Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามซ้ำซาก แต่ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามซ้ำซาก แต่ช่วยดูหน่อยครับ

ผมมีงบประมาณ 26000 แต่ความต้องการสูงอ่ะครับ
    จะเป็นไปได้มะครับ

Intel Core2 Duo E6300
    P5B DELUX
    Graphic Card มีข้อสงสัยว่าอันไหนจะดีกว่าอ่ะครับระหว่าง
    EN7600GS TOP SILENT/HTD/512MB DDR2
    กะ EN7600GT SILENT/2DHT/256MB DDR3
    RAM คง 512/667 KINGTON (แต่ใจอยากได้ซัก 1G )
    นอกนั้นรบกวนจัดให้หน่อยครับ รวมจอด้วย
    คงเกินงบ แต่ลองจัดให้หน่อยนะครับ

26000 นี่มือ 2 ยังไม่ได้เลยคับ

Comment

ถ้าสเป็คประมาณนี้ตกประมาณเท่าไรอ่ะครับ
      (ผมช่างเขลาซะเหลือเกิน)

Comment

เฉพาะเจ้าเมนบอร์ด ก็เกือบหมื่นแย้วว
        รวมคงประมาณ 35000+

Comment

เดชะบุญ !!!

งั้นผมควรลดอะไรบ้างครับ

ถามนิครับเรื่องของ การ์ดจอ DDR2 กะ DDR3 ต่างกันมากมั้ยครับ

แนะนำหน่อยครับ

Comment

ผมว่าใช้ DS3 หรือ P5B ก้อได้มั้งคับ แล้วอัพแรมเป็น 1GB แล้วกาดจอตามศรัทธา

Comment

P5B DELUX กับ P5B ต่างกันตรงไหนครับ

Comment

www.thanni.com
                เอาราคาไปดูก่อน แล้ระบุว่าจะซื้อเครื่องไปทำอะไร เดียวจัดให้

Comment

จากที่ดูราคาแล้ว.. 30000 up เฮ้อ..

ผมไว้เล่นเกมส์ โหลด อยากให้ไหลลื่นอ่ะครับ

Comment

แรงเต็ม 26000 ครับ

AMD ATHLON 3200+ 3000
                    ASROCK AM2NF6-VSTA 2200
                    RAM ROX667 512x2 2700
                    HDD 80Gx2 RAID 0 3600
                    PCI-E 7900GS 6900
                    CASE 1000
                    PSU ENERMAX 460W 2500
                    CRT 17 SAMSUNG 3200

25100 ครบครับ ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องจอแก้ว แรงแน่ครับ 79+raid 0 แรงกว่า C2D ในงบเท่ากัน รับประกัน

Comment

คือจากประสบการณ์เพื่อนอ่ะครับ
                      AMD มันระเบิดเพราะความร้อนอ่ะครับ (เพื่อนผมมันบอกอ่ะครับ)
                      ก้อเลยอยากได้ Intel อ่ะ (ถ้าผมเรื่องมากต้องขอโทษด้วยครับ)
                      แต่ก้อจะเก็บความคิดเห็นของ wikorn ไว้คิดครับ

แล้วทำไมต้อง HDD 80Gx2 ทำไมไม่ตัวเดียวเลยล่ะครับ (เขลา อยากรู้อ่ะครับ)
                      แล้วทำไมถึงเลือก RAM ROX667 512x2 อ่ะครับ
                      RAID 0 บอกอะไรอ่ะครับ
                      ที่ถามไม่ได้กวนนะครับ อยากรู้เป็นวิทยาทานอ่ะครับ
                      Last edited by linpoza; 12 Mar 2007, 19:27:11.

Comment

เพื่อนคนใหว ซื้ออะไร มีเบอร์โทรปะ

Comment

มันคงหมดยุค CPU ระเบิดไปแล้วครับ ถ้าไม่ไประเบิดมันทิ้งเองอ่ะ ไม่งั้นเค้าคงขายไม่ได้หรอก

Comment

หมดยุคนั้นไปแล้วครับ ที่ AMD ระเบิดอะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ
                              (ขอโทษด้วย ถ้าผมเขลา)

Comment

Working...
                              X