Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำชี้แนะซื้อการ์ดจอใหม่ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำชี้แนะซื้อการ์ดจอใหม่ค่ะ

สเปคคอม ณ ปัจจุบันตามนี้ค่ะ
    • Mainboard - ASROCK B760M PG LIGHTNING (DDR5)
    • CPU - I5-12400F
    • RAM - DDR5 32GB
    • PSU - 750w
    • การ์ดจอ - GTX 750 TI ---- อยากเปลี่ยนอันนี้ค่ะ
    ในใจอยากซื้อ 3060 ti หรือไม่ก็ 4060 ti ค่ะ (แต่เท่าที่หาดูตามแอปต่าง ๆ เหมือน 4060 ti จะหาง่ายกว่า)
    คอมใช้ทำงาน (งานทั่วไปไม่ใช่งานกราฟิกค่ะ) +เล่นเกมด้วยค่ะ
    อยากขอคำชี้แนะทุกท่านว่าควรซื้อตัวไหนดีคะ แล้ว CPU จะไหวไหมคะ
    มีคนบอกว่าถ้าจะใช้ 4060 ti ควรเปลี่ยน cpu ไป amd 7600x จริงไหมคะ?

งบตั้งไว้ไม่เกิน 20,000 ค่ะ (ได้ไม่เกิน 15k ยิ่งดีค่ะ)

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

อยู่ที่เกมที่จะเล่น ว่าเน้นกราฟฟิคแค่ไหน เฟรมเยอะ ๆ ไหม ถ้าเป็นเกมเน้นสมจริง ซื้อการ์ดจอตามงบได้เลย 4070 ยิ่งดี
    ซื้อผ่านแอป ช่วงโปร ได้ส่วนลดหรือได้เหรียญ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน cpu

หรือถ้าเป็นเกมที่ไม่ได้ต้องการ gpu แรง ปรับกราฟฟิกไม่สูง ก็เล่น 4060 ก็ได้ แค่หมื่นเดียว ประหยัดเป็นหมื่น

Comment

Comment

ขอบคุณมากค่ะ

Comment

spec. จอ?
          เล่นเกมอะไร?

Comment

Working...
          X