Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by abeachboy View Post
    วันนี้มีข้อมูลใหม่ X8 รถไถ ส่วนใหญ่มีแต่คนบ่นว่าเลื่อนบ่อยๆอิอิ คงได้ถอยใหม่คราวนี้แหละใช้สมพรมา8ปีแล้วส่วนใหญ่ใช้แต่โน๊ตบุ๊คDELL D630 บอกได้คำเดียวว่าคุ้ม เป็ยงัยบ้างครับ เริ่มมีขาประจำกะทู้หลายท่านเลย ดีครับได้แบ่งปันความรู้ พูดคุย คุณชนะพักบ้างนะครับอย่าโหมมาก (ผมยังไม่ได้บริการคุณเลยอิอิ)พักผ่อนมากๆนะครับ
    ผมรออยู่ครับ x8 TT

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
      ลงสัยถ้าซื้อ x8 M/B ของผมต้องลด กับ Ram
      เหอะๆ
      ฮาๆ RAM ลดได้ครับ อนาคตซื้อเติมได้ แต่CPU MB VGA ไม่ได้เปลี่ยนกันง่ายๆ ซื้อมา ก่อนเลย
      ตัวที่เพิ่มเอาทีหลังได้มี SINK RAM HDD CASE (อิอิ ใช้เคส300บาทไปก่อน)

ตามนั้นครับผม
      Originally posted by sapporo View Post
      เดียวผมว่าจะรับ MacbookPro MacbookAir IMac มาขายละครับเครื่อง มาจากศูนย์แท้ๆ ฮ่า ๆแต่ราคาถูกกว่า 1500 ฮ่า ๆสั่งจากเว็บ apple เอา ว่าจะลองรับมาขายดูสั่งมาขายแล้วก็ ครอยากเพิ่มแรม เพิ่ม HDD ก็เพิ่มให้มาจากโรงงาน apple เลย จะไหวไมเนีย ฮ่าใครอยากได้ติดต่อได้ครับ ฮ่าๆ ขอบ apple ฮ๋า ๆ
      หูว รับมาขายเลยหรอครับ
      ไม่รับตามOrderแทนดีกว่าไหมครับผม
      Originally posted by sompopwong View Post
      ช่วยดันจ้า#2939
      ขอบคุณครับ

Originally posted by abeachboy View Post
      วันนี้มีข้อมูลใหม่ X8 รถไถ ส่วนใหญ่มีแต่คนบ่นว่าเลื่อนบ่อยๆอิอิ คงได้ถอยใหม่คราวนี้แหละใช้สมพรมา8ปีแล้วส่วนใหญ่ใช้แต่โน๊ตบุ๊คDELL D630 บอกได้คำเดียวว่าคุ้ม เป็ยงัยบ้างครับ เริ่มมีขาประจำกะทู้หลายท่านเลย ดีครับได้แบ่งปันความรู้ พูดคุย คุณชนะพักบ้างนะครับอย่าโหมมาก (ผมยังไม่ได้บริการคุณเลยอิอิ)พักผ่อนมากๆนะครับ
      ครับ ขาประจำเยอะ มีความสุข คุยสนุกครับ แฮะๆ
      ขอบคุณที่เป็นห่วงมากๆเลยนะครับผม ดีใจจัง
      ช่วงนี้ก็พักผ่อนบ้างครับ แต่งาานก็ล้นมือเลย เห้อ
      Originally posted by sapporo View Post
      ผมรออยู่ครับ x8 TT
      อิอิ รอต่อไปครับ อีก 22วัน

Comment

• วันนี้จะไรท์เกมให้เพื่อน แผ่นแรกไรท์ สปีด *6 ก็ปกติอยู่
        แผ่นสอง ไรท์ *6 เช่นเดิม ไปกินข้าวกลับมา nero ฟ้อง ล้มเหลว

พอใส่แผ่นเปล่าใหม่ไป โหลด nero ไม่ขึ้น มันโหลดอยู่นั่นแหละ
        พอถอดแผ่นออก กดเข้า nero ได้เฉย ไม่มีค้าง

ใส่แผ่นเปล่าทิ้งไว้ตอนรีสตาร์ทคอม จอดำก็กระพริบอยู่ตลอด พอถอดแผ่นออกก็โหลดหน้าวินโดว์ปกติ

ทีนี้ลองใส่แผ่นเปล่าเฉยๆดู สังเกตไฟโหลดมันกระพริบตลอดเวลาเลย
        ลองใส่แผ่นที่พึ่งไรท์เสร็จดู ปรากฎว่าโหลดไม่ขึ้น

------
        เวลาเปิดคอมถ้าไม่มีไฟที่ไดรฟ dvdกระพริบขึ้นมา+ เสียงดังติ้ด คอมจะเปิดไม่ติด ( ต้องปิดเปิดใหม่จนกว่าจะติด บางครั้งก็ 4-5 รอบ )
        ------

