Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำสเปคคอม งบ 60k รวมจอเน้นเล่นเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำสเปคคอม งบ 60k รวมจอเน้นเล่นเกมส์ครับ

ได้มีดูมาบ้างแต่อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมน่ะครับ

CPU: สนใจ RYZEN แต่รุ่นไหนดีครับ
    MB: อันนี้ไม่รู้เลยว่าตัวไหนดี
    VGA: เน้นสายเขียวครับ พอแนะนำยี่ห้อกับรุ่นหน่อยได้ไหมครับ
    Cooler: สนใจตัวระบบน้ำ แนะนำหน่อยครับ
    PSU: ยี่ห้อไหนกับกี่ watt น่าจะดีครับ
    Case: ถ้าใช้ระบบน้ำ มันต้องมี case สำหรับมันโดยเฉพาะไหมครับ
    Monitor: แนะนำยี่ห้อกับรุ่นให้หน่อยครับ

RAM กับ Storage มีเลือกไว้แล้ว ไม่ต้องรวมอยู่ในงบก็ได้ครับ

รบกวนแนะนำให้หน่อยนะครับ ขอไม่เกิน 60k ครับ งบนี้สุดแล้วจริงๆ

ใจคอจะไม่รอดูเจน 12 ก่อนเหรอครับ วันที่4 นี้แล้ว ถ้าคิดว่าเมนบอร์ด Z690 ราคา 8พันกว่า กับแรม DDR5 16 GB ราคา 5 พันนิด ๆ ไม่แพง
    ก็น่าจัดนะ สำหรับคอเกม เพราะหลาย ๆ สำนักรีวิวก็บอกใบ้ว่า รอเลยไม่ผิดหวังแน่นวน

Comment

เจน 12 ของ intel น่ะหรือครับ ก็ยังรอได้นะครับ แต่ต้องดูราคากับประสิทธิภาพอีกทีครับ เมนบอร์ดกับแรมผมไม่รู้เลยครับว่าถือว่าแพงไปไหมน่ะครับ เอาจริงๆคือคิดว่าในทุน 60000 แบ่งให้ VGA เลย 25000-30000 ที่เหลือถ้าดีและราคาอยู่ในงบผมรับได้หมดครับ

Comment

RYZEN7 5800X เลยครับ แรงได้อีก 3ปี

Comment

ขอบคุณครับ RYZEN7 5800X เป็นอีก option ที่ดีครับ แต่ราคาเอาเรื่องอยู่ ถ้าลดลงมาอีกขั้นนึงจะเป็นตัวไหนครับ ต้องแบ่งทุนไว้ให้การ์ดจอน่ะครับ

Comment

RYZEN5 5600X ราคาถูกลงอีก 5,000บาท เอาส่วนต่างมาซื้อเมนบอร์ด เป็นรุ่นพิมพ์นิยมของคอเกม
            Last edited by โหงพราย; 4 Nov 2021, 23:56:01.

Comment

พอจะแนะนำเมนบอร์ดให้ด้วยได้ไหมครับ เป็นส่วนที่ไม่รู้จริงๆว่ารุ่นไหนดี เหมาะสำหรับเล่นเกมส์

Comment

บอร์ด B550 รุ่น ยี่ห้อ ก็ตามเงินหรือชอบ ได้ทั้งนั้น แนะนำงบ 5พัน ก็MSI MAG B550 TOMOHAWK ละกันครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เริ่มประกอบได้เป็นรูปเป็นร่างละครับ ตอนนี้ยังคงปวดหัวกับการ์ดจอ เล็ง 3060 ไว้ แต่หลายยี่ห้อหลายรุ่นจนเลือกไม่ถูกแถมไม่รู้ซื้อจากไหนที่เชื่อถือได้ดีอีก พอมีแหล่งแนะนำไหมครับ
                  Last edited by DarkZest; 7 Nov 2021, 13:55:59.

Comment

jib
                    3060 ราคาราวๆ 31000-34500฿

https://www.jib.co.th/web/product/pr...?price=&brand=

Comment

Working...
                    X