Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ6หมื่นจัดคอมยังไงดีครับไม่ได้ตามเลยครับ เล่นเกม ตัดต่อ มีจอแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ6หมื่นจัดคอมยังไงดีครับไม่ได้ตามเลยครับ เล่นเกม ตัดต่อ มีจอแล้วครับ

งบ6หมื่นจัดคอมยังไงดีครับไม่ได้ตามเลยครับ เล่นเกม ตัดต่อ มีจอแล้วครับ

ขอเป็น intel นะครับ พอดีติดใช้โปรแกรม geforce experience ขอบคุณครับ

Originally posted by toradora14 View Post

ขอเป็น intel นะครับ พอดีติดใช้โปรแกรม geforce experience ขอบคุณครับ
    ทำไม geforce experience ต้องอินเทลล่ะครับ

ระบุรุ่นจอที่ใช้มาเลยครับ

เกมที่จะเล่นแน่ ๆ ความคาดหวังเฟรมเรต

เมื่อปีก่อน 6 หมื่นคงได้ cpu สุดแรง + การ์ดจอตัวนบน ๆ

แต่ตอนนี้เอาแค่ cpu สุดแรงก่อน ส่วนการ์ดจอลดมาเป็นตัวกลาง ๆ แทน

Comment

Originally posted by taiseller View Post

ทำไม geforce experience ต้องอินเทลล่ะครับ

ระบุรุ่นจอที่ใช้มาเลยครับ

เกมที่จะเล่นแน่ ๆ ความคาดหวังเฟรมเรต

เมื่อปีก่อน 6 หมื่นคงได้ cpu สุดแรง + การ์ดจอตัวนบน ๆ

แต่ตอนนี้เอาแค่ cpu สุดแรงก่อน ส่วนการ์ดจอลดมาเป็นตัวกลาง ๆ แทน
      geforce experience ไม่อินเทลก็ใช้ได้หรอครับ ผมไม่รู้ครับ ^^

จอผมมี144hz ของasus อยู่ครับ

Comment

กำตังค์ไว้รอไปปลายปี อาจจะออก Gen ใหม่ (Gen 12)

งบนี้ถ้าจะเล่น intel ก็ต้อง i9
        แต่ i9 Gen11 กากพอควร ร้อน แดกไฟ ต้องหาMBเทพนิดหน่อยเพราะแดกไฟ แถมแพงกว่าราวๆ5000฿ แต่ความแรงแค่สูสี R7 5800x

Comment

Working...
        X