Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ความรู้ Spec คอมเล่นเกมส์ Scum - ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม ความรู้ Spec คอมเล่นเกมส์ Scum - ครับ

สอบถามครับ
    ตอนนี้ สเป็คคอมผมเป็น

CPU AMD AM4 RYZEN3 3100 3.6 GHz
    VGA Gig Rtx 2060 6GB
    Ram 16G 3200hz
    M.2 512GB

ควรอัพอะไรเพิ่มเติมครับ ปัญหาตอนนี้ของผมคือ เล่นเกม SCUM แล้วรู้สึกไม่ลื่น ไม่สมูท เฟรมเหวี่ยงตก ทั้งๆที่เพิ่งอัพการ์ดจอมาใหม่ครับ
    FPS วิ่งอยู่ ประมาณที่ 40-70 วิ่งขึ้นวิ่งลง แลคครับบางครับ

ขอความรู้ท่านผู้รู้พี่ๆทั้งหลายนะครับ
    Last edited by kleanzakub; 19 Jun 2021, 20:38:40.

เกมนี้ต้อง setting เทพ ๆ ครับ มันแยกค่าปลีกย่อยเยอะ
    จะไปลงทุนการ์ดจอแรง ๆ ก็ไม่เหมาะ
    จะอัพ cpu ให้แรงขึ้นกว่านี้ก็ไม่เห็นผลอะไรนักกับเกมนี้

สมัยผมใช้ 4790k + 1080Ti มันก็เล่นได้ดีที่ 1080p 60fps นะ
    แต่บางจังหวะมันก็เหวี่ยงโดยเฉพาะเวลาเข้าเมือง

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      เกมนี้ต้อง setting เทพ ๆ ครับ มันแยกค่าปลีกย่อยเยอะ
      จะไปลงทุนการ์ดจอแรง ๆ ก็ไม่เหมาะ
      จะอัพ cpu ให้แรงขึ้นกว่านี้ก็ไม่เห็นผลอะไรนักกับเกมนี้

สมัยผมใช้ 4790k + 1080Ti มันก็เล่นได้ดีที่ 1080p 60fps นะ
      แต่บางจังหวะมันก็เหวี่ยงโดยเฉพาะเวลาเข้าเมือง
      ผมนี่งงเลยครับ ไม่รู้จะแก้ตรงไหนเลย เพราะ สเป็คเพื่อน ใช้ r5 3500 - Gtx 1660s กับได้ FPS ที่ดีกว่าผมพอสมควรเลยคคับ เล่นบะไม่ลื่นไหล ทำให้เล่นไม่ค่อยสนุกเลยครับ 5555 ประเด็นที่อัพคอม ก็เพราะเกมนี้เลยหล่ะครับ

Comment

ดูขนาดภาพ settings นู่นนี่นั่น มีคลิปสอนเยอะแยะหลายแนวทางสำหรับเกมนี้
        r5 3500 r3 3100 กับเกมนี้ เฟรมไม่น่าหนีขนาด 1660s ได้เฟรมเยอะกว่า 2060 หรอกครับ
        ลอง ddu หรือลง os ใหม่สักรอบ

Comment

Working...
        X