Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่า ผมมีไรจะขอคำปรึกษาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาทีละคำถามนะครับ

คือว่าผมจะทำ OC ได้ไหมครับ Spec กากแบบผมเนี่ย 555+
    -------ได้ครับ แต่ไม่มากครับ ชิพ SIS ไม่ใช้ชิพที่ออกแบบมาเพื่อ OC ครับ จบนะครับ คำถามนี้

คอม อัน สุดตีนของผมครับ ฮะๆ วิจารไห้ที ว่า SF จะทำไงไม่ไห้แลคใน Spec นี้อ่าครับ
    -------เพิ่มแรมอีก 512 ครับและ OC เท่าที่ระบบเอื่ออำนวยครับ จบนะครับคำถามนี้

กาจจอผม Radeon Spark 9550 256 mb สอนผม ตั้งค่า Catalyst Control Center ทีดิครับ
    ------ตั้งไปที่ Performance ครับ จบนะครับ คำถามนี้

แลคครับ

ภาพช็อตๆ กระตุกอะ เป้า บานๆ ยิง เฉื่อยๆ นิดหน่อย พิมช้าๆอะครับ

ไอเรื่องเน็ตไม่มีปัญหาสักนิด
    แต่ พอ เจอหลายๆ คนมันกระตุกอะ ครับ ยิงยากมาก กระโดดไม่สู้เพื่อนเลย ต้องทำไงงับ
    -------ถ้า ONLINE เน็ทที่บอก 512 มันไม่ได้วิ่ง 512 นะครับ วิ่งประมาณ ครึ่งเดียว
    -------ถ้า OFFline ต้องเช็ค ระบบ LAND ครับ ว่ามีปัญหาใหม หรือ เครื่องไดเครื่องหนึ่งมีปัญหาใหมครับ อันนี้ อาจยังม่จบปัญหา เพราะผมไม่ได้อยู่น่าเครื่อง บอกไม่ถูกเดาเอาเหมือ่นกันครับ

Comment

ขอขอบใจมากครับ แต่ตั้ง ค่า Perfromance ไงครับ

ของผมเป็นภาษาไทยครับท่านฮะๆ

Comment

OC ทำไงครับ ฮะๆ - - ไม่ลองมะรู้

ทำไห้เครื่องผมพังไปเลย

ต้องขอโทดจิงๆนะครับ ที่รบกวนท่านผม ยังเด็กน้อย ครับ ผม ชอบมากเลย คอมพิวเตอร์เนี่ย

จบม.3 ผมจะเรียน อิเล็กครับ

คิดสะว่า เปนการ ไห้ความรู้เพื่อสร้างอนาคตแล้วกันครับท่าน กร

Comment

Originally posted by Eni9m4r View Post
          ขอขอบใจมากครับ แต่ตั้ง ค่า Perfromance ไงครับ
          ของผมเป็นภาษาไทยครับท่านฮะๆ
          เลือกที่ ประสิทธิภาพครับ

Originally posted by Eni9m4r View Post
          OC ทำไงครับ ฮะๆ - - ไม่ลองมะรู้
          ทำไห้เครื่องผมพังไปเลย
          ต้องขอโทดจิงๆนะครับ ที่รบกวนท่านผม ยังเด็กน้อย ครับ ผม ชอบมากเลย คอมพิวเตอร์เนี่ย
          จบม.3 ผมจะเรียน อิเล็กครับ
          คิดสะว่า เปนการ ไห้ความรู้เพื่อสร้างอนาคตแล้วกันครับท่าน กร
          ถ้าจำไม่ผิด นานมาแล้วกับบอร์ดตัวนี้ จะปรับได้แต่ FSB แถว PCI VGA วิ่งตาม FSB อีกครับ ได้นิดเดียวจริงๆครับ ให้บอกระเอียดผมก็จำเมนูไม่ได้แล้ว ลองหาอ่านการ OC เบื่องต้นหน่าเวปแล้วกันครับ

