Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรดคอมดูหนัง 4K ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรดคอมดูหนัง 4K ครับ

ต้องการอัพเกรดคอมครับ อยากดูหนัง 4K ลื่นๆ ไม่เล่นเกมส์ครับ ต้องอัพอะไรบ้างครับ
    สเปกตอนนี้
    1.cpu : amd fx6350
    2.vga : rx260x
    3.ram : 8 g
    4.จอ asus mg248q 144hz freesync
    ต้องอัพเกรดอย่างไรดีครับ

4k บิทเรทต่ำ ๆ คิดว่าสบายนะ เคยใช้ FX4100 ไม่แย่ แต่ถ้า 4k HEVC บิทเรทสูง ๆ อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน
    ถ้าหนังโหลดบิทมาส่วนใหญ่เป็น HEVC จัดแค่ GT1030 มือสอง พันกว่า มาใช้ก็น่าจะจบ แต่ถ้าดูจากแหล่งอื่น เช่น netflix
    ผมไม่แน่ใจเค้าส่งโค้ดอะไร เพราะ ได้ยินข่าวว่าเริ่มส่ง AV1 แล้ว ซึ่ง 1030 ไม่รองรับ แต่บิทเรทพวกสตรีมออนไลน์มันต่ำอยู่แล้ว
    ใช้ cpu ก็น่าจะเล่นไหวมั้ง รอท่านอื่นครับ ผมไม่ได้ดูหนังสตรีมออนไลน์เท่าไร ส่วนใหญ่ขลุกอยู่กับยูทูปมากกว่า
    เดี๋ยวนี้ถ้าดูหนังอย่างเดียวเลย เหมือนว่าเค้าจะไปเล่นพวก Box กันซะมากกว่า เพราะสตรีมบางอย่างก็ปล่อย 4k เฉพาะ box อย่างเดียว
    ติดไลเซนนั่นแหละมั้ง มันคุมง่ายกว่าบนคอม ฯ

Comment

งบ ?
      จะดูไฟล์ 4k บนจอ fhd ใช่มะ ?
      ถ้างบ 2-3000 ก็หา 1050/1050Ti มือสอง กันเหนียว

Comment

Working...
      X