Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูสเปคเล่นเกมส์ งาน VR ผ่านแว่น PICO ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูสเปคเล่นเกมส์ งาน VR ผ่านแว่น PICO ให้หน่อยครับ

​ขอความเห็นในการเลือก Notebook งาน VR 4 รุ่นนี้คับ

รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยเลือก notebook 4รุ่นนี้ที่งบประมานไม่เกิน 4หมื่นบาท

เพื่อใช้งาน PCVR กับแว่น PICO ให้หน่อยครับ

สเปค ของเกมส์นั้น อยู่ในกรอบสีขาว ซึ่ง การดจอ (เดาว่าน่าจะเปนของฝั่ง PC ) ซึ่งมีตัวเลข รุ่นไม่ตรงกับทาง NOTEBOOK

GTX 1080ti, 2080ti, RTX 3070, 3080 or better

ก็เลยไม่มั่นใจ ว่าจะใช้งานได้ดีไหม

ฝากเพื่อนช่วยตัดสินใจให้หน่อยครับว่าจะเลือกตัวไหนดี ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมเรื่องงานเคลม ผมเคยเคลม HP Notebook เค้ามาซ่อมให้ด่วนได้ภายใน1-2วันหลังแจ้ง ไม่ทราบว่ายี่ห้ออื่นๆ
    เช่น Lenovo / Asus / Dell เค้ามาเร็วแบบ HP ไหมครับ

สุดท้าย ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

สเปค ในกรอบสีขาว ที่เกมส์ขอ

สเปค Note book ที่เลือกใช้ มาเล่นกับเกมส์
    ผ่านแว่น VR PICO PCVR

A
    Ryzen 7 7840HS + RTX 4050

Comment

ทำไม requirement สเปกการ์ดจอมันคละรุ่นแบบนี้ ตกลงจะเอาตัวไหนเป็นเกณฑ์กันแน่
      จากที่ไปหาข้อมูลนะ 4050 laptop มันแรงน้อยกว่า 4060 laptop ประมาณ 20% เทียบกับฝั่งเดสทอปก็ราว rtx2060
      ดีกว่า 1070 อยู่ แต่มันก็อยู่ในสเปก minimum ถ้าจะเอาสเปก recomm..โดยถือ 1080ti ที่มันแรงกว่า 3060 เดสทอปนิดนึงเป็นเกณฑ์
      คุณต้องไปหาโน้ตบุคการ์ดแยก 4060 หรือถ้าเอา 3080 เป็นเกณฑ์ ก็ต้องไปโน่นเลย 4080 laptop

ถ้าเฉพาะในตัวเลือกนะ A เช่นกัน เหมือนท่านข้างบน ส่วนเรื่องเคลมเมื่อก่อนจะเป็น dell นะ เด่นเรื่อง onsite ปัจจุบันไม่ทราบ
      ที่เหลือมีบ่นทุกเจ้า แต่แปลก HP เดี๋ยวนี้ดีแล้วเหรอ

Comment

Originally posted by jonenike View Post
        ทำไม requirement สเปกการ์ดจอมันคละรุ่นแบบนี้ ตกลงจะเอาตัวไหนเป็นเกณฑ์กันแน่
        จากที่ไปหาข้อมูลนะ 4050 laptop มันแรงน้อยกว่า 4060 laptop ประมาณ 20% เทียบกับฝั่งเดสทอปก็ราว rtx2060
        ดีกว่า 1070 อยู่ แต่มันก็อยู่ในสเปก minimum ถ้าจะเอาสเปก recomm..โดยถือ 1080ti ที่มันแรงกว่า 3060 เดสทอปนิดนึงเป็นเกณฑ์
        คุณต้องไปหาโน้ตบุคการ์ดแยก 4060 หรือถ้าเอา 3080 เป็นเกณฑ์ ก็ต้องไปโน่นเลย 4080 laptop

ถ้าเฉพาะในตัวเลือกนะ A เช่นกัน เหมือนท่านข้างบน ส่วนเรื่องเคลมเมื่อก่อนจะเป็น dell นะ เด่นเรื่อง onsite ปัจจุบันไม่ทราบ
        ที่เหลือมีบ่นทุกเจ้า แต่แปลก HP เดี๋ยวนี้ดีแล้วเหรอ
        Spec ในกรอบสีขาว เป็นสเปค ของเกมส์ผู้ผลิตให้มา แต่Run PC ครับไม่ใช่ใน Notebook

Comment

Working...
        X