Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คนี้ใช้เปิดร้านเกมส์&เน็ตได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พวก DVD ที่เอาไว้ใช้ติดตั้ง Windows กับเกม มีแค่ 2 ตัวก็พอ (สำรองอันนึง)

ลงไว้ที่ตัวหลัก 1 ตัว แล้ว Ghost HDD เอา

พอใช้เสร็จก็ถอดเก็บ ^^

จะให้ดีก็ซื้อ HDD ไว้อีก 1 ตัว ใช้เป็น Master สำหรับ Ghost

พอจะลงเกมใหม่ๆ ก็ลงที่ตัว Master แล้วกระจายลงเครื่องอื่นๆได้เลย

Comment

แรมเอาของ คอร์แซไม่คุ้มกว่าเหรอครับ ขายเป็นคู่ 3000กว่า ถูกกว่า kingston อีก การ์ดจอ 7300GT ของกิกาไบต์จิครับ ซิ้งแบบ ฮีตไปป์ด้วย เล่น 3200+ Am2 บอร์ด Asrock ก็พอครับ

Comment

โจ้ลองคำนวณดูสิ่ ว่าถ้าซื้อ 10-20 เครื่อง งบมันจะเพิ่มขึ้นขนาดไหน

ปล.
        แรม Corsair ตัวไหนอ่ะ คู่ละ 3000

โจ้ลองเชคราคาแรมปัจจุบันรึยัง
        Last edited by พีคุง; 8 Oct 2006, 00:24:53.

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
          เดือนหน้า GE จะเปิด Open Beta

รับรอง ว่าคนต้องแห่มาเล่นแน่ๆ การ์ดจอต่ำกว่า 7300GT เอาไม่อยู่แน่ครับ

เคยเล่น SV ของญี่ปุ่นการดจอผม X550 ก็ไหวนะครับ

Comment

ว่าจะวาง 10 เครื่อง ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
              โจ้ลองคำนวณดูสิ่ ว่าถ้าซื้อ 10-20 เครื่อง งบมันจะเพิ่มขึ้นขนาดไหน

ปล.
              แรม Corsair ตัวไหนอ่ะ คู่ละ 3000

โจ้ลองเชคราคาแรมปัจจุบันรึยัง
              ยังไม้ได้เช็คครับ

Comment

หึหึ ลองเชคสิ่ แล้วจะพบความสยดสยอง

Comment

แรมแพงsudช่วงนี้

Comment

Working...
                  X