Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อ ท่านRUnshanaครับทำไมของJibแพงขึ้นละครับ

Comment

• Originally posted by first20029 View Post
      เอ่อ ท่านRUnshanaครับทำไมของJibแพงขึ้นละครับ
      อันนี้ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ = =' ขึ้นอย่างละ20 หมดเลย
      สงสัย ค่าเงินบาทเปลี่ยนแปลงมั้งครับ

Comment

• ช่วยดันจ้า#1833

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• Sempron LE-140 2.70 GHz. 1,110
            ASROCK 880GM-LE 1,950
            2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 710
            500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280
            LG (GH-22NS50) Box 610
            550w POWER MONSTER (PM550W) 510
            Case ตามชอบ 390
            รวม 6560 บาท

ไปซื้อมาเเล้ว ตอนเเรกไป J.I.B ที่พันทิพชั้น 3มั้งครับ ตรงเเถวๆ 0อาหาร เเต่งตัว บ้านๆเข้าไป พี่ จัดคอมให้ ผม ชุดนึง ผมก็ยื่นกระดาษให้ไป มันบอก รอแปปนึงไม่ว่าง ยืนรอ 5-10 นาที ไม่มา หากรุซักทีวะ เเล้วก็ตะโกนเรียกมัน ว่า พี่รอนานเเล้วนะ เมื่อไรจะมาบริการ พอเดิน มา มันอ่านมันบอกว่า สเปคแบบนี้ ใครเขาใช้กัน คิดในใจ (กรุไง สัส) เเล้วมันก็บอกแปปนึง เเล้วไปคุยกับลูกค้าคนอื่น เลยเดินไป กล้วยITร้านเเถวๆนั้นเเหละ พอบอกพี่ เอาสเปคนี้ให้ผม 1ชุด เขา ปีน หามาให้ อย่างไว เขาถาม จะให้ประกอบให้ไหมด้วยน้อง ผมบอก ไม่เป็นไรคับพี่ ผมถามลดหน่อยได้ไหมพี่ เขาบอก 6400 เเล้วกัน ทีนี้ ผมควักเงิน อ่าวเวร เงินหายไปไหน วะ 200 เหลือ 6250 ผมบอก แปปนะครับพี่โทรหาเเม่แปป ก็คุย เเม่บอกรอ 2ชม เด่วเขาเอาเงินมาให้ ผมก็รอหน้าร้าน ทีนี้ พนักงานผู้ชายเดินไปข้างใน เเล้ว คนใส่ชุดสูทร เดินออกมา ถามเงินไม่พอหรอน้อง ผมบอกครับ ขาด 150 อะครับ ต้องรอเเม่มา เขาบอก งั้นไม่เป็นไร เอามาให้พี่ 6200 พออีก 50 น้องเก็บไว้เปนค่ารถกลับบ้านนะ โอโห สุดยอด มากๆอะร้านนี้ ขอบคุณมากๆ สำหรับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ไปประกอบคอม เตรียม ไป ตจว เเล้ว

Comment

• Originally posted by thanakol2n View Post
              Sempron LE-140 2.70 GHz. 1,110
              ASROCK 880GM-LE 1,950
              2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 710
              500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280
              LG (GH-22NS50) Box 610
              550w POWER MONSTER (PM550W) 510
              Case ตามชอบ 390
              รวม 6560 บาท

ไปซื้อมาเเล้ว ตอนเเรกไป J.I.B ที่พันทิพชั้น 3มั้งครับ ตรงเเถวๆ 0อาหาร เเต่งตัว บ้านๆเข้าไป พี่ จัดคอมให้ ผม ชุดนึง ผมก็ยื่นกระดาษให้ไป มันบอก รอแปปนึงไม่ว่าง ยืนรอ 5-10 นาที ไม่มา หากรุซักทีวะ เเล้วก็ตะโกนเรียกมัน ว่า พี่รอนานเเล้วนะ เมื่อไรจะมาบริการ พอเดิน มา มันอ่านมันบอกว่า สเปคแบบนี้ ใครเขาใช้กัน คิดในใจ (กรุไง สัส) เเล้วมันก็บอกแปปนึง เเล้วไปคุยกับลูกค้าคนอื่น เลยเดินไป กล้วยITร้านเเถวๆนั้นเเหละ พอบอกพี่ เอาสเปคนี้ให้ผม 1ชุด เขา ปีน หามาให้ อย่างไว เขาถาม จะให้ประกอบให้ไหมด้วยน้อง ผมบอก ไม่เป็นไรคับพี่ ผมถามลดหน่อยได้ไหมพี่ เขาบอก 6400 เเล้วกัน ทีนี้ ผมควักเงิน อ่าวเวร เงินหายไปไหน วะ 200 เหลือ 6250 ผมบอก แปปนะครับพี่โทรหาเเม่แปป ก็คุย เเม่บอกรอ 2ชม เด่วเขาเอาเงินมาให้ ผมก็รอหน้าร้าน ทีนี้ พนักงานผู้ชายเดินไปข้างใน เเล้ว คนใส่ชุดสูทร เดินออกมา ถามเงินไม่พอหรอน้อง ผมบอกครับ ขาด 150 อะครับ ต้องรอเเม่มา เขาบอก งั้นไม่เป็นไร เอามาให้พี่ 6200 พออีก 50 น้องเก็บไว้เปนค่ารถกลับบ้านนะ โอโห สุดยอด มากๆอะร้านนี้ ขอบคุณมากๆ สำหรับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ไปประกอบคอม เตรียม ไป ตจว เเล้ว
              จริงครับ ร้านJIB ที่พันทิพ นิสัยแย่จริงๆ ผมก็ยอมรับเลย(ที่อุดรนิสัยดีมากๆนะ ผมเลยติดJIB พอมากรุงเทพเจอแบบนี้ผมก็พูดไม่ออก ขออภัยจริงๆครับ)
              แต่ว่าBananaIT ดีจริง ใจถึงมากๆครับ ถ้าเป็นแบบนี้ก็อุดหนุนเขาบ่อยๆนะครับ^^"
              ยินดีด้วยนะครับที่ได้คอม
              แล้วก็ขอบคุณนะครับ ที่เอาประสพการณ์มาเล่าสู่กันฟัง เป็นอุทาหรสอนใจให้ท่านอื่นๆต่อไปครับผม
              ขอบคุณจริงๆครับผม เป็นยังไงมาคุยหรือเล่าสู่กันฟังได้ครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                อันนี้ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ = =' ขึ้นอย่างละ20 หมดเลย
                สงสัย ค่าเงินบาทเปลี่ยนแปลงมั้งครับ
                ขอบคุณมากครับ

Comment

• ช่วยดันจ้า#1838

Comment

• จัดหนักเลยครับ จขกท...

Comment

• ช่วยดันจ้า#1840

Comment

• ช่วยดันจ้า#1841

Comment

• แล้วซื้อร้านไหนดีเนี่ย อยู่กทม. อ่าครับ

Comment

• ช่วยดันจ้า#1843

Comment

• ดันครับ

Comment

• ช่วยดันจ้า#1845

Comment

Working...
                                X