Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาจัดสเปค ให้มี cpu มากที่สุดเท่าที่เป็นไปได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาจัดสเปค ให้มี cpu มากที่สุดเท่าที่เป็นไปได้ครับ

สวัสดีครับทุกท่าน
    ขอรบกวนแนะนำคอมที่มี cpu/thread มากที่สุดเป็นไปได้ ในงบ 80-100k (หลายเครื่องก็ได้)
    งานที่ผมทำเป็นการจัดการข้อมูลขนาดใหญ่ ไม่ต้องการใช้การ์ดจอกับ monitor ครับ
    สิ่งที่มีอยู่แล้ว ram 16 gb

แอบหวังว่าจะถึง 128 threads จะเป็นไปได้ป่าวครับ

ขอบคุณครับ

งานอะไรครับ
    มีชื่อโปรแกรมไหม

Comment

RAM ที่มีอยู่ DDR??? อะไรครับ

Comment

แรมเป็น ddr4 3300mhz 8x2= 16gb ครับ

Last edited by moonsky; 2 Mar 2022, 10:36:24.

Comment

ตามงบได้ Ryzen9 5950x 16c/32t+X570+GT1030 = 45xxx.- ต่อเครื่อง

Comment

Working...
          X