Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนปรึกษา สเปคคอมในการทำงานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนปรึกษา สเปคคอมในการทำงานครับ

พอดีผมมี MB 1151 ASUS H110M-E/M.2 อยู่ อยากทราบว่า ถ้าผมซื้อ cpu เจน 7 มาใส่จะใส่ใช้งานได้ลเยมั้ยครับ หรือต้องอัพไบออสก่อน
    - รบกวนถามเพิ่มอีกนิด cpu i3 6100 กับ i3 7100 (ใช้แบบออนบอดมันเพียงพอต่อการใช้งานพวก ประชุม google meet มั้ยคับ)
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

บางรุ่นมันมีบอกที่ฉลากข้างกล่อง บางรุ่นอาจจะต้องส่องฉลากบนบอร์ด

google meet ถ้าดูตามสเปคที่แนะนำ i3 gen6/7 ก็เพียงพอ แต่ถ้ามีการปรับเป็น HD video หรือเปิดหลาย tab หน้าเวบแนะนำเป็น i5 gen6 ขึ้นไป

ราคา i5 มือสองไม่ได้แพงอะไร เพิ่มจาก i3 แค่หลักร้อย

Comment

Working...
    X