Announcement

Collapse
No announcement yet.

RX580 4g. sapphire อยากอัพการ์ดจอ แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RX580 4g. sapphire อยากอัพการ์ดจอ แนะนำทีครับ

ตอนนี้ใช้ RX580 4g. sapphire มันเริ่มจอดำบ้างเป็นบางครั้งเวลาเล่นเกม ถ้าจะซื้อใหม่ตัวถัดไปมองเป็นรุ่นไหนดีครับ ใช้ทำงานเล่นเกมทั่วไป

spec ชิ้นอื่นๆ ตอนนี้

CPU: Ryzen5 3600
    MB: B450M Steel Legend
    RAM: 16 gb. DDR4
    PSU: (80+ White) 500w. Silverstone (อัพด้วยเหมือนกันครับมองๆไว้ตัว 650W 80+)

งบคร่าวๆ ไม่เกิน 8k มือ 1,2
    ขอบคุณครับ

อัพเกรดเพื่อเล่นเกมดีกว่าเดิมหรือแค่เปลี่ยนแทนตัวเดิมที่คิดว่าเสีย ?

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      อัพเกรดเพื่อเล่นเกมดีกว่าเดิมหรือแค่เปลี่ยนแทนตัวเดิมที่คิดว่าเสีย ?
      อัพเพื่อเล่นเกมที่ดีกว่าครับ แต่ก็ไม่ได้เล่นถึงขั้นโหดอะไร แค่รู้สึกว่าไหนๆก็ต้องเปลี่ยนแล้วก็อยากอัพให้ดีขึ้น เผื่อได้เล่นเกมใหม่ๆ แบบ setting กลางๆ ต่ำๆ ได้ครับ

Comment

ตอนนี้การ์ดจอที่ประสิทธิภาพใกล้เคียง rx580 ในท้องตลาดถ้าเป็นมือหนึ่งของใหม่ ราคาคงเกินงบ 8k
        ถ้าของใหม่ไม่เกิน 8k ประสิทธิภาพก็แย่กว่าของเดิม
        คงต้องไล่ดูมือสอง ซึ่งก็มีหลายรุ่นที่ราคาเริ่มลงมาแล้ว

Comment

Working...
        X