ

แต่อาจจะออนไว้เพราะเปิดเครื่องโหลดบิทอยู่ อิอิ

ราตรีสวัสดิ์ครับท่านชนะ และทุกท่านด้วยครับ ฝันดี ^^

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
            จะไปนอนแล้วคร้าบบบบ

แต่อาจจะออนไว้เพราะเปิดเครื่องโหลดบิทอยู่ อิอิ

ราตรีสวัสดิ์ครับท่านชนะ และทุกท่านด้วยครับ ฝันดี ^^
            เช่นกันครับคุณมาร์ค ราตรีสวัสดิ์นะครับผม
            อิอิ ผมก็จะนอนแล้วเหมือนกัน
            ขอให้ ฝันดีฝันเห็น คนที่ต้องการมากอดครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
              เช่นกันครับคุณมาร์ค ราตรีสวัสดิ์นะครับผม
              อิอิ ผมก็จะนอนแล้วเหมือนกัน
              ขอให้ ฝันดีฝันเห็น คนที่ต้องการมากอดครับ อิอิ
              เค้าคงนอนกอดกับคนอื่นไปแล้วล่ะครับ เรื่องมันเศร้า อิอิ กำ

Comment

• แวะมาดันให้ตอนเช้าครับ

Comment

เค้าคงนอนกอดกับคนอื่นไปแล้วล่ะครับ เรื่องมันเศร้า อิอิ กำ
                  กรรม ขออภัยครับ เรื่องมันเศร้าเคล้าน้ำตา.....
                  แฮะๆ สู้ๆครับผม

Originally posted by kumamzip View Post
                  แวะมาดันให้ตอนเช้าครับ
                  ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

• ช่วยแนะนำเคสในงบ2500ให้สักอันสิครับ ขอสวยๆหน่อยอ่ะครับ(ตัวเก่าใช้ไปแล้วมันไม่เวิร์คอ่ะครับ)
                    ไฟดูดน้อยๆหน่อยก็ดีครับ อยากได้ฝาข้างใสอ่ะครับช่วยหน่อยนะครับคุณชนะ

Comment

• T)T กระทู้นี้ยังอยู่จริงๆ กลับมาแล้วครับ (หุหุ) สบายดีใหมครับ
                      ท่าน Gold Gear กับ Umbrella ล่ะครับ ? (หายไปนาน><)

พึ่งกลับมาก็เจอปัญหากับคอมPCเจ้ากรรม ของผมเลยครับ(เครื่องเก่ายังไม่ได้เปลี่ยน)
                      ึึคือตอนแรกมันเปิดไม่ได้ครับ พอกด power แล้วมันนิ่งไม่ boot มาหน้่า จอ ฟ้าๆของHP (ของผมเป็น HPอะนะครับ)
                      ก็เลยถอดออกมาให้หมด แล้วก็ปัดฝุ่น (เพียบ - -) แล้วก็ยัดมันกลับเข้าไป มันก็ยังไม่ได้ครับ
                      จนซักพักใหญ่ กลับมาเปิดอีกที ... ได้แฮะ - - ลอง Restart 1 ที ก็ยังได้ นี่ไม่กล้าปิดคอมเลยครับ (กลัวเปิดไม่ได้) 555+

มันเป็นจากอะไรล่ะครับนี่ - - เสียงก็ไม่มี คล้ายเมนบอร์ดจะพัง (3ปีมานี่ใช้ไม่ถนอมด้วย - -)

เปลี่ยนเครื่องใหม่เลยดีใหมครับ (หรือรอให้มันพังซะก่อนดี) -*-

3เดือนนี้ไปจะ 170 หน้าแล้วหรอ O_o ยินดีด้วยๆ ^o^

Comment

• Originally posted by kumamzip View Post
                        ช่วยแนะนำเคสในงบ2500ให้สักอันสิครับ ขอสวยๆหน่อยอ่ะครับ(ตัวเก่าใช้ไปแล้วมันไม่เวิร์คอ่ะครับ)
                        ไฟดูดน้อยๆหน่อยก็ดีครับ อยากได้ฝาข้างใสอ่ะครับช่วยหน่อยนะครับคุณชนะ
                        เคสผมว่าท่านต้องเดินดูเองนะครับ ถูกใจตัวไหนเลือกเอาเลือกเลยตามงบ

