Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูกันอีกชุด 15000 โดยประมาณกับ E6300 ( ครั้งแรกเหมือนกัน อิอิ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่รู้ว่า E6500K จะเข้ามาเมื่อไหร่ (ระหัส k ไม่ล๊อกตัวคูณ เห็นว่าจะมาเป็นคู่แข่งของ BE)

เลยเอามาให้ดูกัน (ถ้ามีโอกาส ท่านวิกร น่าจะเอามาราก..โชว์นะครับ)

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=634202

Comment

Originally posted by kochsoontorn View Post
      ไม่รู้ว่า E6500K จะเข้ามาเมื่อไหร่ (ระหัส k ไม่ล๊อกตัวคูณ เห็นว่าจะมาเป็นคู่แข่งของ BE)

เลยเอามาให้ดูกัน (ถ้ามีโอกาส ท่านวิกร น่าจะเอามาราก..โชว์นะครับ)

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=634202
      ก็หวังอยู่ครับไม่รู้จะมีบุญเปล่าครับ อิอิ แต่ที่เอามาให้ดู 5.0คงไม่ได้เห็นแน่ครับ เพราะมันคงได้แค่ Z ใช้จริงคงไม่ได้ครับ
      แต่ผมชอบลากบัสซิครับ สำหรับ INTEL ไม่ชอบเล่นตัวคูณเท่าไร มันไม่ค่อยลื่นเหมือนบัสสูงๆนะผมว่า

Comment

เสียดายครับ P31 มันรันแถวๆ 500 ไม่ไหว ถ้าบัส 500 สะเด่ากว่านี้เยอะครับ

แต่ว่า แค่นี้ก็แรงเหลือกินเหลือใช้อยู่แล้ว สบายๆ

Comment

ตาหยี ของเจ้า savara เป็นไงบ้างหนึ่ง

เครื่องเสียง เน่าได้ใจมะ

ฮี่ๆๆๆๆ

Comment

นบกวนถามนิดครับ ถ้า vga เปลี่ยนเป็น 4850 ต้องเปลี่ยน power ไหมครับ

Comment

แรงได้ใจเลยครับ

Comment

ควรเปลี่ยนครับ
                RAIDMAX 530 1500 เป็นอย่างน้อยครับ จะให้ดี TT 470W ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ควรเปลี่ยนครับ
                  RAIDMAX 530 1500 เป็นอย่างน้อยครับ จะให้ดี TT 470W ครับ
                  ขอบคุณครับ พี่วิกร

Comment

โอ้ แรงดีจริง ๆ

ซิ้งเดิมซะด้วย คริ ๆ

Comment

PCI Express auto มันไม่เปนไรหรอครับ
                      อยากลากไปบัส 400 แต่ต้องเพิ่ม PCI ไป 118 ด้วย กลัวพังครับ

Comment

รบกวนพี่วิกรหน่อยนะครับ ว่าเลือกอย่างไหนดีกว่ากันถ้าผมจะเปลี่ยน CPU และ VGA จากที่พี่วิกรจัดไว้อะครับ

ระหว่าง

1. CPU : E7500 , VGA : HIS 4670 กับ 2. CPU : E6300 , VGA : HIS 4850

Comment

Originally posted by JamesBank007 View Post
                          PCI Express auto มันไม่เปนไรหรอครับ
                          อยากลากไปบัส 400 แต่ต้องเพิ่ม PCI ไป 118 ด้วย กลัวพังครับ
                          AUTO เป็นวิธีแก้อาการความจำเลื่อมที่ได้ผมครับ ลดคัวคูณ ผมเล่น บัส 400 ก็ตั้ง AUTO ครับ ไม่มีปัญหา ก็ให้ดูแล้วครับว่าผ่านทุกเทส
                          Originally posted by Fahz View Post
                          รบกวนพี่วิกรหน่อยนะครับ ว่าเลือกอย่างไหนดีกว่ากันถ้าผมจะเปลี่ยน CPU และ VGA จากที่พี่วิกรจัดไว้อะครับ

ระหว่าง

1. CPU : E7500 , VGA : HIS 4670 กับ 2. CPU : E6300 , VGA : HIS 4850
                          E6300 + 4850 ครับ

ถ้าท่านได้ลอง E6300 จริงๆเทียบกับ E7400 ระดับ 3.8-4.0G ด้วยกันท่านจะรุ้ว่า มันแรงเท่ากันเลยครับ อย่างลืมนะครับ E6300 ระบบบัสในตัวเป้น 266 เหมือน E7400 นะครับ ไม่ใช้ บัส 200 อย่างพวก E5200 ถึงจะใช้ชื่อ DUO CORE เหมือนพวก E5200 แต่ โครงสร้างการรับส่งข้อมูลในตัว เร็วเท่ากับ E7400 ที่เขียน CORE 2 DUO นะครับ

Comment

ท่าน วิกร ครับ

ตอบกระทู้นี้ที่ครับ >>>>> http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=540033

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              แบบ ดึกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยนะ ขอลากเล่นหน่อย ครั้งแรกเหมือนกันกับ E6300
                              Show ผลการลากด้วยนะครับ อยากดูๆ...
                              Attached Files

Comment

ตอบให้แล้ว

Comment

Working...
                                X