Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาตสอบถามการอัพเกรดการ์ดจอ 3060TI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาตสอบถามการอัพเกรดการ์ดจอ 3060TI ครับ

สอบถามว่าสเป็คนี้หากอัพการ์ดจอเป็น RTX 3060TI จะจ่ายไฟพอไหมครับ กลัวอัพแล้วมีปัญหาฟูลโหลดแล้วเครื่องดับครับ

Spec คร่าว ๆ ครับ
    I5-10400F
    SSD 512 GB
    Mainboard ASRock B460m Pro
    PSU Super Flower Mega 700W white plus
    ชุดน้ำ TT 2ตอน
    การ์ดจอเดิม gtx 1060 3gb ครับ

ขอบคุณครับ

Choosing the Best PSU for Nvidia's GeForce RTX 3060 Ti GPU (techreviewer.com)
    ลองเอาไปอ่านดูครับจริง ๆ 700w เพียงพอต่อการใช้งานเจ้า RTX3060TI จุด peak จริงๆของ RTX3060TI กินไฟอยู่ราวๆ 200W นั่นคือเหตุผลที่ PSU ของคุณควรมีอย่างน้อย 400W ขึ้นไปครับซึ่งมากกว่าสองเท่าของจุด peak ของตัวการ์ดครับ มาตรฐาน 80+ บน Power Supply Unit (PSU) คืออะไร ทำไมต้องให้ความสนใจ ? - ZoLKoRn.CoM แต่มาตราฐาน 80 whitep plus อาจจะต่ำไปอาจจะเสี่ยงต่อการแต๊บหรือเสียหายจะให้ดีควรจะเป็น 80GOLD หรือ 80PATLINUM น่าจะคู่ควรกับการ์ดระดับราคา 20K + ครับลองมองเป็น ยี่ห้อ Cosiar , TT , Coolermaster หรือยี่ห้อที่มีการรับประกันที่ดีส่วนมาก PSU ประกัน5-6ปี ขึ้นไปครับหายห่วงเรื่องช๊อตหรือเสียหายครับลองเลือกดูครับดีกว่าใช้ของจีนนะครับ

Comment

เพียงพอ สบาย ๆ ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
        X