อาการแบบนี้ ตีเป็นอะไรดีครับ - -*

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
          วันนี้จะไรท์เกมให้เพื่อน แผ่นแรกไรท์ สปีด *6 ก็ปกติอยู่
          แผ่นสอง ไรท์ *6 เช่นเดิม ไปกินข้าวกลับมา nero ฟ้อง ล้มเหลว

พอใส่แผ่นเปล่าใหม่ไป โหลด nero ไม่ขึ้น มันโหลดอยู่นั่นแหละ
          พอถอดแผ่นออก กดเข้า nero ได้เฉย ไม่มีค้าง

ใส่แผ่นเปล่าทิ้งไว้ตอนรีสตาร์ทคอม จอดำก็กระพริบอยู่ตลอด พอถอดแผ่นออกก็โหลดหน้าวินโดว์ปกติ

ทีนี้ลองใส่แผ่นเปล่าเฉยๆดู สังเกตไฟโหลดมันกระพริบตลอดเวลาเลย
          ลองใส่แผ่นที่พึ่งไรท์เสร็จดู ปรากฎว่าโหลดไม่ขึ้น

------
          เวลาเปิดคอมถ้าไม่มีไฟที่ไดรฟ dvdกระพริบขึ้นมา+ เสียงดังติ้ด คอมจะเปิดไม่ติด ( ต้องปิดเปิดใหม่จนกว่าจะติด บางครั้งก็ 4-5 รอบ )
          ------

อาการแบบนี้ ตีเป็นอะไรดีครับ - -*
          อ่า เป็นอาการไม่หัวอ่าน ก็หัวเขียนเสียครับ
          Notebook ผมก็เป็นบ่อย(PCไม่เคย)
          ลองหาแผ่นดีๆ แผ่นหนังมาใส่ดูครับ ถ้ายังดูได้ แต่แผ่นเปล่าไม่ได้ = หัวเขียนเสีย
          ถ้าแผ่นดีๆอ่านไม่ได้ ก็= มันเสีย
          เอาไปเคลมได้เลยครับผม

------
          ส่วน ตรงนั้น ที่เปิดแล้วไม่มีdvd น่าจะมาจากจ่ายไฟไปไม่ถึง หรือป่าว ลองขยับโยกสาย ดูครับผม ไม่ก็ลองถอดสายDVDออก ทั้งหมดดูว่ามันจะบูทปกติสุขดีไหม

หรืออาจเป็นเพราะไปตั้ง ให้อ่านDVDก่อน+DVDไม่เสถียร เลยไม่ติด(อันนี้ไม่ชัวครับ) ลองทดสอบดูครับผม

Comment

• อีกคำถามนึงครับ พวกร้านรับประกอบคอมตามพันธิป JEDI,JIB,TK ไรพวกนี้ เขารับซื้อด้วยรึเปล่าครับ ถ้ารับแล้วกดราคามากไหม
            คือขี้เกียจประกาศขาย cpu vga mb แยกชิ้น + กลัวมีปัญหาเพราะ vga ก็ของเคลมมา

แล้วปกตินี้ไดรฟ dvd ประกันกันกี่ปีหว่า -*- กะลองทิ้งไว้วันนึง ถ้าพรุ่งนี้ยังไม่หายจะเอาออก+เดินสายใหม่ T T ( ขี้เกียจมากก )

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
              อีกคำถามนึงครับ พวกร้านรับประกอบคอมตามพันธิป JEDI,JIB,TK ไรพวกนี้ เขารับซื้อด้วยรึเปล่าครับ ถ้ารับแล้วกดราคามากไหม
              คือขี้เกียจประกาศขาย cpu vga mb แยกชิ้น + กลัวมีปัญหาเพราะ vga ก็ของเคลมมา

แล้วปกตินี้ไดรฟ dvd ประกันกันกี่ปีหว่า -*- กะลองทิ้งไว้วันนึง ถ้าพรุ่งนี้ยังไม่หายจะเอาออก+เดินสายใหม่ T T ( ขี้เกียจมากก )
              พวก JEDI JIB TK ไม่รับแน่ๆครับ
              ลองเดินดูด้านบนชั้น4 ครับผม
              มีเยอะแยะเลยรับซื้อ แต่ถ้าถามว่ากดแค่ไหน ก็โคตรกดเลยครับ DVD อาจเหลือ 50บาท จาก500 ได้ง่ายๆ ฮา ไดรฟ์DVDปกติ1-2ปีมาตรฐานครับผม

ต้องทำใจครับ ความขี้เกียจไม่เข้าใครออกใคร(ผมก็เช่นกัน เอิก)
              ถ้าขายถูกๆให้คนบอร์ดนี้ไม่ได้ ก็เก็บไว้ดีกว่าครับ ไม่ก็ลองไปเดินๆถามก่อนก็ได้ครับผม

Comment

• อยากรู้ครับ ท่านชนะ(ชื่อถูกไหมหว่า) เห็นคนพูดเยอะ A6กับA8แรงจริงหรอสองตัวนี้มีกี่คอลครับ อยากรู้อิอิ(ถามผู้รู้)

