Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันๆจ้า#1576

Comment

• ดันจ้า ๆๆ

Comment

• ดันให้ครับความรู้ล้วนๆ ><

Comment

• ดันด้วยคนครับ

Comment

• Originally posted by babyl3oat View Post
            ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำนะ ผมเก็บไว้เป็นข้อมูลการตัดสินใจแล้วล่ะครับ จะติดตามผลงานต่อไป
            ^_^ เป็นกำลังใจให้ + 1 like
            ยินดีครับผม ขอบคุณที่คอยติดตามครับ
            Originally posted by first20029 View Post
            ขอบคุณมากนะครับ มาถามทีไรก็ไม่ผิดหวังเลย +1000Like เลย
            ขอบคุณครับ +1000 เลยหรอครับ ฮา
            Originally posted by sompopwong View Post
            ดันๆจ้า#1572
            ขอบคุณครับ
            Originally posted by ijommm View Post
            แวะมาดันจ้า ^^.

อีกประมาน4-5วันจะเอาสเป็ค คอมมาให้ดูครับว่าพอได้หรือป่าว

แล้วต้องเพิ่มอะไรอีกไหม ตอนนี้กำลังมองดูบอร์ดกับ psu แจ๋วๆอยู่ครับ

ถ้าได้แล้วเดียวผมจะเอามาให้เลือกว่าตัวไหนมันดีกว่ากัน ฮ่าๆ
            ครับผม ยินดีเลยครับ ไว้เลือกได้แล้วเอามาให้ดูนะครับผม ยินดีช่วยครับ
            Originally posted by Harbringer View Post
            Phenom II X4 840 3.20GHz................3450
            ASROCK 880GM-LE............................1970
            G.SKILL DDR3 4GB XL 1333(2GBx2)....1600
            500 GB. PC SAMSUNG........................1250
            DVD.................................................590
            RaidMax RX-530SS 530W...................1500
            cooler Master Elite 310.......................1100
            รวม...................................................11460

สเปคนี้ดีไหมครับต้องเปลี่ยนอะไรไหม

ใช้ทำงาน ไม่ได้เล่นเกมส์ เล่นเนตนิดหน่อย
            ทำงานด้านไหนครับ ถ้าหากเป็นด้าน ตัดต่อหนังก็ok เลยหละครับ แต่ถ้า ด้านรันโปรแกรม เขียนโค๊ด ทำเวปแฟรชเล็กน้อย แนะนำ
            AthlonIIX3 2390 กับ ASROCK 880GHX/USB3 2250 <<< บอร์ดใหญ่ ไว้อัพเกรดในอนาคตครับ
            นอกนั้น ก็ ok แล้วครับผม
            Originally posted by gumaxsoe View Post
            ดันจ้า ๆๆ
            ขอบคุณครับผม
            Originally posted by plugpipe View Post
            ดันให้ครับความรู้ล้วนๆ ><
            ขอบคุณนะครับ แฮะๆ
            Originally posted by MooTer View Post
            ดันด้วยคนครับ
            ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• ขอถามหน่อยได้ไหมครับ
              CPU : Q9550
              RAM : DDRII 8 GB
              VGA : GTS450
              ควรใช้ MB อะไรดีอะครับ มีงบอยู่ประมาณ 2500 ครับ
              (หรือเปลี่ยนจาก DDRII เป็น DDRIII ดีกว่าไหมครับเผื่อบอร์ดถูกกว่า 555+)

Comment

• แรม 8GB เป็น 2 แถวหรือ 4แถว ครับ ผมหาแบบ 4 แถวไม่เจอ= ='
                ส่วนใหญ่เป็น DDR3 หมดแล้วครับถ้าเอา DDR2 ก็ ASROCK G41M-VS3 2D-800(DDR2) ? 4SATA 3 ปี 1,440 เป็น DDR2 ตัวเดียวที่ใช้ชิพ G41 ครับผม
                นอกนั้น ถ้าจะอัพใหม่ แรมเป็น DDR3 แนะนำ
                ASROCK G41MH/USB3 2D-1333(DDR3) ? 4SATA 3 ปี 1,850 ใช้ได้ยาวเลย มีUSB3 ด้วยครับผม

Comment

• ดันๆจ้า#1583

Comment

• ดันๆจ้า#1584

Comment

• ช่วยดันอีกแรงครับ

Comment

• ดันๆจ้า#1586

Comment

• ดันๆจ้า#1587

Comment

• ดันๆจ้า#1588

Comment

• ดันๆจ้า#1589

Comment

• ดันๆจ้า#1590

Comment

Working...
                                X