Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU AMD AM4 RYZEN5 2600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU AMD AM4 RYZEN5 2600

สอบถามข้อสงสัยหน่อยครับ amd4 เมนบอร์ด มันมีการ์ดจอ ออนบอร์ดไหมครับ
    หรือว่า การ์ดจอมันอยู่ที่ CPU ถ้าผมเลือกซื้อ CPU ที่ไม่มีการ์ดจอ แต่เลือกบอร์ดที่มีการ์ดจอ ออนบอร์ดได้ไหม

เบื้องต้นแจ้งสเปคไป ให้ทางร้าน advice จัดสเปคให้ sale แจ้งว่า CPU รุ่นนี้หรือบางตัวที่ไม่มีการ์ดจอจำเป็นต้องใส่การ์จอแยก
    ผมเลยระบุไปว่า งั้นเอาเมนบอร์ด รุ่นที่ มีการ์ดจอ ออนบอร์ดได้ไหม
    ทาง sale แจ้งว่า การ์ดจอมันออนที่ CPU ค่ะ ไม่ได้ออนที่เมนบอร์ด ยังไงก็ต้องใส่การ์ดจอแยก

เอาแล้วสิ.. งง เลย ปัจจุบันเทคโนโลยีมันเป็นอย่างไรครับ ขออภัยในความไม่เข้าใจ และความ งง

หรือว่า ปัจจุบัน mainboard ที่มี output port แต่ไม่มี ship GPU แล้วใช่ไหมครับ
    ช่างล้าสมัยยิ่งนัก

Comment

onboard มันสมัยก่อนติดปากครับ ตอนนี้มันรวมในCPUครับ บนบอร์ดมีแค่ช่อง outputเฉยๆ

Comment

นั่งหาข้อมูลอยุ่สักพัก ก็น่าจะเป็นแบบนั้นครับ แบบว่าไม่ได้ซื้อคอมพิวเตอร์สั่งประกอบเองนานมาก ตามไม่ทันจริง ๆ

Comment

Working...
        X