Comment

• แย่ล่ะไดรฟ dvd ผมอายุจะ 4 ปีแล้ว

ส่งซ่อมแล้วใช้ต่อหรือว่าขายซากดีเนี่ย - -*

Comment

• Originally posted by kumamzip View Post
                    อยากรู้ครับ ท่านชนะ(ชื่อถูกไหมหว่า) เห็นคนพูดเยอะ A6กับA8แรงจริงหรอสองตัวนี้มีกี่คอลครับ อยากรู้อิอิ(ถามผู้รู้)
                    เรียกชนะก็ได้ครับผม
                    A6 A8 ไม่ได้แรงครับ
                    แต่มันสมบูรณ์แบบ ใช้คำว่า PerfectHarmony ก็ไม่ผิดครับ
                    นั่นคือไม่ได้เน้นแรงที่CPU แต่เอาความเสถียรของระบบเป็นหลักครับ
                    http://www.vmodtech.com/main/article...-m-pro-review/
                    อ่านจนจบ ไม่เกิน20นาทีก็จะพบคำตอบครับ
                    คร่าวๆ ก็แค่ตัวCPUดั้งเดิมของมัน มาที่ 2.9GHz ครับผม
                    กินไปแค่131w เล่นเกมส์จอ1920x1080แบบปรับสูงสุดบางเกมส์ได้ และปรับต่ำได้หลายเกมส์
                    รับบัสแรมได้1866 โดยไม่ต้องOCมาก
                    และอื่นๆ ครับ สงสัยอะไรหลังอ่านจบในนั้น ถามเพิ่มได้เลยครับ
                    (ได้รางวัล 3เหรียญทองจากVmodtech ก็ไม่ธรรมดาละครับ อิอิ)

Comment

แย่ล่ะไดรฟ dvd ผมอายุจะ 4 ปีแล้ว

ส่งซ่อมแล้วใช้ต่อหรือว่าขายซากดีเนี่ย - -*
                      แงะเล่นครับ ขายซากคงได้ 20-50 บาท
                      ซื้อใหม่ ดีกว่าครับ เปลี่ยน 200บาท
                      ซื้อหม่ 400-500 ก็มีครับ ถ้าเอาดีๆก็600เอง

Comment

• ประมาน ว่า เอ๋ ยังไงเอ๋ย ไปตั้งกระทู้รับ ออเดอร์ Mac ดีกว่า ฮ่า ๆถ้าจะรวยฮ่า ๆ อิอิ

Comment

• สวัสดีตอนๆ เช้าๆ ครับ แฮ่ๆ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
                            ประมาน ว่า เอ๋ ยังไงเอ๋ย ไปตั้งกระทู้รับ ออเดอร์ Mac ดีกว่า ฮ่า ๆถ้าจะรวยฮ่า ๆ อิอิ
                            ลุยเลยครับ เต็มที่ครับผมคุณอาร์มเป็นกำลังใจให้ครับ
                            สวัสดีตอนๆ เช้าๆ ครับ แฮ่ๆ
                            สวัสดีเช้ารองๆลงมาหน่อยครับ อิอิ
                            ไปสอบแล้วครับผม

Comment

• ช่วยดันจ้า#2954

Comment

• หวัดดีตอนบ่ายครับท่านชนะ

พอดีว่ามีปัญหาปวดหัวอยู่เรื่องหนึ่ง

คือว่า ผมลง Os ใหม่ใช่มั้ยครับ แล้วที่นี้ลง Driver อะไรแล้วเรียบร้อย

พอลงเสร็จแล้ว CPU มันรันขึ้นที่ 30-40 % ตลอดเวลาเลยครับ

ยังไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเลย เลยคิดว่ามันแปลก ๆ เลยลองดูใหม่

ครั้งแรกลง Win 7 Ultimate 64bit แล้วเป็น เลยลองมาลง Pro 64bit ดูบ้าง

ก็เป็นอีก เปลี่ยนไดร์เวอร์ก็ยังเป็นอยู่ คราวนี้ลอง End Process มันดู

ทีแรกมันกินไป 30% พอ End Process ปั๊บ ตัวอื่นก็เป็นทั้ง ๆ ที่ Process บางตัว

มันแทบจะไม่กิน CPU เลย อย่าง MSN อย่างนี่อ่ะครับ ปกติเปิดไว้ไม่ได้ทำอะไรมันก็ไม่ได้กิน CPU เลย

แต่นี้กินไป 30 % เลยอ่ะครับ คราวนี้ End Process ตัวแรกปั๊ีบ ไปขึ้นตัวอื่น ถ้ากดอีก

ก็ไปตัวอื่นอีกมันจะกิน CPU อยู่ประมาณ 30-40 % ครับ เลย งง มาก ไม่รู้จะแก้ยังไง ^^^

Comment

Working...
                                X