Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเป็คคอม สำหรับ นศ. สถาปัตย์ งบ30000-33000 เน้นงาน3Dหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หุหุ สนใจ AMd ป่าวครับ อิอิ

Comment

เหอๆ ถาปัตรังสิตปีไหนไม่รู้

แต่ผมปี 4 จริงๆ ตามProcess ที่เราเรียนๆกันเดือนแรกยังแทบไม่ได้เรนเดอร์เลยน่ะ

ยังอยู่ช่วงงานกลุ่ม รอๆตอนเริ่มงานเดี่ยวค่อยซื้อยังทัน รอ 4770 ด้วยล่ะ

ตกลงปีไรหรอครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ซื้อ AMD เมื่อไรผมประกอบให้ไปส่งให้ถึงที่เลยครับ
        เพราะอะไร ครับพี่วิกร.. อินเทล ไม่ประกอบ หรือ ไม่ส่ง..ครับ... ทำไม ? ? g]

Comment

Originally posted by 0VERCL0CK Z0NE View Post
          เพราะอะไร ครับพี่วิกร.. อินเทล ไม่ประกอบ หรือ ไม่ส่ง..ครับ... ทำไม ? ? g]
          อยากรู้ด้วยอีกคน

Comment

i love amd
            ความสุข เล็กๆของคนรัก amd อิอิ

เอิ้กๆๆ

Comment

5555

AMD Club มาแล้ว

อิอิ

Comment

Originally posted by artoxy View Post
                เหอๆ ถาปัตรังสิตปีไหนไม่รู้

แต่ผมปี 4 จริงๆ ตามProcess ที่เราเรียนๆกันเดือนแรกยังแทบไม่ได้เรนเดอร์เลยน่ะ

ยังอยู่ช่วงงานกลุ่ม รอๆตอนเริ่มงานเดี่ยวค่อยซื้อยังทัน รอ 4770 ด้วยล่ะ

ตกลงปีไรหรอครับ
                ขอตอบแทน จขกท. นะครับ ขึ้นปี 3 ครับ พอดีเพื่อนกัน
                ผมว่าตอนเรียนปี 2อาจารเริ่มให้เรนเดอเป็นอนิเมชั่นอ่า เรนเดอทีนานมาก ไม่ไหวๆเครื่องเก่าจะร้อง
                ถ้าเป็นภาพนิ่งเหมือนเมื่อก่อนก็พอไหวนะ แต่ถ้าอนิเมชั่น มันชวนปวดหัวกว่าจะเส็ดพอเส็ดถ้าไม่สวยก็อยากทำใหม่ แต่คงทำไม่ได้ เพราะไม่ทันแล้ว แต่ถ้าเกิดได้คอมดีขึ้นมาหน่อย จะได้ทำแบบมีความสุขหน่อย แต่พูดไปแล้วคนเก่งๆ เขาก็ใช้คอมทั่วไปก็สวย ไม่รู้ว่าใช้คอมแพงๆฟุ่มเฟือยไปหรือป่าว แต่เพื่อการศึกษา ผมว่าคุ้มนะ ( ผลพลอยได้ก็คือเล่นเกมส์บ้างแต่ไม่ได้มีเวลาเล่นมากหรอก สุดๆก็ด็อทเอไม่กินเสป็คคอมเลย -*- )

