Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแนวทางอัพสเปคคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอแนวทางอัพสเปคคอม

เน้นเล่นเกมส์ กับท่องเว็บเป็นหลักครับ
    สเปคปัจจุบันที่ใช้งาน

Ryzen 5 1500X
    mb msi b350m game pro
    ram DDR4 2666 16 GB 8*2
    VGA RX 560 4GB
    SSD 128 GB
    -------------
    ตั้งใจว่าจะลองขยับไปเป็น Ryzen 3600 กับ vga เป็น GTX 1060 3GB นะครับ ไม่รู้ว่าคุ้มไหม

คหสต.
    ไม่น่าคุ้ม ถ้าการ์ดจอแค่ 1060 3GB
    แต่ถ้าซื้อเผื่ออัพเกรดก็ได้อยู่ เพราะตอนนี้การ์ดราคาบ้ามาก

Comment

เน้นเล่นเกม ก็ไปลงที่การ์ดจอ แต่ราคาโดนปั่นแบบเว่อ ๆ แนะนำใช้ rx560 ไปก่อนยาว ๆ
      จะอัพ cpu รอก็ได้ แต่ผมว่าใจเย็นเก็บตังรออีกสักหน่อย ถ้าการ์ดจอราคาดี ค่อยอัพขึ้นพร้อมกัน
      ไม่งั้นอัพ cpu มาก็ใช้งานได้ไม่คุ้ม

Comment

โอเค ขอบคุณครับ

Comment

ขอแนะนำจัดสเปค สำหรับ งานกราฟฟิก ทีครับ งบ 40,000

Comment

ถ้าแค่แต่งรูป สเปคต่ำๆก็ทำได้สบาย
            ถ้าตัดต่อ สเปคยิ่งแรงยิ่งดี

ตอนนี้การ์ดจอดขาดตลาดหนักมาก ราคาดับเบิ้ล แถมของหายากสุดๆ
            ถ้าไม่รีบ รอเดือนหน้า intel ออกเจนใหม่ กราฟฟิคใน CPU เป็นรุ่นใหม่ ถอดรหัสในระดับฮาร์ดแวร์ดีขึ้นมาก
            ส่วน CPU AMD ตัวแรงๆไม่มีกราฟฟิคในตัว ต้องซื้อการ์ดจอแยกต่างหาก

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
              ถ้าแค่แต่งรูป สเปคต่ำๆก็ทำได้สบาย
              ถ้าตัดต่อ สเปคยิ่งแรงยิ่งดี

ตอนนี้การ์ดจอดขาดตลาดหนักมาก ราคาดับเบิ้ล แถมของหายากสุดๆ
              ถ้าไม่รีบ รอเดือนหน้า intel ออกเจนใหม่ กราฟฟิคใน CPU เป็นรุ่นใหม่ ถอดรหัสในระดับฮาร์ดแวร์ดีขึ้นมาก
              ส่วน CPU AMD ตัวแรงๆไม่มีกราฟฟิคในตัว ต้องซื้อการ์ดจอแยกต่างหาก
              ขอบคุณมกาๆครับ

Comment

Working...
              X