Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยจัดสเปคคอมไม่รวมจอ งบ 10,000 บาท เล่นเกมบน Steam กับ PUBG ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยจัดสเปคคอมไม่รวมจอ งบ 10,000 บาท เล่นเกมบน Steam กับ PUBG ครับ

ถ้าเป็นไปได้ขอเป็นค่าย Intel ก็ดีครับ
    ขอบคุณครับ

เล่นขนาดภาพเท่าไร จอกี่ Hz
    ปรับภาพสูงไหม คาดหวังเฟรมเท่าไร

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      เล่นขนาดภาพเท่าไร จอกี่ Hz
      ปรับภาพสูงไหม คาดหวังเฟรมเท่าไร
      จัดให้น้องสาว เรียนมหาลัย ครับ เขาอยากเล่นเกมแนวนี้ น่าจะไม่ซีเรียสเรื่องความคมชัดเท่าไหร่ เน้นเล่นได้สนุก ไม่กระตุกก็พอครับ

Comment

เน้นลื่นไม่กระตุก อาจจะต้องคาดหวังใกล้เคียงที่ 60fps 1080p 100% render scale
        ถ้าประกอบ amd apu ไม่ใส่การ์ดจอก็เล่นได้ แต่เฟรมเรตอาจจะได้ไม่สูงเท่าที่หวังแม้จะปรับภาพให้หยาบ ๆ ก็ตาม
        จะใช้รอการ์ดจอราคาลงก็เป็นทางเลือกที่ดี ลุ้นไปยาว ๆ
        แต่ราคา apu ใหม่ ๆ ตอนนี้ก็โหด ๆ หน่อย ถ้าเล่นรุ่นเก่า ๆ ก็ไม่ค่อยแรงเท่าไร

เล่น pubg ใส่การ์ดจอแยก น่าจะดีกว่า จัดงบสำหรับ cpu + mb +ram ก่อน แล้วค่อยเผื่อเงินซื้อการ์ดจอ
        ซึ่งการ์ดจอมือหนึ่งคงสู้ราคาไม่ไหวเกินงบแน่นอน ตัวที่เล่น pubg ลื่น ๆ ได้ดี ก็ GTX 1050 Ti แต่ราคายังสูงอยู่
        1050 มือสองก็น่าสนใจ ราคาพอรับไหว แต่ด้วย Vram 2 GB อาจจะมีจังหวะเฟรมดรอปบ้างเล็กน้อย แต่ผมว่ามันดีกว่า apu นะ

Last edited by taiseller; 16 Aug 2021, 01:26:44.

Comment

สเปคแก้ขัดช่วงการ์ดจอแพง

ลองไล่ราคาดูดี ๆ นะครับ ราคาช่วงนี้ปรับขึ้นหลายตัว
          Last edited by taiseller; 16 Aug 2021, 01:35:19.

Comment

Originally posted by taiseller View Post
            เน้นลื่นไม่กระตุก อาจจะต้องคาดหวังใกล้เคียงที่ 60fps 1080p 100% render scale
            ถ้าประกอบ amd apu ไม่ใส่การ์ดจอก็เล่นได้ แต่เฟรมเรตอาจจะได้ไม่สูงเท่าที่หวังแม้จะปรับภาพให้หยาบ ๆ ก็ตาม
            จะใช้รอการ์ดจอราคาลงก็เป็นทางเลือกที่ดี ลุ้นไปยาว ๆ
            แต่ราคา apu ใหม่ ๆ ตอนนี้ก็โหด ๆ หน่อย ถ้าเล่นรุ่นเก่า ๆ ก็ไม่ค่อยแรงเท่าไร

เล่น pubg ใส่การ์ดจอแยก น่าจะดีกว่า จัดงบสำหรับ cpu + mb +ram ก่อน แล้วค่อยเผื่อเงินซื้อการ์ดจอ
            ซึ่งการ์ดจอมือหนึ่งคงสู้ราคาไม่ไหวเกินงบแน่นอน ตัวที่เล่น pubg ลื่น ๆ ได้ดี ก็ GTX 1050 Ti แต่ราคายังสูงอยู่
            1050 มือสองก็น่าสนใจ ราคาพอรับไหว แต่ด้วย Vram 2 GB อาจจะมีจังหวะเฟรมดรอปบ้างเล็กน้อย แต่ผมว่ามันดีกว่า apu นะ

ขอบคุณมากครับ

คงอาจต้องผสมมือ 1 กับ มือ 2

Comment

อย่าพลาดไปซื้อการ์ดจอหลอกที่ปลอมเปน1050/1050ti ล่ะ ระบาดในร้านออนไลน์

Comment

Working...
              X