Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ PSU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ PSU หน่อยครับ

PSU LPX9-200W ที่มาพร้อมกับเคส เสียงมันดังมาก
    ต้องการเปลี่ยนเป็นตัวที่เสียงปกติ มีแนะนำไหมครับที่ขนาดเท่ากัน

ยาว 12CM
    สูง 10CM
    กว้าง 6.3CM

Last edited by nartwdl; 12 Jul 2023, 19:48:38.

ดังที่พัดลมหรือเสียงจี่

มองคร่าว ๆ มันก็ไซส์ ATX ทั่วไป

งบบาาาาน

Comment

ดูด้วยตาเหมือนจะเป็นไซส์ ATX ทั่ว ๆ ไป แต่ถ้าเอาตามที่วัดมา มันคือไซส์ SFX ที่บอกเลย พวกมียี่ห้อมีแต่แพง ๆ 3 พันอัพ
      ถ้าถูก ๆ ก็มีแบบโนเนมวัตต์ละบาท มาตรฐานเดียวกับติดเคสมานั่นแหละ

มันดังที่พัดลมนั่นแหละครับท่านต่าย คุณภาพตามราคา เคยซื้อ V550 ตัวละ 9 ร้อยกว่าก็อาการเดียวกัน พัดลม fixed speed
      จะโหลดน้อยหรือมากก็หมุนสปีดเดียว แล้วใช้พัดลมกาก ๆ รอบติดสูง ผลก็นำมาซึ่งเสียงอันน่ารำคาญ

Comment

Originally posted by taiseller View Post
        ดังที่พัดลมหรือเสียงจี่

มองคร่าว ๆ มันก็ไซส์ ATX ทั่วไป

งบบาาาาน
        ดังที่พัดลมเลยครับ อย่างว่ามันตัวติดมากับเคส
        OKER EB-500 อันนี้ใช้แทนกันได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by nartwdl View Post

ดังที่พัดลมเลยครับ อย่างว่ามันตัวติดมากับเคส
          OKER EB-500 อันนี้ใช้แทนกันได้ไหมครับ
          พอดีผมเคยมีทรงสลิมที่ใส่ ATX ทั่วไปได้ เลยเข้าใจผิดว่ามันเท่ากัน

หากพื้นที่ติดตั้งจำกัด
          ก็ดูขนาดที่มันใกล้เคียง
          แต่ผมกังวลว่า เสียงมันดังเพราะพัดลมมันเล็กแต่รอบสูง

Comment

Originally posted by taiseller View Post

พอดีผมเคยมีทรงสลิมที่ใส่ ATX ทั่วไปได้ เลยเข้าใจผิดว่ามันเท่ากัน

หากพื้นที่ติดตั้งจำกัด
            ก็ดูขนาดที่มันใกล้เคียง
            แต่ผมกังวลว่า เสียงมันดังเพราะพัดลมมันเล็กแต่รอบสูง
            มาอัพเดต ใส่ได้นะครับ และเสียงพัดลมเงียบลงเยอะมาก

Comment

Originally posted by nartwdl View Post

มาอัพเดต ใส่ได้นะครับ และเสียงพัดลมเงียบลงเยอะมาก
              ใส่ OKER EB-500 ใช่ไหม

Comment

ใส่ OKER EB-500 ใช่ไหม
                ใช่ครับ

Comment

Working...
                X