Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคขั้นต่ำประมาณไหน จึงปรับ sharpen ตอนดูหนัง 4K HDR ได้ไม่กระตุกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by chai0914 View Post

ความแรงมีผลมั้ยครับพี่ อย่างเช่นเครื่องพี่ต่อให้เปิด Sharpen ก็ยังดูได้ลื่นไหลไม่กระตุก ส่วนของผมพอเปิด Sharpen ดูได้เหมือนกัน แต่ยังมีแวบนึงให้สังเกตุได้ว่ากระตุก และมาเป็นระยะๆ

มีโอกาสเกี่ยวมั้ยครับ ที่สาเหตุจะมาจากความแรงของเครื่องผมมันยังแรงไม่พอน่ะครับ เพราะ i5 12600K มันก็แรงกว่า i3 12100 มากมายอยู่
    ผมว่าไม่เกี่ยวครับ มองเป็นเรื่องซอฟแวร์ ให้ลองตั้งค่าดู อย่างที่บอก ตอนแรกก็มีกระตุกเหมือนกัน

Comment

Working...
    X