Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเปคคอม เรียนสถาปัตงบ 20000+-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเปคคอม เรียนสถาปัตงบ 20000+-

มีน้องเพิ่งจะเข้าเรียน คณะสถาปัตและการออกแบบ สาขา เทคโนนิเทศศิลป

เขารู้เเค่ว่าเรียน digital art เเละ 3d model ใช้โปรเเกรม maya รุ่นพี่เขาเรียนเเค่ปี2เอง ส่วนที่ครูเขาบอกผมมาจะเรียน adobe color Photoshop liullatator เเละ ก็ in design

รบกวนจัดสเปค หรือแนะนำหน่อยครับ งบ 20000 รวมจอ หรือไม่พอ อาจเพิ่มงบส่วนของจอแยกได้ครับ

- อยากทราบว่า ใช้โปรแกรม เรียนพวกคณะนี้ เน้นการ์ดจอด้วยไหมครับ หรือมีใครเคยเรียนคณะนี้ ช่วยแนะนำสเปคให้หน่อยครับ

ประมาณนี้
    ตังค์ที่เหลือไปหาการ์ดจอ GTX1050Ti มือ2มาแก้ขัดไปก่อน ราคาน่าจะอยู่ราวๆ 5000฿
    หรือจะเอารุ่นสูงขึ้นก็ตามแต่งบประมาณ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X