Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ MSI H610m-e ddr4 ใช้กับ i3 13100F ไม่ได้เหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ MSI H610m-e ddr4 ใช้กับ i3 13100F ไม่ได้เหรอครับ

https://www.msi.com/Motherboard/PRO-H610M-E-DDR4

เห็นหน้าเว๊ปก็บอกรองรับ gen13 อยู่ครับ
    เลยกดสั่งกับร้านนึงใน แอ๊ปส้มไป
    แต่ทางร้านส่งข้อความมาบอก บอร์ดใช้กับ cpu ไม่ได้ แนะนำตัวใหม่ ซึ่งราคามันก็โดดไป อีกพันกว่าๆจากคำสั่งซื้อ และอีกอย่างผมกดใช้โค้ดไปด้วย

ใช้ได้เมื่อไบออสเป็นเวอร์ชั่นที่รองรับแล้ว คือ A6 ขึ้นไป
    บางยี่ห้อ บนกล่องจะมีบอก หรือบางรุ่นก็แปะสติ๊กเกอร์ว่ารองรับแล้ว ไม่แน่ใจว่า msi ดูตรงไหน หรือต้องดูจาก serial หรือเปล่า
    ของ MSI จะมีปี/เดือนผลิตอยู่ใน s/n หลังตัว B อาจจะต้องดูว่าตอนผลิตนั้น หลังเวอร์ชั่นอะไร
    วุ่นวายจุง ของ asus เหมือนจะระบุมาเลย ในสลาก s/n
    Last edited by taiseller; 31 Mar 2023, 15:29:00.

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ใช้ได้เมื่อไบออสเป็นเวอร์ชั่นที่รองรับแล้ว คือ A6 ขึ้นไป ปกติกล่องจะมีบอก หรือบางรุ่นก็แปะสติ๊กเกอร์ว่ารองรับแล้ว ไม่แน่ใจว่า msi ดูตรงไหน
      ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X