Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Madgorilla View Post
    รบกวน K.Runshana นะคับ
    จัดให้ซักชุดนะคับ
    Net เยอะ ๆ Bit หนัก ๆ ดูหนัง HD ประหยัดไฟ มีงบ 20,000 คับ +-2000.
    สิ้นเดือนจะถอยแล้วคับ
    ได้เลยครับ ประหยัดไฟนะครับ งั้นเล่น I3+ATI จะประหยัดไฟกว่าครับผม ใช้เต็มงบหรือยังไงครับ รวมจอหรือไม่ครับผม
    แล้วอยู่จังหวัดไหนครับ เดี๋ยวจัดของJIBให้ก่อนนะครับ ถ้าอยู่กรุงเทพเดี๋ยวจัดราคา TKให้ อีกทีครับ
    I3-540 3.06 GHz. 3,320
    GIGABYTE GA-P55-UD3L 3,190
    4 GB. PC DDR3-1600 KINGSTON (KHX1600C9D3K2) HyperX 2,290
    LED 20'' ACER (G205HLABD) Wide 1600x900 • 5ms • 250 cd/㎡ • DRC : 12M:1(ACM) 3,350
    1. 0 TB. PC SAMSUNG 1,690 *2=3380 Raid0 <<<ให้2TB เพราะได้ยินว่าจะโหลดบิทหนักๆ
    LG (GH-24NS50) Box 520
    HIS ATI RADEON 5670/1GB (IceQ) 3,190 <<<เย็น ดีและไม่ต้องต่อไฟเพิ่มครับ
    CASE + PSU450-550 Watt สวยๆ ตามชอบ 2000บาท
    รวม 21240 บาทครับ
    ต่อRaid0 จะทำให้HDDไวขึ้นมากๆเลยครับ ^^ เหมือนเอา2ตัวมาทำงานพร้อมกัน นี่เป็นSpec รวมจอนะครับผม ถ้าไม่รวมจอ ก็เอาไปเพิ่มพวก Caseสวยๆ เปลี่ยนเป็นPSUWatt แท้ และ เพิ่มHDD ตามใจชอบครับผม

Comment

• แวะมาทักทายครับ ^^ (ผมมาทีไรมีเรื่องมารบกวนตลอดเลย^^)

Comment

• Originally posted by Rafael.T View Post
        แวะมาทักทายครับ ^^ (ผมมาทีไรมีเรื่องมารบกวนตลอดเลย^^)
        ไม่เป็นไรครับ เรื่อยๆเลย ยินดีรับฟังทุกเรื่องครับผม
        ถ้าตอบได้ยินดีตอบครับผม

Comment

• พี่ครับการ์ดจอที่้เค้าเรียกกันว่า 5770 มันคือตัวไหนหรอครับ

HIS HD 5770 IceQ 5 1GB GDDR5 4790
          POWERCOLOR HD 5770 1GB GDDR5 3990
          GIGABYTE HD 5770 1GB GDDR5 4890

แล้วไม่ทราบว่าแต่ละตัวต่างกันอย่างไรหรอครับ

แล้วระหว่างตัว GALAXY GTS450 1GB GDDR5 3990 กับ POWERCOLOR HD 5770 1GB GDDR5 3990 ตัวไหนน่าสนใจครับกว่า

Comment

• Originally posted by bajakung View Post
            พี่ครับการ์ดจอที่้เค้าเรียกกันว่า 5770 มันคือตัวไหนหรอครับ

HIS HD 5770 IceQ 5 1GB GDDR5 4790
            POWERCOLOR HD 5770 1GB GDDR5 3990
            GIGABYTE HD 5770 1GB GDDR5 4890

แล้วไม่ทราบว่าแต่ละตัวต่างกันอย่างไรหรอครับ

แล้วระหว่างตัว GALAXY GTS450 1GB GDDR5 3990 กับ POWERCOLOR HD 5770 1GB GDDR5 3990 ตัวไหนน่าสนใจครับกว่า
            5770 คือรุ่นซีพียูครับ
            เลข5 ด้านหน้า คือ ระดับชิพครับ
            เลข3ตัวหลัง คือ ระดับความแรงของการ์ดนั้นๆครับ ยิง3ตัวหลังมาก ยิ่งแรงและกินไฟครับ

3ตัวนี้ ชิพและระดับเดียวกันครับ เลือกซื้อที่ราคา ความสวยงาม และความชอบของยี่ห้อ จะดีกว่า

GALAXY GTS450 1GB GDDR5 3990 กับ POWERCOLOR HD 5770 1GB GDDR5 3990
            2ตัวนี้ 450 กินไฟเยอะกว่า และเบากว่านิดหน่อยครับผม โดยรวม2ตัวนี้ 5770 ดีกว่า แต่5770 ใช้PhysicX ไม่ได้ดีครับ