ไม่อยากแนะนำ เพราะว่าอุปกรณ์ชิ้นนี้แล้วแต่คนจะมองว่าสวยหรือไม่สวย

เลยไม่อยากแนะนำครับเพราะอาจจะไม่ถูกใจ เดินไปดูด้วยตาตัวเองดีกว่าครับ

ส่วนที่ว่าไฟดูดอาจเป็นเพราะไฟรั่วมาจาก PSU นะครับไม่น่าจะเกี่ยวกับเคส

แก้ปัญหาเหล่านี้ได้ด้วยการต่อกราวน์หรือสายดินนั้นเองครับ

Comment

• [QUOTE=runshana;32786116]ครับผม รับทราบแล้วครับ อ่านทุกตัวอักษร ละเอียดดีจริงๆเลยครับม
                          1. คาดว่าแรมเสียแน่นอน ลองถอดออก1 ตัว แล้วเปิดดู ถ้าดัง ก็แสดงว่าใช่ ถ้าไม่ดัง ลองสลับอีกตัวเปิดดู ถ้าดัง ก็แสดงว่า แรมตัวนั้นๆเสียครับ
                          2. ถ้าไม่ใช่เคยใช้ได้มาก่อน ถ้าไม่ใช่ เพาเวอซัพพลายใจไฟไม่พอ ก็ การ์ดจอเริ่มมีปัญหา อย่างใด อย่างหนึ่งครับผม
                          ======================
                          งบ10000 ถ้าอยากเล่นเกมส์แรงๆ ก็เอา AMD+ATI ถ้าอยากเล่นเฉพาะออนไลน์กับประหยัดไฟก็Intel+OnCPU
                          Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz 2250
                          HIS HD 6670 3050
                          Case เดิม ไปก่อน
                          DVD เดิม ไปก่อน
                          รวม 10230 บาท
                          ครับ ตามนี้เลย เซ็ทนี้เล่นในปัจจุบันครบถ้วนและการใช้งานทั้งหมด
                          ตัวการ์ดจอเป็นแบบประหยัดไฟ เพียง50w ตอนFULLLOAD เท่านั้นครับ เล่นปรับกลางที่จอ1440-1600 พอไหวครับผม 1920 ก็พอสู้ได้ครับ
                          แถมในอนาคตเปลี่ยนCPU และเพิ่มสิ่งต่างๆได้สบายๆครับผม ครบครัน
                          มีโอกาสก็เปลี่ยน DVD กับ เคสตามชอบครับผม

ส่วนนี่ น้องIntel จะเล่นเกมส์เบากว่าหน่อย แต่จะจัดไว้ร้องรับอนาคตทีหลังครับ และกินไฟน้อยกว่าหน่อยเพราะตัดVGAออก
                          CORE i3 2100 LGA1155 3.10 GHz L3 3MB (2Core/4Threads) 3590
                          GIGABYTE PH67A-D3-B3 LGA1155 H67 4*DDR3 CF SATA3 USB3 3050
                          LG 22X SATA-Interface 590
                          Caseเดิม หรือเอาเงินที่เหลือซื้อเคสใหม่
                          รวม9770 บาท
                          ตามนี้เลยครับ ตัวนี้ก็จะดีและแรงพอๆกับ เครื่องแรก ในด้านความครบถ้วนครับผม แต่การ์ดดจอก็หายไปด้วยนั่นเอง
                          ใช้งานพื้นฐานและเกมส์ออนไลน์ได้พอเพียง ส่วนเกมส์หนักๆต้องสงวนไว้ พอเล่นได้แค่ PES ครับ แต่ GTAคงต้องพับโครงการ ไม่ก็ปรับต่ำสุดเล่นไปก่อนครับผม แต่อนาคตซื้อการ์ดจเพิ่มได้แน่นอนสบายๆครับผม

