Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 90,000 ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Talent`aOn View Post
    อ่าว พี่ wikorn แถวบ้านผมเลย ผมอยู่หมู่บ้านเสรีอ่อนนุช กับ พัฒนาการ 72 ครับ อิอิ ตอนนี้เรียนอยู่เตรียมพัฒครับ อิอิ
    มาซีคอน เมื่อไรแวะมาหาได้นะครับ ร้านเครื่องเสียงรถยนต์ตรงข้ามซีคอน มีร้านเดียว

จะได้เลี้ยงข้าวผมด้วย อิอิ

Comment

ซะงั้น -*-

Comment

ซะงั้นเลย ซื้อที่ไหนครับ จะได้เเนะนำถูก

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          มาซีคอน เมื่อไรแวะมาหาได้นะครับ ร้านเครื่องเสียงรถยนต์ตรงข้ามซีคอน มีร้านเดียว

จะได้เลี้ยงข้าวผมด้วย อิอิ

ว่างๆ...แวะไปซีคอน..พบท่าน wikorn เมื่อก่อนผมเคยไปกินร้าน คาเฟ่ชิโน หรือไงจำไม่ได้ แต่เดี๋ยวนี้ปิดไปแล้ว ราดหน้าอร่อยมาก.... ร้านที่อยู่ติดกับร้านเจียงลูกชิ้นปลา...

Comment

ถ้าเราซื้อของที่ร้านเขาทั้งชุด ร้านเขาจะประกอบให้ฟรีแล้วก็ลงวินโดวส์ให้ด้วยอ่ะครับ แต่ว่าส่วนใหญ่เขาจะลง Windows XP ให้นะครับ แต่เขาจะลงแบบ ghost ให้ซึ่งผมคิดว่าไม่เสถียรนะ สู้ setup จากแผ่น Windows เลยไม่ได้ ส่วนโปรแกรมพื้นฐานที่ควรจะมีก็อย่างเช่น Nero Burning Rom ใช้ write แผ่น, Microsoft Office ใช้พิมพ์งาน, Winrar , Winzip, Acd See ใช้ดูรูป, Photoshop, Adobe Acrobat Reader ใช้ดูไฟล์ PDF, Cyberlink Power DVD ไว้ดูภาพยนตร์ ครับ ที่จริงยังมีอีกเยอะเลย แต่ต้องดูด้วยว่าเราใช้ทำอะไรมั่ง

Comment

Originally posted by AloneFox View Post
              ถ้าเราซื้อของที่ร้านเขาทั้งชุด ร้านเขาจะประกอบให้ฟรีแล้วก็ลงวินโดวส์ให้ด้วยอ่ะครับ แต่ว่าส่วนใหญ่เขาจะลง Windows XP ให้นะครับ แต่เขาจะลงแบบ ghost ให้ซึ่งผมคิดว่าไม่เสถียรนะ สู้ setup จากแผ่น Windows เลยไม่ได้ ส่วนโปรแกรมพื้นฐานที่ควรจะมีก็อย่างเช่น Nero Burning Rom ใช้ write แผ่น, Microsoft Office ใช้พิมพ์งาน, Winrar , Winzip, Acd See ใช้ดูรูป, Photoshop, Adobe Acrobat Reader ใช้ดูไฟล์ PDF, Cyberlink Power DVD ไว้ดูภาพยนตร์ ครับ ที่จริงยังมีอีกเยอะเลย แต่ต้องดูด้วยว่าเราใช้ทำอะไรมั่ง

ขอบคุณมากๆครับ ท่าน AloneFox จดไว้แล้วครับ ตั้งใจว่า วันอาทิตย์นี้จะแวะไปพันธ์ทิพย์เช็คราคาหน่อยครับ... เพิ่มเติมนิดนึงครับ.. ผมเอาไปใช้...งานด้าน ตกแต่งภาพจากกล้องครับ และอยากเอาไว้ดูหนัง DVD หรือ อนาคตว่าจะซื้อ HD-DVD ด้วย ครับ ใช้เก็บงานเอกสารสำคัญ ใช้งานด้าน Internet และ นึกแปลบนึงครับ.....

ตอนนี้ Vista น่าลงหรือยังครับ
              แล้วลงแบบ ghost คืออะไรครับ
              ส่วนแผ่น windows ที่เราจะเอามาลงเองหาแผ่นผีได้เลย..แบบนี้หรือเปล่า
              Last edited by yoda; 18 May 2007, 21:15:00.

