Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ตรวจสอบสเปคให้ทีคับ ทำ 3D ตัดต่อไฟล์videoและก็เล่น Game online (พร้อมกัน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ตรวจสอบสเปคให้ทีคับ ทำ 3D ตัดต่อไฟล์videoและก็เล่น Game online (พร้อมกัน)

รบกวน ตรวจสอบสเปคให้ทีคับ ทำ 3D +ตัดต่อไฟล์videoและก็+เล่น Game online หลายๆจอ(พร้อมกัน) ลักษณะภาพก็ ประมาณ Seal online คับ

หรือไม่ก็เล่น Game online หลายๆจอ + เขียนโปรแกรม vb +photoshop +ฟังเพลง พร้อมกัน

คือปกติผมจะเปิดเกมส์ออนไลน์ไว้ประมาณ 7-10 จออะคับ แล้วก็ทำงาน 3D + ฟังเพลง พร้อมกัน

แล้วใช้ไปสักพักมันจะขึ้น Low Memmory อ่าคับ(ปัจจุบัน Ram 2GB) แล้วก็ เด้ง Error ต้องรีสตาทเครื่องใหม่ตลอด
    เลยตัดสินใจซื้อเครื่องใหม่ สะเลย จึงอยากขอให้ทุกท่านช่วยแนะนำด้วยคับ (ไม่รวมจอนะคับ)

CPU AMD2 (940) X4 Phenom 9950 Speed 2600MHz 7,440
    M/B ?????
    Ram DDR2(800) 2GB. Kingston 4 ตัว = 8G ที่เลือกตัวนี้เพราะแถวละ 900 อ่าคับ 8G 3600 (อย่างอื่นสู้ราคาไม่ไหว)
    VGA 1GB PCIe ATi 4850GS DUAL (DDR3, TD) GAINWARD 7,940
    HD SATA-II 500 GB Seagate SATA2 2,330
    case 1000
    power 1000

mainboard ไม่รู้ต้องใช้ตัวไหนอ่าคับ รบกวนช่วยแนะนำที แล้วที่เป็น 790 มีตัวไหน ราคาเท่าไรบ้าง
    ส่วนการ์ดจอ ถ้า เปลี่ยนเป็น 1GB PCIe(16x) 9800GT-GS DUAL (DDR3, TD) GAINWARD จะเป็นยังไงบ้างคับ

รวมตอนนี้ 23310 ขาด mainboard อีกตัวนึง อยากให้ราคาไม่เกิน 25000 อ่าคับ+-1500 ถ้ามันเกินจะได้ใช้ power ติดเคส ไปก่อน

ต้องขอความกรุณาทุกท่านช่วยชี้นำด้วยคับ
    Last edited by MakeDark; 5 Nov 2008, 09:25:02.

ขอ ญาติดันง๊าบบ ตกหน้าแรก

Comment

ถ้ามันเกินจะได้ใช้ power ติดเคส ไปก่อน
      ถ้าการ์ดจอระดับ 9800 psu ติด case ไม่พอนะครับ

Comment

มีด้วยหรือ
        HD4850GS

Comment

Originally posted by prinnv View Post
          ถ้าการ์ดจอระดับ 9800 psu ติด case ไม่พอนะครับ
          ขอบคุณมากคับ

http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0018729
          การ์ดจอคับ เว็บมันมั่วหรือป่าวผมก็ม่าแน่ใจ
          Last edited by MakeDark; 5 Nov 2008, 18:14:34.

Comment

M/B ต้องรับ HTT 4000 up

แนะนำแรมที่บัส 1066 จะไดีรีด 9950 ออกมาแบบเต็มสตรีมมม อิอิ

Comment

รบกวนเลือกให้เยยก็ได้งับ ผมจาได้ไปซื้อถูก ^^

Comment

HD4850 เอาแรม 512MB 6000 บาท ก็พอครับ
                ความเร็วแทบไม่ต่างกัน

ถ้าใช้กับฟีน่อม x4 ยิ่งต้องเ้น้น PSU อย่าฝากอนาคตไว้กับของติดเคส
                น่าจะเอา iCute TiTaNium 650W - 2400 บาท หรือดีกว่าครับ

Comment

ติดเคส เอาไม่อยู่ครับ เสียแบบผ่อนส่ง

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                    HD4850 เอาแรม 512MB 6000 บาท ก็พอครับ
                    ความเร็วแทบไม่ต่างกัน