ตอบปล. ถ้าอยากประกอบคอมเอง แนะนำ ลองดูครับ เพราะโดยพื้นเพของ ทั้ง2ตัวนี้ เป็นแบบ ที่ประกอบไม่ยากทั้งคู่ ถ้าลองเองก็เหมือนฝึกฝีมือไปในตัวครับผม มันอาจจะยากสักหน่อยสำหรับครั้งแรกแต่มันก็ดีที่จะได้รับประสพการณ์ครับผม

ส่วนWindow นั้นแนะนำลง Window7 64bit ครับผม เสถียรใช้งานสบายๆ ครบเครื่องครับผม
                          ลองโทรสอบถามก่อนว่าตัวใดมีอะไร ยังไง แล้วค่อยไปซื้อก็ได้ครับผม เผื่อ ไม่มี สอบถามผมใหม่ก็ได้ครับยินดีตอบตลอด

ขอบคุณมากครับ และขอถามเพื่มอีกหน่อยครับผม
                          1.ถ้าเป็นชุด intel แล้วผม+เพื่มการ์ดจอเข้าไปจะดีกว่าตัว amd ไหม
                          2.ว่าจะใช้ psu ตัวเดิมของผมมันเป็นรีดแม็ก 500 วัตครับตอนนี้แต่เห็นบอกว่าตอนถามเรื่องการ์ดจอว่าอาจจะเป็นที่ psu จ่ายไฟไม่พอแล้วมันจะยังใช้ได้ไหมครับ ส่วนเรื่องการ์ดจอนั้นที่ถามคราวที่แล้วนั้นใส่อยู่แล้วครับผมใช้มาประมาณปีนึงแต่ผมรับต่อเค้ามาอีกทีนะครับใส่แล้วก็เป็นอาการอย่างที่บอกไว้ครับ
                          3.พอเราซื้อของมาครบจะประกอบเนี้ยมันจะมีสายไฟต่างๆมาให้ครบแล้วใช่ไหมครับไม่ต้องไปซื้ออะไรเพื่มใช่ไหมครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

• 1.Intel Core 2 Duo E7400 @ 2800 MHz
                            sink เเกนทองเเดงเเท้ของใหม่ ถอดมาจากเครื่อง hp ตีหมดประกัน
                            2.m/b asus p5gc-mx 1333 ประกัน Dcom 08/11 ใหม่ครับ อันนี้มันเสียไม่มีเสียง
                            3.ram kingtons 2*2=4 gb bus 667 ประกันซีเน็ต ไรนไทม
                            4.HDD 160GB SATA2 Segate Synnex 02/2013 ใหม่ๆครับ
                            5.DVD-RW lite on
                            6.HIS 5670 1 GB DDR5 D-COM 06/2014
                            7.power Delux 450 W
                            8.Case เป็นของใหม่เเกะกล่องเลยจร้า

ถาเอาเมนบอร์ดไปเคม ยกไปทั้งเคสเลยดีไหม หรือให้ช่างแถวบ้าน หรือไงดีหว่า งง ประกอบไม่เป็นครับฮือๆๆๆ

เมนบอร์ดผมไม่มีเสียง ประกันดีคอม

Comment

• ราคาของ3ชิ้น มือ1กับมือ2 มันต่างกันมากไหมครับ ซีพี่ยู/เมนบอร์ด/แรม

Comment

• Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz L2 1.5MB 95W 2250

นี่ดีคือราคาดีสุดแล้วหรอครับงบแบบพอเพียง แล้วซื้อร้านไหนครับเขาจะประกอบให้ไหม

Comment

Working...
                                X