Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 3หมื่นจัดชุดให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 3หมื่นจัดชุดให้หน่อย

ตามหัวข้อเลยครับ..งบ สามหมื่นบาทจัด AMD หรือINTEL ก็ได้ (AMD ขอเป็น X2 อินเทลเป็น E6300ขึ้นไป ) ไม่รวมจอ ไม่รวมฮาร์ดิส แต่แรมไม่ควรต่ำกว่า 1Gb การ์ดจอขอเป็น 7600 จะ GTหรือ GS ก็ได้ถ้างบไม่พอ

คำถาม
    1. บอร์ด ASUS P5B ทั้งเดอลุกซ์ไม่เดอลุกซ์ มีข้อเสียอย่างไร คล๊อกดีไหม?

2. บอร์ ABIT ประกัน SAVE WAY เป็นอย่างไรบ้างในเรื่องการเคลมของ ใครเคยใช้ แรมGill ช่วยบอกที

ลอง search ชื่อผมดูครับ จะเจอ spec ราคา 30k อยู่หลายอันเลย (แบบว่าจัดไว้เยอะมาก)

Comment

งั้นช่วยตอบเรื่องAsus P5Bทั้งเดอลุกซ์กับไม่เดอลุกซ์ว่ามีข้อเสียอย่างไร

ส่วนถ้าเล่นAMDจะไม่เล่น อัลซุสล่ะ ตั้งใจจะเล่น Abit แต่เห็นว่ารับประกันของSAVE WAY แล้ว ไม่รู้ว่าประกันเจ้านี้ดีไหม?

แล้ว 7600GT กับ 7900GS ควรซื้ออะไร เพราะราคาใกล้เคียงกัน

Comment

gigabyt เลยครับ งบขนาดนี้ DS3 DS4 ไปเลยครับ

Comment

intel e6300
          ram ddr2 667 512*2
          gigabyte ds3
          spark gf7600gt
          hdd160gb seagate
          enermax ep465
          นอกนั้นดูเองนะครับประมานนี้ละครับ

Comment

ไปเจอมาครับ ถูก+แรง+จุ+คุ้มดี แต่ไม่รู้ขายไปยังเพราะแกเล่นไม่ให้เบอร์โทร

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=7468

Comment

Working...
            X