Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีประโยชน์มากๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม

Comment

• ดันๆจ้า#1787

Comment

• ดันๆจ้า#1788

Comment

• Originally posted by TK.Winters View Post
          มีประโยชน์มากๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม
          ขอบคุณมากๆครับ
          Originally posted by sompopwong View Post
          ดันๆจ้า#1788
          ขอบคุณครับผม

Comment

• ช่วยดันจ้า#1790

Comment

• อ่านเพลินดีครับ ช่วยดันๆ
              ไว้รอช่วง BF3 ออกคงได้มาขอให้จัดแน่ๆ

*ช่วงที่ผมซื้อคอมใหม่ๆ การ์ดจอตอนนั้นที่เป็นนิยมกันคือ 9600 gt เพราะราคาพอเหมาะพอดี + คุณภาพกับการเล่นพวก pc offline
              ( ประมาณว่า ตัวสูงกว่านี้ก็แพงผิดปกติ , ต่ำกว่านี้ก็ถูกนิดเดียว )
              *อยากรู้ว่า ถ้าเทียบกับตอนนี้ การ์ดจอตัวไหนเป็นที่นิยมครับ เมื่อเทียบกับราคาความเหมาะสม

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
                อ่านเพลินดีครับ ช่วยดันๆ
                ไว้รอช่วง BF3 ออกคงได้มาขอให้จัดแน่ๆ

*ช่วงที่ผมซื้อคอมใหม่ๆ การ์ดจอตอนนั้นที่เป็นนิยมกันคือ 9600 gt เพราะราคาพอเหมาะพอดี + คุณภาพกับการเล่นพวก pc offline
                ( ประมาณว่า ตัวสูงกว่านี้ก็แพงผิดปกติ , ต่ำกว่านี้ก็ถูกนิดเดียว )
                *อยากรู้ว่า ถ้าเทียบกับตอนนี้ การ์ดจอตัวไหนเป็นที่นิยมครับ เมื่อเทียบกับราคาความเหมาะสม
                ครับผม
                ในความคิดผมนะครับเป็น HD5770 ครับ ราคา 3790 บาท เป็นตัวระดับล่างที่ดีมากๆตัวหนึ่ง
                แต่ที่ได้รับความนิยมแบบ 9600 จริงๆสำหรับท่านอื่นๆก็คือ 460GTX นั่นเองครับ เห็นคนชอบใช้มากๆ ตัว 768MB เห็นคนนิยมเยอะมากสุดๆเลยครับผม
                เพราะราคากับ 550GTX แต่แรงกว่าครับผม
                นอกนั้นก็ 550 560 ค่ายแดงก็ 6850 6950 ครับผม

Comment

• ช่วยดันจ้า#1793

Comment

• ช่วยดันจ้า#1794

Comment

• ช่วยดันจ้า#1795

Comment

• ***แนะนำ การ์ดจอหน่อยครับ*** จะไว้ทำงานโฟโตช๊อป และอิลาดครับ

ขอแบบเหมาะกับสเปคของเครื่อง และราคาไม่แรงมากนะครับ

AMD SEMPRON LE 140
                        ASROCK 880GM-LE
                        500 GB. WD
                        2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX
                        LG (GH-22NS50) B/P
                        Case+PSU500Watt

ป.ล. หรือจะอัปเกรดไรเพิ่มแนะนำหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by bundit0239 View Post
                          ***แนะนำ การ์ดจอหน่อยครับ*** จะไว้ทำงานโฟโตช๊อป และอิลาดครับ

ขอแบบเหมาะกับสเปคของเครื่อง และราคาไม่แรงมากนะครับ

AMD SEMPRON LE 140
                          ASROCK 880GM-LE
                          500 GB. WD
                          2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX
                          LG (GH-22NS50) B/P
                          Case+PSU500Watt

ป.ล. หรือจะอัปเกรดไรเพิ่มแนะนำหน่อยครับ
                          การทำงานของโฟโต้ชอป กับ อิลาส นั้น ส่วนใหญ่เน้น CPU เป็นหลักครับ มีส่วนน้อยที่ การ์ดจอจะเข้ามาช่วยได้
                          ในงบนี้ แนะนำ ถ้าไม่เล่นเกมส์อะไรมาก เล่นแค่ออนไลน์กับดอทเอและทำงานเหล่านั้น แนะนำเปลี่ยนเป็น AthlonIIx3 440 ราคา 2290 บาทครับผม
                          ส่วนการ์ดจอ ถ้าจะเอา แนะนำ XFX 4670 ตอนนี้ราคา 1690 บาทที่ร้านJIB ครับผม

ครับ ตามนี้เลย มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยครับผม

Originally posted by sompopwong View Post
                          ช่วยดันจ้า#1795
                          ขอบคุณมากๆครับที่ช่วยดัน

Comment

• ฮาร์ดแวร์ตัวใหม่มาแล้วตัวเก่าก้อลดราคาแล้ว โปรดพิจารณาด้วย

Comment

• ช่วยดันจ้า#1799

Comment

• ช่วยดันจ้า#1800

Comment

Working...
                                X