Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเคสคอมพิวเตอร์หน่อยครับ อยากได้ใส่ช่อง hdd ได้สัก 8-10ตัว ราคากลางๆไม่แรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเคสคอมพิวเตอร์หน่อยครับ อยากได้ใส่ช่อง hdd ได้สัก 8-10ตัว ราคากลางๆไม่แรง

ช่วยแนะนำเคสคอมพิวเตอร์ที่ใส่ hdd 3.5" ได้สัก 8-10 ตัวที่คุณภาพกลางๆ ราคาไม่แรงให้ทีครับ จะเอามาทำ file server linux สักตัว

เคสเดิมเป็น cooler master elite 120 แล้ววาง hdd ไว้นอกเคส เริ่มรู้สึกจะเกะกะไปแล้ว อยากได้เคสที่ยึด hdd ได้มั่นคงสักหน่อย จะได้จัดให้เป็นระเบียบครับ m/b เป็น mini itx รุ่นเก่าๆ cpu amd apu นั่นแหละ ค่อนข้างร้อนทีเดียว คิดว่าอาจต้องการพัดลมเพิ่มด้วยสักหน่อยเหมือนกัน เพื่อช่วยระบายความร้อนจาก hdd ทั้ง 8-10 ลูกนั้นด้วย
    ปล. ไม่เน้นแสงสีครับ เน้นคุณภาพงาน และทน
    Last edited by nQuantum; 14 Mar 2021, 10:35:21.

ตามสเปคใส่ได้12ตัวครับ

https://computeandmore.com/products/...gb-satin-black

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองดูก่อน

Comment

Working...
      X