Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมแพง หรือคอมแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แหม... แต่คนที่ไปจัดคอมที่คุณวิกร แต่ละคนทั้งแพงทั้งแรงกันทั้งนั้นเลยแฮะ ^^ ( แอบแซว )

Comment

• Originally posted by KopaCaBanA View Post
      แหม... แต่คนที่ไปจัดคอมที่คุณวิกร แต่ละคนทั้งแพงทั้งแรงกันทั้งนั้นเลยแฮะ ^^ ( แอบแซว )
      ส่วนมากผมทั้งเบรค ทั้งยั้งแล้วนะครับ ^^

แต่จริงๆที่ตั้งกระทู้ แค่ต้องการให้เรา ช่วยตัวเราเอง ก่อนซื้อหยุดคิดสักนิดว่าซื้อแล้วคุ้มไหม ถ้าคิดว่าคุ้มก็ซื้อ เพราะยังมีอีกหลายคนที่ไม่มีโอกาศได้เห็นคอมพิวเตอร์ตัวจริงๆด้วยซ้ำไปครับ ไม่ได้อยากให้ต้องไปสงสารหรือต้องช่วยเหลือบุคคลในรูปภาพอะไรครับ แต่คิดว่า ส่วนนึงของบุคคลทุกท่านในรูปนั้นน่าจะช่วย เราได้ครับ

Comment

• ไม่ใช้แค่ PC มือถือก็ด้วย แต่เดี๋ยวหลายๆคนในนี้ก็ลืมภาพพวกนี้ไปเองแหละ com ใหม่ออกมาก็ซื้อใหม่ มือถือออกมาก็ซื้อใหม่ มันห้ามยาก รู้สึก sad แค่แป็บเดียวเดี๋ยวก็ลืม ตัวอย่าง ญาติผม มี iphone 4 i5 กำลังจะมาก็เตรียมจะให้น้องเพื่อซื้อ i5 อยากจะพิมพ์อีกเยอะเดี๋ยวจะเป็นหนัง drama ไป เรื่องแบบนี้พูดกันไม่มีวันจบ คนรวยจะไปห้ามเค้ายังไง?

Comment

• เพื่อนผมนั่งกดIphone4 อย่างสนุกสนาน ในขณะที่ปาก บอกว่า ไม่มีเงิน
          แต่ผมแค่ไปชวนเพื่อน ไปทานร้านหมูกระทะ4รอบ (คือรอบ1 -3 ไม่มีคนไป เลยไม่ได้ไป)
          พอชวนรอบ4 ด่าว่า ผมใช้เงินเปลือง ยิ่งจนๆอยู่ (ในมือยังกด Iphone4อยู่)
          เท่ ......
          อีกคน พอซื้อ Notebook ก็ดันเอาเสป็คน้อยๆ แล้วตัดไปลงมือถือ+ออพชั่นเสริม
          ก็เข้าใจ ว่าต้องการทั้งสองอย่างพอๆกัน ก็ต้องตัดไป
          แล้วก็มาบ่น ค่ายนี้....ช้า ..... ยี่ห้อนี้ .... อ่อน
          อ้าว กะตัดงบ25000 ให้มันเหลือ 13000 เอง จะมีตัวไหน อีกถ้าไม่ใช่ E.... หรือ B....

เห้อ = =คนเรา

Comment

• ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร

Comment

Working...
            X