Comment

Originally posted by Benickbm View Post
                  ขอตอบแทน จขกท. นะครับ ขึ้นปี 3 ครับ พอดีเพื่อนกัน
                  ผมว่าตอนเรียนปี 2อาจารเริ่มให้เรนเดอเป็นอนิเมชั่นอ่า เรนเดอทีนานมาก ไม่ไหวๆเครื่องเก่าจะร้อง
                  ถ้าเป็นภาพนิ่งเหมือนเมื่อก่อนก็พอไหวนะ แต่ถ้าอนิเมชั่น มันชวนปวดหัวกว่าจะเส็ดพอเส็ดถ้าไม่สวยก็อยากทำใหม่ แต่คงทำไม่ได้ เพราะไม่ทันแล้ว แต่ถ้าเกิดได้คอมดีขึ้นมาหน่อย จะได้ทำแบบมีความสุขหน่อย แต่พูดไปแล้วคนเก่งๆ เขาก็ใช้คอมทั่วไปก็สวย ไม่รู้ว่าใช้คอมแพงๆฟุ่มเฟือยไปหรือป่าว แต่เพื่อการศึกษา ผมว่าคุ้มนะ ( ผลพลอยได้ก็คือเล่นเกมส์บ้างแต่ไม่ได้มีเวลาเล่นมากหรอก สุดๆก็ด็อทเอไม่กินเสป็คคอมเลย -*- )

คือน้องครับพี่อ่ะ อยากให้นอกอ่านคอมเม้นพี่ดีๆก่อน
                  พี่ไม่ได้บอกว่าคอมเครื่องเก่าก็พอใช้ได้
                  แต่พี่ต้องการบอกแค่ว่า "ซื้อเมื่อต้องใช้"
                  น้องรีบซื้อตอนนี้เปิดเทอมไปซักเดือนนึงยังทัน

เราก็ยังต้องมานั่งทำโปรแกรมของพื้นที่Site ต่อมาเอาอิมเมจส่ง วางคอนเซป
                  ตรวจแบบ ทำแปลน กว่าน้องจะต้องใช้การเรนเดอระดับสูงจริงๆก็กลางเทอม

โดยเฉพาะ animation น้องทำตอนส่ง Jury ก็ยังทัน แต่หลักๆก็ใช้ตอน Exivition

พี่ก็ไม่ได้ทำ3Dเทพมากหรอกครับ พี่ขึ้นปี 4 ว่าจะซื้อใหม่อยู่เช่นกัน

สาเหตุที่จะซื้อใหม่เพราะอยากเล่น GTA4 แบบลื่นๆ จริงๆคณะเรามีเวลาเล่นเกมเยอะมากๆตอนก่อนเข้าดีไซด์เลยล่ะครับ

คอมเก่าก็พอเรนเดอภาพนิ่งได้ แต่animation พี่ใช้คอมสามเครื่องเรนเดอเอา

เพื่อนพี่มีบทเรียนแล้ว เทคโนโลยีมันพัฒนาตลอดล่ะครับ ซื้อปุปก็ตกลรุ่นปัป อันนี้เป็นความเห็นแบบพี่แนะนำน้องเฉยๆน่ะครับ
                  Last edited by artoxy; 19 May 2009, 14:27:09.

Comment

เอานี่ไป ครับ

AMD PhenomII X4 955____________10000.

M/B GIGABYTE MA790XT-UD4P_____4890.-

RAM 4Gb (2048/1333 OCZ 3G13332GK*2)___3100.-

HDD 1000Gb(500*2 Raid0)________________4000.-

VGA SAPPHIRE HD4770 512 DDR5___________3500.-

DVD __________________________________800.-

SOUNDCARD Creative X-FI Music__________2500.-

PSU I Cute 650WATT___________________2400.-

____________________________________________31190.-

แค่นี้ก็แรงโคตรแล้ว มีตังเหลือไปซื้อ 4770 อีกตัวมาครอสไฟร์ หรือลำโพง5.1ดีๆสักชุด แจ่มจรัส

CASE________________________________1000.-

Comment

เ บนซ์ เอ าไ งมึ ง ค่อ ย ซื้อ ป่ ะ

5 5

Comment

สนใจคอมมือสองของวิดวะมั้ยคับ ยกไปให้ถึงหอเลย

แล้วจาร้องว่า THE BEST !!!!!! หุหุ

Comment

เสป็คตามลายเซ็นต์ คอมเด็กถาปัดธรรมศาสตร์ อิอิ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                            เสป็คตามลายเซ็นต์ คอมเด็กถาปัดธรรมศาสตร์ อิอิ
                            Q9650 หาไม่ได้แล้วลุง

Comment

Working...
                            X