Comment

ตอนนี้ Vista น่าลงหรือยังครับ ยังไม่น่าลงครับ ตัวโปรแกรมดีครย แต่โปรแกรมอื่นที่จะเอาไปลงบนระบบปฎิบัติการนี้ยังไม่พร้อมครับ

แล้วลงแบบ ghost คืออะไรครับ เหมือนการลอกข้อมูลจาก HDD ที่เตรียมไว้ เอามาแปะลงบน HDD ที่เราซื้อแล้วลงไดร์เวอร์ต่างๆเข้าไป ประหยัดเวลาสำหรับผู้ขายครับ แค่ไม่อยเวิร์คสำหรับคนใช้ครับ

ส่วนแผ่น windows ที่เราจะเอามาลงเองหาแผ่นผีได้เลย..แบบนี้หรือเปล่า ถูกต้องนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ตอนนี้ Vista น่าลงหรือยังครับ ยังไม่น่าลงครับ ตัวโปรแกรมดีครย แต่โปรแกรมอื่นที่จะเอาไปลงบนระบบปฎิบัติการนี้ยังไม่พร้อมครับ

แล้วลงแบบ ghost คืออะไรครับ เหมือนการลอกข้อมูลจาก HDD ที่เตรียมไว้ เอามาแปะลงบน HDD ที่เราซื้อแล้วลงไดร์เวอร์ต่างๆเข้าไป ประหยัดเวลาสำหรับผู้ขายครับ แค่ไม่อยเวิร์คสำหรับคนใช้ครับ

ส่วนแผ่น windows ที่เราจะเอามาลงเองหาแผ่นผีได้เลย..แบบนี้หรือเปล่า ถูกต้องนะครับ
                  WOW ..................... กระจ่างเลยครับ

Thank you หลายๆ

Last edited by yoda; 18 May 2007, 21:53:31.

Comment

ผมใช้งบราวๆแสนนึง ตุลาคมปีที่แล้ว
                    ซื้ออุปกรณ์ตามนี้ จำเป็นต้องอัพเกรดแรมเพิ่มอีก 2 GB และ HDD SATA II 250 GB x 3
                    เอามาทำเป็น Raid 5 แต่ยังขาดแคลนทุนทรัพย์
                    และอยากซื้อ Laser Color Printer เอาไว้พิมพ์งาน Presentation ยามเร่งด่วนจากที่บ้าน
                    ผมใช้ทำงานเอกสาร ท่องเว็ปหาข้อมูลและดู TV DVD เป็นส่วนใหญ่
                    รออยู่ว่าเมื่อไหร่จะมีหนัง HD มาให้ดู ตอนนี้ได้แต่ดูหนังตัวอย่าง HighDef ไปพลางๆ
                    หากจะตัดงบจอ LCD TV สามหมื่น ไปซื้อจอ LCD 22" - 24" เพื่อทำงานกราฟิกที่ใช้ความละเอียดสูง งบที่ตั้งไว้ก็เพียงพอ แต่ถ้าทำเป็น Home Theater ผมว่าควรพิจารณาซื้อแยกต่างหาก
                    ลำโพงดิจิตอลคุณภาพดีๆ มันก็ปาเข้าไปหลักหมื่นแล้ว

Comment

โพสต์รูปพลาดไปหน่อย ขอลองใหม่อีกที่

รายละเอียดของเครื่อง

ภาพปลากรอบเครื่องที่บ้าน ติดตั้งใช้งานอยู่ในปัจจุบัน

Comment

90000 ยังไงก้อใช้ไม่ถึง ความต้องการของท่านหรอก

Comment

90000 เอาไว้ แรง -*-

Comment

วันอาทิตย์....ได้ฤกษ์งามยามดี...ไปหา...สอยคอม ...พันธ์ทิพย์....แล้วครับท่าน

Comment

Originally posted by Foralive View Post
                              90000 เอาไว้ แรง -*-
                              ยินดีกับท่านด้วย..เช่นกัน.....
                              Last edited by yoda; 21 May 2007, 06:27:18.

Comment

ใครอยากได้หนัง HD ผมแนะนำ
                                http://www.thaidvd.net/forum/upload/...&f=37&t=146509

Comment

Working...
                                X