Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำอัพคอมหน่อยครับ งบ 5000+-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำอัพคอมหน่อยครับ งบ 5000+-

ตัวเก่า i5-2400 เมนบอร์ดพัง
    ว่าจะเปลี่ยนทั้ง cpu + mb
    ใช่ของเดิม Ram ddr 3 (อาจต้องเปลี่ยนด้วย) hhd ssd
    ใช้ทำงานทั่วไป word excel ดูหนังยูทูป
    งบสัก 5000 +-
    หรือกำหมัดซื้อบอร์ด 1155 ดีครับ ราวๆ 1790 ของ longwell
    Last edited by SPIRITT; 20 Jul 2023, 12:41:44.

หางบเพิ่มอีกหน่อย ประกอบของใหม่เป็น ddr4 ครับ
    หรือหามือสองที่มีประกัน 1-2 ปีอย่างต่ำ
    ถ้าไม่มีการ์ดจอเดิม ก็ R3 4350G

ไม่งั้นก็หาพวก 10100 มือสอง ถ้าอยากใช้ค่ายเดิม

ถูก ๆ เลยก็ APU AMD 2000G-3000G มือสองน่าจะพอมีประกัน เห็นขายกันถูก ๆ

หรือหากคิดว่าจะหาบอร์ด 1155 มาใช้ ดูมือสอง 5-600 ก็พอมี

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      หางบเพิ่มอีกหน่อย ประกอบของใหม่เป็น ddr4 ครับ
      หรือหามือสองที่มีประกัน 1-2 ปีอย่างต่ำ
      ถ้าไม่มีการ์ดจอเดิม ก็ R3 4350G

หรือหากคิดว่าจะหาบอร์ด 1155 มาใช้ ดูมือสอง 5-600 ก็พอมี
      ถ้าจ่าย 5 พัน+ ไหว ก็จัด 4350G นั่นแหละครับ ราคาตอนนี้คุ้มมาก + บอร์ด A320 , A520 + RAM DDR4 8 GB แถวเดียว
      รวม ๆ ก็ 5 พันหน่อย ๆ

หรือถ้าจะใช้ cpu เก่าจริง ๆ ไปหาบอร์ด 1155 มือสองดีกว่า ไอ้เจ้า longwell นั่น จากที่ผ่านมือมา 2 ตัว ห่วยแตก ครับ
      ตัวนึงพังตั้งแต่แกะห่อ อีกตัวสลอตการ์ดจอวิ่ง x1 แต่ก็เป็นเหตุการณ์ที่เกิดนานแล้ว ปัจจุบันก็มิทราบได้ สาปส่งไปนานแล้ว

Comment

Originally posted by jonenike View Post

ถ้าจ่าย 5 พัน+ ไหว ก็จัด 4350G นั่นแหละครับ ราคาตอนนี้คุ้มมาก + บอร์ด A320 , A520 + RAM DDR4 8 GB แถวเดียว
        รวม ๆ ก็ 5 พันหน่อย ๆ

หรือถ้าจะใช้ cpu เก่าจริง ๆ ไปหาบอร์ด 1155 มือสองดีกว่า ไอ้เจ้า longwell นั่น จากที่ผ่านมือมา 2 ตัว ห่วยแตก ครับ
        ตัวนึงพังตั้งแต่แกะห่อ อีกตัวสลอตการ์ดจอวิ่ง x1 แต่ก็เป็นเหตุการณ์ที่เกิดนานแล้ว ปัจจุบันก็มิทราบได้ สาปส่งไปนานแล้ว
        ขอบคุณครับ การ์ดจอใช้ออนบอร์ดครับ ไม่ได้ใช้เล่นเกมส์เลย
        คนใช้งานบอก ที่ใช้อยู่ก็ใช้ได้ ไม่ช้า ถ้าหาบอร์ดใหม่ได้ ก็คงใช้ 1155 เดิมครับ
        แล้ว huananzhi B75 น่าสนใจมั้ยครับ แต่ราคาแรงเอาเรื่องเลย 1400 1500+
        หรือไปหา asrock asus gig มือ 2 ดีกว่าครับ
        Mainboard (เมนบอร์ด) Huananzhi B75 (1155) *ของใหม่* ใส่ CPU Intel Gen2 และ Gen3 P11774 | Shopee Thailand

Comment

มีงบก็จัดใหม่เถอะ

Comment

Originally posted by taiseller View Post
            มีงบก็จัดใหม่เถอะ
            โอเคครับ ขอบคุณครับ กำลังมองหา 4350G + MB + Ram ใหม่เลย

Comment

Originally posted by SPIRITT View Post

โอเคครับ ขอบคุณครับ กำลังมองหา 4350G + MB + Ram ใหม่เลย
              เสียดายที่ผ่าน 7.7 มาแล้ว ไม่งั้นสั่งจาก shopee อาจจะได้ราคาประมาณ 2100-2200 หลังหักส่วนลด

Comment

เสียดายที่ผ่าน 7.7 มาแล้ว ไม่งั้นสั่งจาก shopee อาจจะได้ราคาประมาณ 2100-2200 หลังหักส่วนลด
                ตอนนี้มีโปร live ครับ ลดได้ 300บ สั่งทีละชิ้น ๆ

Comment

Originally posted by SPIRITT View Post

ตอนนี้มีโปร live ครับ ลดได้ 300บ สั่งทีละชิ้น ๆ
                  โปรลด 300 มาสั่งอุปกรณ์คอมจะไปคุ้มยังไงครับนั่น ใช้โปรวันอังคารลด 20% นู่นแล้วทะยอยสั่งทีละ 1-2ชิ้น
                  ซื้อ 5พันก็ได้ลดพันนึงละ ถ้าทำไม่ถูกผมชี้เป้าให้ได้ครับ

Comment

Working...
                  X