Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ Mainboard x570 กับ x570s

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ Mainboard x570 กับ x570s

อยากทราบว่า ต่างกันยังไงครับ เห็นราคาไล่กัน
    รหัส UD กับ GAMING X อันไหนทนกว่า
    หรือขยับไปยี่ห้อ Aorus ราคาจะ 7 พันกว่า ดีไหมครับ

ถ้าเลือกที่ความคุ้มค่าสุด และทนที่สุด เลือกตัวไหนดีครับ
    หรือจัดตัวแพงไปเลย กะใช้ยาว 10 ปี
    เอามาใช้ทำงาน เล่นเกมโหดๆ นิดหน่อย วันละ 2-3 ชม.

ได้หมด

ส่วนทนไม่ทนอันนี้ก็ต้องวัดดวง บอกยาก
    3 ตัวนี้ผมชอบ x570s gaming x

x570 กับ x570s ต่างกันที่พัดลมระบายความร้อนซิปที่เมนบอร์ด รุ่น x570s จะไม่มีเพราะซิปเย็นกว่า(ปรับปรุงใหม่จาก x570)

Comment

ขอบคุณครับ จะลองดู พอดีตอนนีใช้รุ่นคุณปู่
      Phenom ii x6 1090T
      กับการ์ด RX580
      พอเล่นเกมลื่น แต่บางเกมก็ไม่ support กับ cpu นี่แล้ว

Comment

Originally posted by LightningBird View Post

ส่วนทนไม่ทนอันนี้ก็ต้องวัดดวง บอกยาก
        +1 ผมเจ็บมาแล้วกับตัวท็อป asus แหมใช้ได้ 5 ปี เอง ถ้าไม่เสียก็คิดว่าจะใช้ยาว ๆ แหละ เซตใหม่เลยจัดบอร์ดตัวละพันมาใช้ซะ
        ดูสิมันจะได้กี่ปี

Comment

Originally posted by jonenike View Post

+1 ผมเจ็บมาแล้วกับตัวท็อป asus แหมใช้ได้ 5 ปี เอง ถ้าไม่เสียก็คิดว่าจะใช้ยาว ๆ แหละ เซตใหม่เลยจัดบอร์ดตัวละพันมาใช้ซะ
          ดูสิมันจะได้กี่ปี
          asus ผมไม
          ถูกฉโลบมานานแล้วครับ ทั้งการ์ดจอ และเมนบอร์ด ไม่เคยแลเลย ุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุ55
          เครื่องที่ใช้อยู่ จะ 10 ปีนี้ เมนบอร์ด Gigabyte ga880 ud2h ทนจริง เลยตั้งใจจะเอา Gig ต่อ ดวงมาทางนี้ 55+
          แต่เห็น Gig มี AORUS ตอนหลัง ก็น่าสนไม่น้อย

Comment

เชื่อหมอ ภาคจ่ายไฟ+ชิพเสียง กินขาด พวกบักหำด้านบนทั้งหมด

https://www.headdaddy.com/index.php/...duct/A0139573/

Comment

Originally posted by good11 View Post
              เชื่อหมอ ภาคจ่ายไฟ+ชิพเสียง กินขาด พวกบักหำด้านบนทั้งหมด

https://www.headdaddy.com/index.php/...duct/A0139573/
              แจ๋วครับ เด่วลองดู

Comment

สรุปจัด (AM4) GIGABYTE X570S UD (REV1.0)
                เพราะมี M.2 ใส่ได้ 3 Slot
                ใช้มาได้ 2 ปีกว่า ยังนิ่งๆ แจ่มๆ ครับ

Comment

Working...
                X