Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกอุปกรณ์คอมที่เหมาะสมกับ CPU ตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกอุปกรณ์คอมที่เหมาะสมกับ CPU ตัวนี้หน่อยครับ

ผมจะอัพเกรดคอมในปีหน้า เลยอยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับการเลือกอุปกรณ์ที่เหมาะสมว่าตัวไหนควรเปลี่ยนหรือไม่ต้องเปลี่ยน

CPU ที่จะเปลี่ยนคือ Ryzen 5 5600(ยังไม่ออกตอนนี้) หรือ Ryzen 5 3600

อุปกรณ์ที่ต้องการสอบถามดังนี้
    M/B: ควรใช้ตัวไหนครับ ของเก่าเป็น Intel น่าจะต้องเปลี่ยนแน่
    RAM: ตอนนี้ใช้ 16GB DDR4 bus 2133(ไม่แน่ใจ) อันนี้ต้องเปลี่ยนไหมครับ
    VGA: RX580 ตัวนี้คงไม่เปลี่ยนเพราะหมดงบ
    PSU: Superflower 550w อันนี้ต้องเปลี่ยนไหมครับ
    Cpu cooling: ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากได้ชุดน้ำปิดซักอัน

มีงบอยู่ประมาณ 15k บวกได้นิดหน่อย

ขอบคุณมากครับ

ใช้งานอะไร ?

Comment

Working...
    X