Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปคคอมให้ป้าหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคคอมให้ป้าหน่อยค่ะ

ช่วยจัดสเปคคอมให้ป้าหน่อยค่ะ ป้าไม่ได้เล่นเกมส์ แค่ดูหนัง ฟังเพลง เล่นหุ้น เท่านั้นเอง อยากได้แบบใช้ได้นานหลายๆปี เครื่องเก่าของป้าที่ตอนนี้มีปัญหา คือแรมเสีย และ ตอนนี้ส่งเคลม เห็นพนักงานบอก เค้าไม่ผลิตแล้ว ช่วยป้าหน่อยนะคะ ป้ากลัวโดนร้านหลอกแบบอัดของให้
    Last edited by ป้าจิ๋ว; 22 Feb 2022, 10:14:12.

อันดับแรกคือระบุงบ แต่งานที่ระบุมา
    ไม่น่าใช้งบเยอะอะไรมากครับ
    ต้องการแค่เครื่องหรือรวมจอด้วย แล้วสเปคเดิมมีอะไรบ้าง

Comment

คือขอเป็นของใหม่ทั้งหมดเลยค่ะ ของเก่ามันหลายปีแล้ว งบประมาณ15000-20000บาท แต่ขอเป็นสเปคที่สามารถใช้ได้นานๆ ไม่ตกรุ่นง่ายๆ

Comment

ต้องการแค่เครื่องหรือรวมจอด้วย แล้วสเปคเดิมมีอะไรบ้าง เปิดกี่จอ

Comment

น่าจะประมาณนี้นะ ร้าน headdaddy โทรสั่งประกอบไห้ได้ครับ

Comment

ขอบคุณมากนะคะที่มาช่วยป้าขอบคุณมากค่ะ

Comment

ถ้าอยากใช้ได้นานๆเปลี่ยน CPU เป็น i3 หรือ i5 Gen10/11 ก็ได้ น่าจะยังอยู่ใสงบ 20k

Comment

เล่นหุ้นนี่ผมเปิด 4 จอนะ แต่ช่วงนี้รัสเซียบุก ไม่กล้าเปิดดูเลย หัวใจจะวาย

Comment

ตลาดหุ้นช่วงนี้

Comment

ผมเชียร์ i3 12100 มากกว่านะ ( ยังอยู่ในงบ 20k รวมจอ ) หรือถ้าคิดว่ามันแพงไป ก็รอ pentium G7400 ก็ได้ เดือนหน้านี้แหละ

Comment

Working...
                    X