Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามทุกท่านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามทุกท่านครับ

คือผมมีคอมเก่าตอนนี้ให้ลูกสาวไว้ใช้เรียนหนังสืออยู่ครับ เส้นผมเองก็อยากเอาไว้เล่นเกม FIFA online 4 แต่สเปคมันไม่ถึง จะทิ้งก็จะทิ้งก็เสียดายมากครับ
    เลยอยากถามท่านผู้รู้ว่า ผมสามารถอัพเกรดอะไรได้บ้างหรือไม่ครับ โดยไม่ต้องทิ้งทั้งเคสครับ แต่ถ้าทุกท่านลงความเห็นว่ามันไม่ได้จริงๆ ผมก็จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้นครับ

เก็บเครื่องนี้ให้ลูกสาวใช้ พ่อซื้อเครื่องใหม่ xD

Comment

ถ้าแค่เกม FIFA 4 เกมเดียวเลย ก็อาจจะอัพ cpu ไปพวก FX ได้ หามือสองก็คงไม่เกินพันนึงมั้ง ( FX-6xxx - 8xxx ) แต่ไอ้ซีรีส์ FX เนี่ย
      ขึ้นชื่อเรื่องขวด ไม่เหมาะกับการ์ดจอใหม่ ๆ ส่วนการ์ดจอก็อาจจะหา 1050ti มือสอง ครับ

Comment

Fifa online 4 ใช้สเปคไม่เยอะ
        ถ้าจะอัพจริง ๆ หา cpu 4 คอร์ ที่บอร์ดเดิมรองรับ
        หา 1050 มือสอง ก็เล่นได้ลื่น ๆ
        ใส่ SSD ด้วยล่ะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ พอได้ไอเดียเลย ผมเล่นแค่เกมส์เดียวครับ ไว้คลายเครียดครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ตอนนี้ผมอัพเกรดคอมเรียบร้อยครับ

ใส่ CPU FX6300 กับ GTX1050TI (มือสองทั้งคู่) จบเลยครับ fifa onlin4 ปรับได้สูงสุด ลื่นๆ เลย

เปลี่ยนเคสใหม่ PSUใหม่ Bluetooth wifi แต่งนั่น เติมนี่ หมดไป 8000 แต่ก็โอเคครับ แฮปปี้แล้ว ถึงหลายคนจะมองว่าตกรุ่น แต่มันตอบโจทย์สำหรับผมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X