Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by umbrella View Post
    .
    ขอบคุณที่ช่วยดันครับผม ^^

การ์ดจอแรงก็เพื่อนำมาใช้กับกราฟฟิคสูงๆอยู่แล้วครับ
    ถ้าถามว่าตาคนเรามองเห็นชัดเจนมั้ย เนื่องจากผม เป็นคนที่ไม่ได้แคร์ความละเอียดมาก อาจเรียกว่าตาไม่ถึง
    ถ้ามัน25Frame + ก็แปลว่ามันลื่นแล้วครับ
    เพราะหนังในโรงที่เราๆดูๆกัน ก็แค่ 23-24Frame ต่อวินาทีเท่านั้นเอง เรายังมองไม่เห็นคนในหนังกระตุกเลย
    ในเกมส์ก็เช่นกันครับ
    ในกรณีของผมเท่าที่ลองมา
    13เฟรมต่อวิ ขึ้นไป แปลว่าพอเล่นได้
    25เฟรมต่อวิ ขึ้นไป ลื่นครับ

แต่กลุ่มที่เขาเล่นการ์ดจอแรงๆกันจริงๆ เขาจะหวังที่ 60เฟรมต่อวิครับ แล้วเขาก็จะบอกว่า 30เฟรม มันหน่วง ผมก็ไม่ค่อยเก็ตพวกเขาเหมือนกัน

ครับ 6870 ยังไงก็แรงไม่เท่า 6950 แน่นอนครับ อันนี้ การ์ดแบบชิพเดียวรองทอปตอนนี้เลย
    ถามว่ามากมั้ย ก็พอสมควรครับ ราวๆ 10-15เปอเซนได้ครับผม

ส่วนตัว 560TI นั้นก็พอๆกับ 6950 ครับผม

การเล่นจอ 21.5 นิ้ว แล้วปรับ 1900x1080 ใส่สุดหมด เกมส์ยุคนี้ อาจจะพอมองความแตกต่างของ 6870 กับ 6950 ได้บ้างครับ แต่น้อยเกมส์จริงๆ ถ้าไม่ไปมองคะแนนนะครับ

Comment

• ดันๆจ้า#1487

Comment

• ขอถามเรื่อง PSU หน่อยนะค๊าบบ

Syethe Strong 600W 80 plus
        เอา
        gtx 570 หรือ asus gtx 570 directcu ii อยู่ปะคับ
        แล้วถ้าไหว ไหวแบบ สบายๆ หรือ ปิ่มๆ คับ

ใช้กับ

phenom ii x6 1090T OC ไปซัก 3.6-3.8

และมีเรื่องสงสัยบางข้อคือ..
        1. gtx 570 กับ asus gtx 570 directcu ii ตัวหลัง มันใช้ไฟเยอะกว่าใช่ปะคับ
        2.phenom ii x6 1090T ถ้า OC ไป 3.6-3.8 ก้จะใช้ไฟเพิ่มขึ้นจาก เดิมๆ ใช้มั้ยครับ
        3. สรุป phenom ii x6 1090T @OC 3.6-3.8 + asus gtx 570 directcu ii เจ้า Syethe Strong 600W 80 plus เอาไหวมั้ยครับ
        4. จากข้อ 3 ถ้า เอาไม่อยู่ แล้วถ้าเป็น 1090T เดิมๆ กับ gtx570 เดิมๆ เจ้า Syethe Strong 600W 80 plus จะเอาไหวไหม
        5.ถ้ามีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติม แนะนำทีนะ ขอบคุนค้าบ

ปล. พอดีเพิ่งซื้อ Syethe Strong 600W 80 plus มาคับ แต่ทีนี้จะซื้อคอมใหม่ เลยไม่แน่ใจว่าจะไหวกับสเปคที่ผมบอกหรือป่าว
        ถ้ามันอันตราย จะได้ซื้อตัว 700w 80 plus แทน TT

Comment

• ดันไว้ อย่าให้ตก

Comment

• Originally posted by recca999 View Post
            ขอถามเรื่อง PSU หน่อยนะค๊าบบ

เอา
            gtx 570 หรือ asus gtx 570 directcu ii อยู่ปะคับ
            แล้วถ้าไหว ไหวแบบ สบายๆ หรือ ปิ่มๆ คับ

ใช้กับ

phenom ii x6 1090T OC ไปซัก 3.6-3.8

1. gtx 570 กับ asus gtx 570 directcu ii ตัวหลัง มันใช้ไฟเยอะกว่าใช่ปะคับ
            2.phenom ii x6 1090T ถ้า OC ไป 3.6-3.8 ก้จะใช้ไฟเพิ่มขึ้นจาก เดิมๆ ใช้มั้ยครับ
            3. สรุป phenom ii x6 1090T @OC 3.6-3.8 + asus gtx 570 directcu ii เจ้า Syethe Strong 600W 80 plus เอาไหวมั้ยครับ
            4. จากข้อ 3 ถ้า เอาไม่อยู่ แล้วถ้าเป็น 1090T เดิมๆ กับ gtx570 เดิมๆ เจ้า Syethe Strong 600W 80 plus จะเอาไหวไหม
            5.ถ้ามีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติม แนะนำทีนะ ขอบคุนค้าบ

ปล. พอดีเพิ่งซื้อ Syethe Strong 600W 80 plus มาคับ แต่ทีนี้จะซื้อคอมใหม่ เลยไม่แน่ใจว่าจะไหวกับสเปคที่ผมบอกหรือป่าว
            ถ้ามันอันตราย จะได้ซื้อตัว 700w 80 plus แทน TT
            เดิมๆไหวครับ แต่ถ้าจะocด้วย ผมว่ามันปลิ่มๆอ่ะ ซื้อ700Wเอาชัวร์เลยดีกว่าครับ

Comment

• ดันๆจ้า#1491

Comment

• Originally posted by sompopwong View Post
                ดันๆจ้า#1487
                Originally posted by sompopwong View Post
                ดันๆจ้า#1491

ขอบคุณนะครับที่ช่วยดัน^^

Originally posted by recca999 View Post
                ขอถามเรื่อง PSU หน่อยนะค๊าบบ

เอา

ใช้กับ

Originally posted by perfect007 View Post
                เดิมๆไหวครับ แต่ถ้าจะocด้วย ผมว่ามันปลิ่มๆอ่ะ ซื้อ700Wเอาชัวร์เลยดีกว่าครับ
                ตามท่าน perfect007 บอกครับ เอาอยู่สบายๆเลยครับ ถ้าOC นี่ผมไม่รุ้เช่นกัน เพราะ ผมไม่ค่อยOCครับ ขาดความรุ้ด้านนั้น ขออภัยครับผม
                Originally posted by pasaonline View Post
                ดันไว้ อย่าให้ตก
                ขอบคุณครับผม

Comment

• ดันๆจ้า#1493

Comment

• ดันๆจ้า#1494

Comment

• Originally posted by sompopwong View Post
                      ดันๆจ้า#1494
                      Originally posted by sompopwong View Post
                      ดันๆจ้า#1493
                      ขอบพระคุณท่านที่ดันให้มากๆครับ
                      แต่เว้นระยะนิดนึงนะครับ เดียวคนอื่นจะว่าท่านได้
                      ยังไงก็ขอบพระคุุณน้ำใจของท่านมากๆนะครับผม

Comment

• ดันๆจ้า#1496

Comment

• ดันๆจ้า#1497

Comment

• ดันๆจ้า#1498

Comment

• ขอบคุน สำหรับคำตอบ ค้าบบบบบบบบบบบ

Comment

• ดันๆจ้า#1500

Comment

Working...
                                X