Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามจัดสเปคเครื่องเซิฟเวอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามจัดสเปคเครื่องเซิฟเวอร์

งบ 30k รวมจอ อยากจัดสเปคเซิฟเวอร์ สำหรับทำงาน เก็บข้อมูลจำนวนมาก สำหรับ หจก เล็กๆ ไม่ทราบว่า จัดแบบไหนดีครับ ไม่เล่นเกมนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าแค่เก็บข้อมูลก็
    Onedrive
    google drive
    ออฟฟิศ ชอบใช้กัน ไม่ต้องวุ่นวาย ไม่ต้องดูแล แชร์งาน/แชร์ไฟล์กันได้ด้วย
    Onedrive มักจะขายพ่วงมากับ MS Office เพราะยังไงก็ต้องซื้อ MS Office อยู่แล้ว แต่จะซื้อแยกก็ได้

หรือไม่ก็ไปใช้ NAS

Comment

เก็บข้อมูลอย่างเดียวใช่มั้ยครับ หรือว่ามีติดตั้งระบบ ERP ด้วย
      ถ้าเก็บอย่างเดียว ใช้ nas ง่ายสุดละครับ ทำ raid 5 ไป

Comment

Working...
      X