Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้สเป็กคอมพ์เทพสูงสุด ใช้ตัดต่อ+อนิเมชั่น งบไม่อั้น..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-สำหรับ Dell 24"

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=51903

-ส่วนเรื่อง Xeon มีทั้ง Server และเครื่องที่ทำงานด้านนี้เช่น Mac Pro และก็ Workstation ทั้งของ Dell HP และอื่นๆอีกครับตามเวปเมืองนอกส่วนใหญ่จะแนะนำพวก Xeon+Quadro เป็นส่วนใหย๋ครับสำหรับผู้มีงบประมาณเพียงพอ ตัวอย่างครับ

http://www.dell.com/content/products...555&l=en&s=biz

"เท่าที่รู้นะครับ รู้สึกว่า เจ้า xeon นี่ส่วนใหญ่เค้า เอาไปทำ server ครับ
    เคยมี พี่ที่รู้จัก เค้าเซ็ตมาใช้ทำงานด้านนี้ สเป็กรวมแล้ว สองแสนนิด ๆ
    แต่ปรากฏว่า ไม่รอดครับ ผมลองไปเล่นดูไม่เวิร์คครับ
    รันสู้เครื่อง ราคา ไม่ถึงครึ่งแสนยังไม่ได้เลย
    พี่เค้าก็บ่นใหญ่ เลย ให้ร้านที่พันธ์ทิพย์เซ็ตให้
    เพราะเค้ารอผมไม่ไหว ช่วงนั้นผมไม่ค่อยว่างน่ะครับ"

-อันนี้ น่าจะมีข้อผิดพลาดนะครับต้องดู spec โดยรวมครับและก็โปรแกรมที่ใช้ทดสอบด้วย เพราะไม่รู้ว่าที่ท่านบอกรันแล้วไม่ work เนี่ยลองรันด้วยโปรแกรมอะไรอะครับ
    Last edited by NSign; 17 Jul 2007, 14:25:34.

Comment

ทุกอย่าง มีเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไปครับ

ถ้าคุณคิดว่าคิดดีแล้ว ทั้งหมดนี้ก็ป็นคำตอบที่พอแล้วที่คุณจะตัดสินใจ

อย่าลืมนะครับ ว่าไม่มีอะไรแน่นอน การกู้ข้อมูลก็เหมือนกัน มันไม่ได้เสมอไปว่าจะกู้ได้ตลอดไป

Comment

ซื้อแล้วขอดูรูปหน่อยครับ อยากเห็น

Comment

ผมว่า จขกท จัดเองใช้เองไปเลยดีกว่าคับผม ดูจากการตอบแล้ว...

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
            ผมว่า http://www.sgi.com/products/servers/...000/index.html
            กับ HP 30 นิ้ว

น่าจะ้โอเคนะ อิอิ

ปล.
            Final Fantasy ทั้ง Spirit Within กับ AC ก็ใช้เจ้านี่ Render นะ
            SGI แรงจิงๆคับ Renderเร็วเหลือเกิน *0* อิอิ ที่ทำงานเก่าผมก็ทำAnimationให้ต่างประเทศ ใช้ตัวSGIเหมือนกัน(เป็นServerเลย(เมื่อ8-9ปีที่แล้ว)มี4Cpu^^) เสียตรงที่มานแพงไปหน่อย เสียทีส่งไปสิงคโปร์บ้านเราไม่ค่อยมีอะไหล่ -*- เลยกลับมาใช้ของที่หาซื้อบ้านเราได้ง่ายแทน

เรื่องRAIDผมว่าทำRaid5ไปเลยดีก่าหรือไม่ก็ซื้อcard Raid6มาใช้ อิอิ เร็วและปลอดภัย ^^

คอมเทพ=คอมแพงๆแรงๆไม่เกี่ยงว่าจะคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปหรือไม่ หรือเป็นคอมที่แพงแรงอย่างคุ้มค่าเงิน อันนี้ผมไม่รู้คับ^^ ถ้าเป็นผมคิดว่าอันแรก อิอิ^^
            ถ้ามีตังค์อยากจะลองAlienWareดูเหมือนกันว่าแรงแค่ไหน อิอิ^^
            เห็นจัดสเปคคอมเทพ มีทีไรก็....จะเจอคำว่าไม่คุ้ม...แพงไป....ทุกที ซึ่งคำเหล่านี้ไม่น่าจะมาอยู่ในกระทู้คอมเทพ เหอๆ มาดูอย่างเดียวคอมเทพๆ
            Last edited by masaomi; 19 Jul 2007, 21:01:55.