Comment

คือว่ามันมี ขั้นสูง กับขั้นสูง คือมัน ไห้เรากำหนดเอง

กับ ขั้นพื้นถานมันกำหนดไห้ครับ

Comment

มะรู้จาทำไงอ่าครับ กับการ OC เนี่ย งงมักกก เลยครับ T-T

Comment

ท่านครับ แล้วต้อง เอา CLI ไว้ไหมครับ คือว่ามัน กิน แลมมากเลย
                Catalyst อ่าครับ

ที่ เขียน Logo ATI ซ้ายล่างอะต้องเปิดไว้ไหมครับ

คือว่ามันกินแลมมั้งไอนี้อะ

มัน จะกินมากเลยอะ มัน มี 3ตัว ตัวละ 20mb กว่าอะครับ ต้องเปิดไว้ไหม

Comment

ท่านครับ แล้วต้อง เอา CLI ไว้ไหมครับ คือว่ามัน กิน แลมมากเลย
                  Catalyst อ่าครับ

ที่ เขียน Logo ATI ซ้ายล่างอะต้องเปิดไว้ไหมครับ

คือว่ามันกินแลมมั้งไอนี้อะ

มัน จะกินมากเลยอะ มัน มี 3ตัว ตัวละ 20mb กว่าอะครับ ต้องเปิดไว้ไหม
                  อ้อนึกอยู่ตั้งนาน อะไร เฮ้อๆ

ไม่ต้องก็ได้ แต่ 20M มั้นไม่เท่าไรหรอกครับ ถ้าไม่เอาก็ DISABLE ทิ้งไป ตั้งให้มันไม่ START ตอนบูทเครื่องครับ สว่นเรื่อง OC ต้องช่วยตัวเองครับ ผมลืมเมนูจริงๆครับ มันนานหลาบปีมากแล้ว รุนนี้

Comment

ผมว่าลงวินโดใหม่Original ลบไดว์แล้วสร้างใหม่ทั้งไดว์C,D ไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเลยลงDRIVERการ์ดจอ+โมเด็ม ลงเกมปรับค่าต่ำๆ ถ้ากระตุกอีกสงสัยต้องเพิ่มแรมเป็น2Gb การ์ดจอใหม่ แนะนำได้แค่นี้ครับไม่ค่อยมีความรู้มากเป็นคนบ้าเกมครับ

Comment

ครับ มีท่านนึงบอกว่า

ลอง อัพเดท ไดร์ฟเว้อกาจจอนี้เปน เวอชั่นไหม่

ตอนนี้ เปน 07.7 แล้ว ของผม เปน 06.5 อยู่ ตอนนี้ทำแล้ว ฮะๆ เด๋วจะลอง ขอไห้หายเธอสาธุ

สาธุๆๆๆ

Comment

ครับ มีท่านนึงบอกว่า

ลอง อัพเดท ไดร์ฟเว้อกาจจอนี้เปน เวอชั่นไหม่

ตอนนี้ เปน 07.7 แล้ว ของผม เปน 06.5 อยู่ ตอนนี้ทำแล้ว ฮะๆ เด๋วจะลอง ขอไห้หายเธอสาธุ

สาธุๆๆๆ
                        ระวังภาพไม่ขึ้นนะครับ ไม่แน่ใลองดู 9550 ได้ระดับ 7 หรือเปล่า 9100 ได้แค่ 6.5 ครับ แต่ลองดูได้ ถ้าไม่มีภาพ เข้า SAVE MODE เข้าเป็นเปล่า แล้วลบ DRIVER ออก ลงใหม่ครับ

Comment

เรียบร้อยแล้วครับ ค่อยมาลอง

SafeMode เข้าเป็นครับผม เด๋วถ้าได้ความคืบหน้าจะมาบอกครับท่าน พี่กร

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

Thkz ครับ ผม ขอขอบคุณอีกครั้งงงง แล้วจะขอขอบคุณตลอดไป

Comment

ยังมะหายแลค เลยเหอะๆเบื่อๆ

Comment

Working...
                                X