Comment

• ไม่สนใจจัดสเปคทำงาน Quadroบ้างเหรอครับ

Comment

• Originally posted by umbrella View Post
                ไม่สนใจจัดสเปคทำงาน Quadroบ้างเหรอครับ
                ผมไม่เก่งด้าน ทำงานQuadro หน่ะครับ = ='
                แถมไม่รุ้ราคาด้วย ไม่เคยประกอบเลยด้วยหน่ะครับ
                ยังไงแนะนำผมทีนะครับ

Comment

• มาช่วยดันครับ มีประโยชน์ดี ถ้าได้อ่านผมว่าจะได้อะไรกลับไป ไม่มากก็น้อย ^ ^

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                    จากการสังเกตุ อย่างถี่ถ้วยแล้ว คาดว่า เพราะ AVG และ Antivirguard ของท่านนั่นแหละครับ = =
                    และโปรแกรมในTask bar ต่างๆที่น่าจะวิ่งดุ๊กดิ๊กๆแบบเรียลไทม์กินCPU ท่านครับ
                    สปายแวร์โทรจันไวรัสก็มีผลครับ แต่ถ้ามันไม่แสดงอาการมาก ก็สงสัยเจ้าพวกข้างต้นไว้ก่อนได้เลย = =แต่ก่อนผมก็โมโหเหมือนกัน พอไม่ลงเจ้าพวกAntivirus หละเร็วปรี๊ดๆ แต่สักพักก็ติดไวัสTT_TT" เลยยอมลง ส่วนที่มันไม่ยอมFULL Load คาดว่า ถ้ามันวิ่งไปถึงจุดนั้น ไฟจะไม่พอ ทำให้ซีพียูมันไม่วิ่งให้ครับ (ดีใช่มั้ยหละ)

ครับ เครื่องนี้ อัพการ์ดจอเป็น 580GTX ยังได้เลยครับ แต่PSU ไม่พอ
                    อืม อยากบอกก่อนว่า ซื้อPSU และการ์ดจอก็พอนะครับ ถ้าอยากอัพเพิ่ม นอกจาก2อย่างนี้อย่าอัพครับ ซื้อใหม่ไปเลยแล้วเก็บPSU Case และการ์ดจอไว้ใช้กับเครื่องใหม่่
                    อยุ่จังหวัดไหนครับ ถ้ากรุงเทพนี่เลยครับ
                    มี2ทางครับ
                    1เอาPSUเยอะๆและดีๆไว้ก่อน เผื่ออนาคตไปเลย อัพเครื่องสบายๆไม่ต้องเอาPSUเพิ่มอีก
                    ใช้ iCute PLATINUM 700W A 2,450 ยี่ห้อนี้วัตแท้ ถูกและดีครับ
                    จะเหลือเงิน 2550 บาท ซื้อการ์ดจอ ได้ 4670 ครับ เป็นการ์ดจที่แรงกว่า8400 พอสมควรเลย ราคาตกที่
                    SAPPHIRE 4670 1GB D3 2150 ร้าน TK
                    หรือร้าน JIB
                    700w OCZ MOD X-STREAM PRO 700w / 80% 3,490
                    XFX ATI RADEON HD4670/512MB 1,490
                    ครับผม
                    2.เอาการ์ดจอก่อน PSU พอถูไถ ก็พอ เดี๋ยวอัพใหม่หมด
                    ร้าน TK
                    PALIT GTS 450 1GB DDR5 3750
                    NOX Urano ll 530W 1450 ราคาเกินไป 200 บาท = ='ไหวป่าวครับ แต่แรงมากมายเลยนะ(แรงกว่า 4670 ชุดตะกี้ 30%)
                    ร้าน JIB
                    500w DELUX (DLP-389A) 500w / 80% 2 ปี 850
                    HIS ATI RADEON 5750/1GB. ICooler IV 3,690 <<<ตัวนี้แรงเบากว่า 450 1% ครับ แต่ประหยัดไฟและเย็นกว่า

ครับเลือกเอาตามชอบเลยนะครับ มีอะไรถามเพิ่มได้ครับยินดีตอบ
                    โหขอบคุณมากครับ
                    แต่อาจช้าหน่อยเพราะวันนี้ท้องเสียครับ = ="
                    สุชภาพมาก่อนซิครับ -*- หายไวๆนะครับ *-*

(โห CPU Quad Core)
                    อ่อครือ *-*

อยุ่จังหวัดไหนครับ
                    กรุงเทพนี่แหละครับ อิอิ

ได้มาหลายชุดเลย ผมสนใจชุดที่ 2 มากครับ
                    NOX Urano ll 530W 1450 สำหรับ คิดว่าคงเลือกตัวนี้ครับ

PALIT GTS 450 1GB DDR5 ตัวนี้ไม่ร้อนมากใช่ใหมครับพอดีว่า ส่วนตัวชอบค่ายสีเขียว(หุหุ)

งบ +-ได้อยู่ครับ ประมาณ 500 (ยังไหว*-*)