Comment

ที่บ้านยังใช้ Petium III 667 อยู่เลย รวยกันจิงจัง อิจฉาตาร้อน

Comment

เดวเยนๆเดวผมมาจัดให้ 100kอัพ หุๆ

Comment

สงสัยจัง ว่าโปรเจคระดับไหนอ่ะครับ ราคา Canopus ยังไม่รู้เลย

งานที่่ตัดเป็นโฆษณา หรือว่าหนัง เพราะว่าความยาวไม่เท่ากัน ก็ต้องใช้ความจุของ HDD ไม่เท่ากันอีก แล้วเรื่องความเข้ากันได้ของอุปกรณ์อีกละครับ หมายถึงพวก Monitor เพื่อใช้เทียบสีจริง ความทราสจริง ฯลฯ

ผมว่าคุณต้องสโคปงานคุณมาก่อนดีกว่า กว้างเกินไปเป่าครับ
                  เท่าที่ผมทราบ การตัดต่อ คือเรื่องหนึ่ง CG ก็อีกเรื่องหนึ่ง เสียงก็อีกเรื่องหนึ่ง โปรเซสเยอะอ่ะ
                  งบประมาณก็น่าจะต้องบอกได้ด้วยนะครับ

แต่ผมบอกได้เลยว่าคอมของคุณต้องเสถียร และ เชื่อถือได้สุดๆนะ

ขอให้ได้สิ่งที่ต้องการครับ

ปล.อย่าลืม แมงมุมจอมขยันล่ะ SpyderPro

Comment

SGI ใช้ CPU Intel® Itanium นิ แรงและแพงกว่า Xeon อีก อยากได้แรงๆเอามาทำพวกนี้ก็เอาตัวนี้เลยคับ ไม่ต้องจัดให้เสียเวลา มี service ให้อีกตะหาก

Comment

เข้ามาดูของแรง

Comment

พี่หนึ่งไม่เอาซักชุดหรอเอาที่ใช้งานได้เต็มความสามารถของเงิน

Comment

Originally posted by Meandev View Post
                          เท่าที่รู้นะครับ รู้สึกว่า เจ้า xeon นี่ส่วนใหญ่เค้า เอาไปทำ server ครับ
                          เคยมี พี่ที่รู้จัก เค้าเซ็ตมาใช้ทำงานด้านนี้ สเป็กรวมแล้ว สองแสนนิด ๆ
                          แต่ปรากฏว่า ไม่รอดครับ ผมลองไปเล่นดูไม่เวิร์คครับ
                          รันสู้เครื่อง ราคา ไม่ถึงครึ่งแสนยังไม่ได้เลย
                          พี่เค้าก็บ่นใหญ่ เลย ให้ร้านที่พันธ์ทิพย์เซ็ตให้
                          เพราะเค้ารอผมไม่ไหว ช่วงนั้นผมไม่ค่อยว่างน่ะครับ

อันนี้เล่นสู่กันฟังครับ
                          อ่านะ อ่านไปอ่านมาเหมือนกับจะมาลองภูมิกันนะครับ ผมไม่มีปัญญาหรอกแต่มาอ่านก็ได้อะไรไปแยะเหมือนกัน มาสะดุดตรง rep หนึ่งบอกว่า "ดูจากการตอบแล้ว ผู้ถามก็จัดเองใช้เองเลยสิครับ" ถ้าจะมาแชร์ประสบการณ์กัน ผมว่า สมาชิกแบบผมจะได้ประโยชน์มากนะครับ ที่ผมโพสนี่ไม่ได้มีเจตนาอะไรทั้งสิ้นนะครับ แค่อยากเห็นความกลมเกลียวมากกว่าครับ

Comment

สรุป เจ้าของกระทู้ ขี้โม้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              เฮ้อๆๆๆ
                              ทำใจครับพี่ wikorn
                              Last edited by rhythm158; 24 Jul 2007, 18:12:10.

Comment

มาแอบฟัง ได้ประโยชน์ดี (ไม่ค่อยรุ้เรื่องกะเค้าเลย 55555)

เวนดันขุดมา ลืมดู วันเดือน ปี พอดีหาข้อมูลจาก google - -.

Comment

Working...
                                X