Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด Asus M4A77T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด Asus M4A77T

บอร์ด Asus M4A77T จะใส่การ์ดจอ HIS 4670/1GB IceQ/Native แล้วตอนหลัง ผมจะไปใส่เพิ่ม จะได้อีกไหมครับ ตัวนี้มันรับการ์ดจอ สูงสุดเท่าไรครับ แรมด้วยครับ มันรับสูงสุดได้เท่าไรครับ ขอบคุณน่ะครับ

ใส่ PCI-E ได้ทุกตัวครับ 5970 ยังใส่ได้เลย
    แต่ทั้งนี้ ก็ดู ซีพียูด้วยว่าใช้ซีพียูอะไรอยู่ เพื่อที่ใช้ให้เกิดประสิทธิภาพคุ้มค่าที่สุดเอาเป้นว่า
    1.มีงบเท่าไหร่
    2.ใช่ซีพียูอะไรอยู่

ส่วนแรม
    : สนับสนุน DDR3 1800(O.C.)/1600(O.C.)/1333/1066
    : สนับสนุน RAM สูงสุด 16 GB

ปล.บอร์ดที่มี PCI-E ใส่ การ์ดจอ PCI-E ได้ทุกตัว !!!

Comment

Vga ใส่อะไรก็ได้ครับ ไปดูที่ Psu ดีกว่าว่าจะพอมั้ย

Comment

งบน้อยครับ คงเอา AMD Athlon II X3 435

Comment

นี่สเปกนี้ครับ ตอนหลังคงไปเอาการ์ด แบบเดิม มาใส่เพิ่มครับ+แรม แล้วต่อไปคงหาPSU ดีๆ สักตัวครับ สเต็บนี้ เมนบอร์ด รับไหวป่ะครับ
          AMD Athlon II X3 435

Asus M4A77T

HIS 4670/1GB IceQ/Native

__2 GB. DDRIII-1333 Kingston

320 GB. Western Blue 16 MB

LG 22X GH-22LS50 B/P LightScribe

CASE+PSU=1500

Comment

เลือก 500Gb ไปเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ ที่จริงลงผิด
              500 GB. Western Black 32 MB
              สรุปว่า สเปกของผม สามารถ ใส่การ์ดจอ แบบเดียวกัน เพิ่มไปอีก1 GB ได้ใช่ไหมครับ
              ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำ น่ะครับ เฮงๆรวยๆ

Comment

Originally posted by นายไส้แห้ง View Post
                ขอบคุณครับ ที่จริงลงผิด
                500 GB. Western Black 32 MB
                สรุปว่า สเปกของผม สามารถ ใส่การ์ดจอ แบบเดียวกัน เพิ่มไปอีก1 GB ได้ใช่ไหมครับ
                ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำ น่ะครับ เฮงๆรวยๆ
                เอา Blue ก็ได้ครับ

Comment

Working...
                X