ปล.เดือนนี้ถ้าup ก็คง Mamaตลอด เดือนซินะ สู้ๆ

Comment

• Originally posted by zEnRhy View Post
                      มาช่วยดันครับ มีประโยชน์ดี ถ้าได้อ่านผมว่าจะได้อะไรกลับไป ไม่มากก็น้อย ^ ^
                      ขอบพระคุณมากๆครับ แวะมาบ่อยๆนะครับผม

Originally posted by Kinza7 View Post
                      โหขอบคุณมากครับ

สุชภาพมาก่อนซิครับ -*- หายไวๆนะครับ *-*

อ่อครือ *-*

กรุงเทพนี่แหละครับ อิอิ

ได้มาหลายชุดเลย ผมสนใจชุดที่ 2 มากครับ
                      NOX Urano ll 530W 1450 สำหรับ คิดว่าคงเลือกตัวนี้ครับ

PALIT GTS 450 1GB DDR5 ตัวนี้ไม่ร้อนมากใช่ใหมครับพอดีว่า ส่วนตัวชอบค่ายสีเขียว(หุหุ)

งบ +-ได้อยู่ครับ ประมาณ 500 (ยังไหว*-*)

ปล.เดือนนี้ถ้าup ก็คง Mamaตลอด เดือนซินะ สู้ๆ
                      ครับ GTS 450 ไม่ค่อยร้อนมากเท่าไหร่ครับผม ^^ แนะนำ
                      ข้าวคลุกน้ำปลาสลับมาม่าครับ อิอิ

ขอบคุณที่เป็นห่วงสุขภาพนะครับ แวะมาบ่อยๆนะครับผม

Comment

• สเปค 200000+ โหด เกิน

Comment

• 2 ชุดนี้ ออนบอร์ด แตกต่างกันมากไหมครับ

ชุดที่ 1
                          AMD Athlon II X2-245
                          ASROCK M3A785GM-LE
                          DDR3(1333) 2GB.

ชุดที่ 2
                          AMD Athlon II X4-640
                          ASROCK 880GM-LE
                          DDR3(1333) 2GB

ราคาต่างกัน 1,600 เอาชุดที่ 1 + HD4670/512MB หรือ เอาชุดที่ 2 เล่นออนบอร์ดไปก่อน แล้วค่อยเพิ่มการ์ดจอที่หลัง ดีครับ
                          Last edited by freebird2k; 8 Dec 2010, 14:37:43.

Comment

• Originally posted by anonowen0 View Post
                            สเปค 200000+ โหด เกิน
                            = =' นั่นก็เกินไปจริงๆนะครับ ฮ่าๆๆ ทำเล่นๆเฉยๆ มีอีกท่านเพิ่มให้เป็น1.4 M โหดร้ายจริงๆ

Originally posted by freebird2k View Post
                            2 ชุดนี้ ออนบอร์ด แตกต่างกันมากไหมครับ

ชุดที่ 1

ชุดที่ 2

ราคาต่างกัน 1,600 เอาชุดที่ 1 + HD4670/512MB หรือ เอาชุดที่ 2 เล่นออนบอร์ดไปก่อน แล้วค่อยเพิ่มการ์ดจอที่หลัง ดีครับ
                            2ชุดนี้ ออนบอร์ดต่างกันราว 10-15% ครับ
                            ตัวบน คือ ถ้าเพิ่ม 4670 ไปด้วย ก็เล่นเกมส์ได้สบายไปเลย ชิวๆ ไม่ต้องห่วงอัพอะไรอีก
                            ถ้าตัวล่าง คือ อดทนเล่นไปก่อน แต่ได้CPU แจ่มครับ

ถ้าคิดว่าจะมีงบมาตอนหลัง เอาชุด2ไปเลยครับ
                            แต่ถ้าคิดว่า เดี๋ยวอีกสักพักจะเปลี่ยนยกชุด เอาชุดแรกเลยครับ ดีราคาถูกแรง อยู่ได้อีก1-3ปี^^

Comment

• Originally posted by freebird2k View Post
                              2 ชุดนี้ ออนบอร์ด แตกต่างกันมากไหมครับ

ชุดที่ 1

ชุดที่ 2

ลืมแจ้งไปครับ เน้นเล่นเกมออนไลน์ครับ

Comment

• Originally posted by freebird2k View Post
                                ลืมแจ้งไปครับ เน้นเล่นเกมออนไลน์ครับ
                                เล่นเกมส์ออนไลน์Spec หนักมั้ยครับ ถ้าเล่นไม่หนัก
                                เอาตัวล่างไปเลยครับ CPU ดีกว่าด้วย รออัพอนาคตได้อีกครับ

ถ้าจะเอามาใช้ตอนนี้ไม่อัพอะไรอีกแล้ว เอาตัวบน ก็ดีครับ แรงเลย

แต่ฟังจากคุณแล้ว เอาตัวล่างok แ้ล้วครับ

Comment

Working...
                                X