Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ จะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ จะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ แนะนำหน่อยครับ

Ryzen 5 1600
    A320M-HDV R4.0
    RAM 16 GB
    SUPER FLOWER MEGA 700W 80 PLUS WHITE

อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ ปัจจุบันใช้ GTX 1050 Ti มีการ์ดจอรุ่นไหนแนะนำมั้ยครับ ที่คอมรับไหว

จะเอาไปเล่นเกมส์ครับ ไม่เน้นปรับสุดเท่าไหร่ เล่นเท่าที่ไหว ปัจจุบันเกมส์ PC ใหม่ๆ เริ่มไม่ไหวแล้ว มือ 2 ก็ได้ครับ 3-5 พัน ได้อยู่

พอดีไม่รู้เรื่องนี้เท่าไหร่ กลัวไฟไม่พอบ้าง ซื้อละใส่ไม่ได้บ้าง แนะนำทีครับ

1660s ก็พอ แล้วค่อยเกบตังซื้อ cpu ที่ดีกว่านี้ที่ใช้กับบอร์ดเดิมได้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X