Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำสเปคคอม งบไม่เกิน 7 8 พัน หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำสเปคคอม งบไม่เกิน 7 8 พัน หน่อยครับ

กะจะเอามาเล่นแค่ the sims 4 ที่เล็งไว้คือ ryzen รหัส g ตัวไหนก็ได้ขอแค่เล่น the sims 4 ลื่นๆ คุ้มๆ ในงบประมาณนี้ แนะนำด้วยครับ

งบไม่น่าไหว
    ของขาดตลาดมานานแล้ว ต่อให้เป็นรุ่นล่างๆราคาก็ไม่น่าต่ำกว่า 6000฿
    ส่วนรุ่นที่มีของตอนนี้คือ Ryzen 5 5600G ....ราคาราวๆ 10,000฿

Comment

มือสองให้ดีกว่าหรือใกล้เคียงสเปคในคลิปก็พอไหว ปรับได้สูงหน่อย

ไม่งั้นก็เล่น intel ที่มี igpu HD630 หรือแรงกว่า แล้งลดกราฟิกเอา
      Last edited by taiseller; 4 Dec 2021, 19:48:40.

Comment

Working...
      X