Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกครั้ง แนะนำก่อนการจัดชุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดัน สมาชิกใหม่อ่านกันด้วยเด้อ

Comment

คนไทยรักกันมีอะไรก็ต้องช่วยกัน

Comment

เหนด้วยเหนด้วย

Comment

ผมน้องใหม่ครับขอฦากตัวด้วยครับ บ้านหลังนี้อบอุ่นจริงๆครับ

Comment

ตอบ

Originally posted by ป่าน View Post
            รับทราบครับ
            จำโซดาด้ายป่าว

Comment

เหล้า ด้วยใหมครับ เอิ้กๆๆๆๆ

Comment

เพิ่งเข้ามาครั้งแรกค่ะ ...อยากได้สเปคคอม งบ 17000 +- 1000 ใช้งานทั่วไปดูหนังฟังเพลง DVD-RW เล่น net เล่นเกมนิดหน่อย ( gamehouse ) ใช้งาน photoshopบ้าง จอLCD 17" หรือ 15" .....แล้วก็อยากจะปรึกษาค่ะ คือเรามีคอม ใช้งานอยู่ 2 เครื่องแต่สเปคมันไม่ค่อยดีและจอก็ไม่ใช้ LCD เราจะเอาไปขายแล้วประกอบใหม่ที่ไหนดี...เราอยู่แถวปิ่นเกล้าน่ะ......รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เราอยากได้เครื่องใหม่แล้วอ่ะ

Comment

เพิ่งไปตั้งกระทู้ไว้ค่ะ........พอดีเพิ่งอ่านเจอว่าตั้งกระทู้ให้ด้วยจะสะดวกกับการตอบมากกว่า.....รบกวนด้วยนะค่ะ

Comment

Originally posted by bell-plastic View Post
                    เพิ่งไปตั้งกระทู้ไว้ค่ะ........พอดีเพิ่งอ่านเจอว่าตั้งกระทู้ให้ด้วยจะสะดวกกับการตอบมากกว่า.....รบกวนด้วยนะค่ะ
                    ตั้งไว้ตรงใหนหว่า พอดี ไม่ได้ใช้ อินเตอร์เนท หลายวันครับ

Comment

• อยากอัพเกรทมั่งครับ งบซัก 10000 ต้นๆครับ เอาเน้นเล่นเกมส์ครับผม CPU ขอเป็น INTEL ครับ จอไม่เอา dvd-rw ไม่เอา
                      ของเดิม (ถ้าผิดก็รบกวนด้วยนะครับ ผมเองก็จำไม่ค่อยได้)

CPU INTEL P4 2.8G/533
                      RAM KINGSTON DDR 256*4/333
                      MAIN ASUS P4P-800VM
                      GPU WINFAST A7600-GS TDH 256
                      HDD SEAGATE IDE 200G*1 40G*1
                      PSU 700W

ตามนี้ล่ะครับ ถ้าจะจำผิดก็พวกบัสครับผม ตอนนี้เล่น CRYSIS ต้องปรับ low ทุกอย่าง
                      ถึงจะเล่นแบบลื่นใหลได้ COD4 ปรับกลางๆก็พอไปใหวครับ ยังไม่ OC ตัว GPU
                      Last edited by ksurachai; 7 Dec 2007, 13:19:58.

Comment

• CPU intel P4 2.8G/533 ขาย 1000
                        RAM KINGSTON DDR 256*4/333 ขาย 1200
                        MAIN ASUS P4P-800VM ขาย 800
                        GPU WINFAST A7600-GS TDH 256 ขาย 1800
                        ขาย DVDRW ตัวเดิมทิ้ง 500

5300 + 10000 ต้นๆ = 17300 เหมาๆไปเลย

X2 4000+ 2500
                        ASROCK ALIVENF6-VSTA 1800
                        RAM ROX 667 1Gx2 1600
                        Galaxcy 8800GT 9400
                        DVDRW SATA 1200

คิดว่า PSU เดิม ใช้ได้ครับ ทีนี้ก็ โครตแรงครับ

ทีหลังตั้งกระทู้ใหม่เลยก็ได้ครับ

Comment

• ขอบคุณมากๆเลยครับ คุณวิกร เดี๋ยวยังไงผมจะหาเพิ่มซัก 3000 เพราะผมถนัดเมน ASUS น่ะครับ

แต่โอ้โห น่าเสียดายเจ้าการ์ดจอผมจริงๆ ซื้อมา 5400 แน่ะ ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องว่า AGP กะลังตก

แล้ว เพิ่งซื้อมาเมื่อต้นปีนี่เองครับ

Comment

• งั้น ก็ขายมันสัก 2500 ก็ได้ครับ แล้วแต่จะขาย มือ2 ครับ พอใจก็ ซื้อขาย

Comment

• ช่วยดูให้หน่อยคับ ขอบคุนคับ^^

มีงบ 25000 อ่ะคับ เอาจอlcdด้วยอ่ะคับ - -'' สนใจAMDครับเหนราคาถูกดี เน้นเล่นเกมครับอยากได้การ์ดจอสูงๆ
                              ช่วยบอกราคาแต่ละชิ้นด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ ^o^

Comment

• ตั้งกระทู้ใหม่ มาเลยครับผม

Comment

Working...
                                X