Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีกำลังหาเครื่อง hdd docking ไปดูมามีช่องต่อสัญญาณ USB 3.0 eSaTa ความเร็วแตกต่างกันมากไหมครับผม แล้วเรื่อง HDD sata 2 / 3 เครื่อง docking แตกต่างกันไหมครับ ทางร้านบอกไม่แน่ใจ ขอคำแนะนำด้วยครับผม ขอบคุณครับ

Comment

• มาดันครับ

Comment

• ดันรับอรุณครับ

Comment

• ต้องขออภัยอย่างสูงนะครับ ที่ผมไม่ได้เข้ามาตอบ เน็ตใช้ไม่ได้ตั้งแต่ 12.05 ของเมื่อวานนี้ เพิ่งมาใช้ได้ตอน6.00น. ครับผม
          ยังไงก็ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับผม

Originally posted by Gumblar View Post
          ไม่ได้เข้ามานานเลยจัดสเปค HTPC/โหลดบิต มาให้ครับ เห็นว่ายังไม่มีชุด Fusion

CPU+M/B : ASROCK E350M1-USB3=============3790
          VGA : Onboard HD6310
          RAM : KINGSTON 2GB DDR3 1333=============750
          HDD : Samsung Spinpoint F3 1TB (HD103SJ)====1700
          Blu-Ray : LG BH12LS38==============3990
          Case : ตามใจชอบ ======================600
          PSU : POWER MONSTER 550w=============510

รวม 11340-
          ขอบพระคุณมากๆครับ เดี๋ยวเอาไปแปะไว้หน้าแรกนะครับผม
          Originally posted by Me`z View Post
          อืม เศ้รา ครับ จะเข้า งานเที่ยง มอไซ โดน กะบะ เสยตูดล้ม เขาให้มา 4 พัน

เเต่เอารถไปร้าน เขา บอก หนักกว่า 4 พัน โอ้ว ชิด เดือนนี้คงอด การ์ด จอ เเง่มๆ
          ...... = = ชีวิตคนสู้ชีวิต ทำไมลำบากจริง คิดซะว่า โชคดีที่ไม่เป็นอะไรแล้วกันนะครับ เคราะห์ใหญ่หายไปแล้ว เคราะดีๆ ก็จะกลับมาอย่างภาคภูมิครับ
          อาจจะโชคดี เป็นเศรษฐี เงินล้านก็ได้ครับ กระบะเลขอะไร มอไซต์เลขอะไร ตามสัก4งวด รวยครับ (เอะ..... เหมือนออกแนวการพนัน)
          Originally posted by sompopwong View Post
          ช่วยดันจ้า#2322
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by Gumblar View Post
          ดันๆ
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by DavidDunn View Post
          เฃ้ามาช่วยดันครับ
          ขอบคุณครับผม
          Originally posted by xaya View Post
          ...ดัน
          ขอบคุณนะครับ
          Originally posted by Newman009 View Post
          พอดีกำลังหาเครื่อง hdd docking ไปดูมามีช่องต่อสัญญาณ USB 3.0 eSaTa ความเร็วแตกต่างกันมากไหมครับผม แล้วเรื่อง HDD sata 2 / 3 เครื่อง docking แตกต่างกันไหมครับ ทางร้านบอกไม่แน่ใจ ขอคำแนะนำด้วยครับผม ขอบคุณครับ
          ในด้านของ HDD Docking ความไวของ USB3.0 และ eSata3 เร็วพอๆกันครับ เพราะยังไง การเขียนข้อมูลของHDD ก็อั้นที่ 60-150 MBต่อวินาที อยู่แล้ว ยกเว้นว่า Raid0 สัก4 ตัว หรือ SSD นี่ก็ใช่ครับ แต่คงเกินงบไปมหาศาล
          ส่วนSATA2 กับ 3 ต่างกันแน่นอนครับ ตัว Trasfer Rate ของ Sata2 = 3GB Per Sec ส่วน Trasfer Rate ของ SATA3 = 6GB PerSec
          แต่ในทางปฏิบัติจริง SATA3 เร็วกว่า SATA2 ในรุ่นเดียวกัน แค่ไม่ถึง 40mb ต่อวิหรอกครับ
          เช่น HDD WD BLACK SATA2 วิ่งที่ 110mb
          พอมา SATA3 วิ่งได้ 130-140mb
          มองๆแล้ว ถ้าราคาพอๆกัน SATA3 ก็มีภาษีกว่าครับผม
          การนำมาติดDocking เพื่อใช้ ก็ถ้าเป็น SATA3 ก็ต้องไวกว่าครับ แตกต่างกันเกือบ10-20 เปอเซนก็นับว่าต่างครับผมตามนั้นเลย
          Originally posted by abeachboy View Post
          มาดันครับ
          ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• ช่วยดันจ้า#2330

Comment

• ...เข้ามาดัน

Comment

Comment

• ช่วยดันจ้า#2333

Comment

• Originally posted by xaya View Post
                    ...เข้ามาดัน
                    Originally posted by sompopwong View Post
                    ช่วยดันจ้า#2333

Comment

Comment

• เมื่อยๆ อิก 1ชม ออก กะ เเว้วๆ อัพ ๆ

Comment

• สนับสนุนคนดีมีฝีมือ
                          ประสบการณ์ยอดเยี่ยม

Comment

• Originally posted by xaya View Post
                            ...เข้ามาดัน
                            ขอบคุณมากครับ
                            Originally posted by Me`z View Post
                            เมื่อยๆ อิก 1ชม ออก กะ เเว้วๆ อัพ ๆ
                            ฮา ท่าทางจะลำบากได้ที่เลยนะครับเนี่ย
                            Originally posted by kwang7501 View Post
                            สนับสนุนคนดีมีฝีมือ
                            ประสบการณ์ยอดเยี่ยม
                            ขอบคุณครับ ไม่ขนาดนั้นหรอกครับผม

Comment

• ช่วยดันจ้า#2339

Comment

• ...ดัน

Comment

Working...
                                X