Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่องสเปคคอมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเรื่องสเปคคอมครับ

ตอนนี้ผมใช้ r7 2700x ถ้าเปลี่ยนไปใช้ I7 10700 nonK มันเห็นผลมากมั้ยครับ เรื่องเล่นเกม
    (การ์ดจอที่ใช้ 3080ti)

I7 10700 nonK ตัวนี้แรงประมาณตัวไหนของ ryzen หรอคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ส่วนใหญ่ก็เห็นผลแหล่ะ แล้วแต่เกมแล้วแต่การตั้งค่า
    แต่เล่น intel gen ใหม่ ๆ เถอะครับ i5 gen ใหม่เล่นเกมได้ดีกว่า i7 gen เก่าเสียอีก
    ไม่ก็ลองไล่ดูผลเทสของ amd ตัวใหม่ ๆ ก็เล่นเกมได้ดีพอกัน

Comment

ทำไม ไม่ซื้อ Ryzen 7 5800x หรือ 5800x3d ล่ะครับ
      ราคาพอๆกัน ไม่ต้องซื้อ เมนบอร์ดใหม่ด้วย

ถ้าได้ 5800x3d เห็นพลชัดเจนมาก

Comment

Working...
      X