ถ้าใช้กับฟีน่อม x4 ยิ่งต้องเ้น้น PSU อย่าฝากอนาคตไว้กับของติดเคส
                    น่าจะเอา iCute TiTaNium 650W - 2400 บาท หรือดีกว่าครับ
                    เล่น Game online หลายๆจอ + เขียนโปรแกรม vb +photoshop +ฟังเพลง พร้อมกัน
                    มันจะมีผลกับ แรมจอไหมอะคับ

ส่วน psu เด๋วใช้ 650 วัตต์แท้ละกันงับ ^^

ว่าแต่ ยังไม่มีท่านใด แนะนำ เมนบอร์ด เปงตัวๆ ให้เลยงับ รบกวนด้วยคับ

Comment

Originally posted by MakeDark View Post
                      เล่น Game online หลายๆจอ + เขียนโปรแกรม vb +photoshop +ฟังเพลง พร้อมกัน
                      มันจะมีผลกับ แรมจอไหมอะคับ

ส่วน psu เด๋วใช้ 650 วัตต์แท้ละกันงับ ^^

ว่าแต่ ยังไม่มีท่านใด แนะนำ เมนบอร์ด เปงตัวๆ ให้เลยงับ รบกวนด้วยคับ
                      เอาแบบง่ายๆนะครับ

แบบว่าแรมของการ์ดจอนี่ มันจะเห็นผลชัดเจนตอนที่เราเล่นเกมที่ความละเอียดสูงๆ

เช่น เล่น grid ปรับที่ 1680*1050 การ์ดจอในรุ่นเดียวกันที่มีแรมมากๆจะเก่งกว่าตัวที่แรมน้อยๆครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่รุ่นของการ์ดจอด้วย เช่น 4670 1G ก็ไม่แรงกว่า 4850 แรม 512 ครับ

เรื่องเมนบอร์ด ผมก็ไม่รู้ว่าตัวไหนดี เพราะผมดันรัก AX78 ไปเต็มๆแล้ว อิอิ

Comment

แล้วสำหรับผมควรเลือกอะไรถึงจคุ้มค่าดีคับ กับการใช้งาน
                        1. ทำ 3D +ตัดต่อไฟล์video + เล่น Game online หลายๆจอ(พร้อมกัน) ภาพเกมประมาณ Seal online คับ

2. เล่น Game online หลายๆจอ + เขียนโปรแกรม vb +photoshop +ฟังเพลง พร้อมกัน

3. เปิด Game onlineทิ้งไว้ประมาณ 7-10 จอ แล้วก็ทำงาน 3D + ฟังเพลง พร้อมกัน

---------------------------------------------------------------------------------
                        4 ตัวท่ผมพจะหาซื้อได้คับ สำหรับผมควรเลือกอะไรถึงจคุ้มค่าดีคับ กับการใช้งาน
                        1. 1GB PCIe ATi 4850GS DUAL (DDR3, TD) GAINWARD 7,940

2. 512MB PCIe ATi 4850 DUAL ICEQ TURBO (DDR3, TD) HIS 6,065

3. 1GB PCIe(16x) 9800GT-GS DUAL (DDR3, TD) GAINWARD 5,930

4. 512MB PCIe(16x) 9800GT DUAL (DDR3, TD) GAINWARD 4,540

ส่วน เมนบอร์ดรบกวนด้วยนะคับยังเลือกไม่ได้เลย

Comment

26500 ขาดตัวนะครับ

งานแบบนี้ INTEL ครับ

Q9550 11900
                          ASUS P5QL-E 3600
                          RAM ROX 800 2Gx2 2000
                          HDD WD640G AAKS 2800
                          PSU RAIDMAX 530W 1500
                          PCI-E GF9600GSO OC Galaxcy แค่นี้ก็เกินงานเกมส์ออนไลมากแล้วครับ แรงมากนะครัตัวนี้ 2500
                          CASE 1000
                          DVDERW 800

25600 รับรองครับว่าแรงกว่า X4 9950 คนละเรื่องครับ ถ้าเป็นงานแรนเดอร์หนังนะครับ

ส่วนงานอื่นๆที่บอก CPU ทุกตัวมันแรงเกินงานทั้งนั้นครับ

Comment

555+
                            ในที่สุดเขาก็มา (คุงวิกอง)

Comment

ผมว่างาน3Dอินเทลน่าจะเวิกกว่า
                              การ์ดจอATIเหมาะกับงานแนวนี้นะ

Comment

Working...
                              X